Điều khiển PC bằng Blutouth với Salling Clicker (tặng như đã hứa)

Thảo luận trong 'Phần mềm - Tiện ích' bắt đầu bởi minhhieniu, 28/11/10.

1. minhhieniu

minhhieniu Thành viên

Như hôm qua đã hứa với các bác và cũng nhờ các bác giúp đỡ (mặc dù chẳng bác nào giúp). Sau bao ngày tìm kiếm mình tìm thấy rất nhiều phần mềm có thể điều khiển PC qua nhiều giao thức khác nhau. Và kết quả đã tìm ra đươc cái phần mềm vô cùng hay này. Vậy hôm nay mình xin giới thiệu đến anh em phần mềm Salling Clicker:
    Đặc điểm phần mềm:
    + Salling Clicker là phần mềm điều khiển PC bằng Bluetouth và WiFi cực kỳ hiệ quả.
    + Chạy trên mọi windowns kể cả MAC
    + Chạy trên mọi thiết bị hỗ trợ JAVA
    + Hai thiết bị gởi và nhận dĩ nhiên phải có Bluetouth hoặc WiFi
    Thế là đủ!
    Tính tương tác phần mềm:
    + Điều khiển chuột của PC
    + Điều khiển Windowd Media Player
    + Điều khiển Powerpoin
    + Shutdown máy tính, Turn ON/OFF monitor
    ..........(tự khám phá nữa nhé các bạn)
    Đã đủ chưa nhỉ.
    Nào hãy DOWNLOAD và cài đặt đi nào: DOWNLOAD
    Sau khi cài đặt xong thì vào đây lấy file cài đặt dành cho điện thoại: C:\Program Files\Salling Software AB\Salling Clicker\Handheld Clients
    Copy 2 file SallingClicker.JAR và SallingClicker.JAD ra ngoài desktop rồi dùng Java Magic mapkey lại rồi cài vào BB nhé.
    Tại bữa trước nhờ các bác giúp đỡ tìm keycode cho các dòng máy mà chả ai thèm giúp, vậy bác nào muốn dùng thị tự mình mapkey đi nha. File này là View attachment XXX.zip . Hoặc bác nào hảo tâm mapkey rồi gởi lên đây cho anh em xài nha.
    Phần mềm có giá 23,95USD nhưng HERE IS FREE
    Các bạn download file XXX đính kèm về giải nén rồi chạy file eclscl35.exe rồi chọn Generate sau đó chọn Write activation into registry là xong rồi.
    Phần mềm chạy trên mọi windowns nha (32bit lẫn 64bit)
    LINK FOR MAC
    CHÚC CÁC BÁC VUI VẺ

ĐÃ XONG CHO MỌI DÒNG MÁY
    HÔM SAU SẼ CÓ BÀI HƯỚNG DẪN CHI TIẾT

File đính kèm:

:
    choncailumdi, nynohu, dantoc26 người khác thích nội dung này.
  2. tran cong

tran cong Thành viên

thanks. 87 cũng chơi đc hả bác.
  3. tap doan bb

tap doan bb Thành viên

Oánh 1 cái dấu.............
  4. minhhieniu

minhhieniu Thành viên

chơi được tất, miễn là Hai thiết bị gởi và nhận dĩ nhiên phải có Bluetouth hoặc WiFi
    Cẩn thận phải mapkey nha. File mình gởi chi cho 87 azerty thôi. Vì phần mềm này chạy trên mọi máy khác nhưng rất tiếc là không hỗ trợ BB nên phải mapkey
    Mình đã dùng hơn tháng nay bình thường
  5. tran cong

tran cong Thành viên

em hỏi cho biết thôi, chứ PC của em làm gì có bluetooth với wifi :D
  6. tieu_long_kom

tieu_long_kom Thành viên

ặc sao ko map QWERTY mà map AZERTY chời
  7. phongdao3

phongdao3 Thành viên

87xx xài wa trái wa phải bằng cách nào vậy pro ? Nếu lên xuống thì lăn TrackWel.Còn wa trái wa phải thì sao nhỉ?
  8. countrycowboy

countrycowboy Thành viên

Mình đã gửi keycode cho bác rồi. bác phải để thời gian cho anh em chứ, vừa post sáng nay bảo giúp anh em mà giờ đã đổi ý rồi. Chờ tin bác. :D:D:D
  9. minhvuong1407

minhvuong1407 Thành viên

phần mềm hay . thank ban nhiều ..........................
    nhưng chắc là mình kg xài . mình nghỉ ngược lại thì hay hơn nhiều .............:p
  10. vietdh66

vietdh66 Thành viên

May quá đang ko biết điều khiển KMPlayer bằng cách nào. Ở nhà toàn phải dùng windowmediacenter cùng remote của HP. giờ thì thêm lựa chọn rồi.
  11. dangthanhbinh29

dangthanhbinh29 Thành viên

Bác nào giúp em mapkey cho 8320 cái đi! em làm mà mãi không được ...hic! đang cần cái nay để trình chiếu quá! cái bluctrl thì cứ chập chờn lúc được lúc ko .mà thực ra 90% lần kết nối đều lỗi! hic!
  12. JillValentine

JillValentine Thành viên

Tiện đây xin hỏi các bạn, có phần mềm nào có thể dùng qua Cap USB không ? chẳng là máy để bàn không có bluetooth mà bàn phím PC ban đêm gõ cạnh cạch to quá, mình muốn nối qua dây USB để vừa sạc vừa soạn thảo văn bản bằng phím của BB :D Bạn nào biết chỉ mình phần mềm hoặc cách thực hiện với ! Chân thành cảm ơn !
  13. bookfree

bookfree Thành viên

chắc hơi khó. giờ bác mua cục bluetooth, cắm dây để sạc, cài mấy soft này để gõ văn bản :)
    JillValentine thích nội dung này.
  14. JillValentine

JillValentine Thành viên

Cảm ơn bạn, vậy nhân tiên cho mình hỏi luôn mình nên mua loại USB Bluetooth nào thì tốt và giá hiện nay là bao nhiêu ? chân thành cảm ơn bạn !
  15. minhhieniu

minhhieniu Thành viên

Bạn không cần dùng tới TrackWel đâu. Sử dụng các nút sau là được: Q-W-E-R-A-S-D-F-Z-X-C-SPACE là được
  16. bookfree

bookfree Thành viên

nếu bác ở hcm thì ghé vi tính Phát Đạt (google cũng thấy), ngay góc 3/2 - Lý thường kiệt, lúc trước e mua ở đó 1 cục, giờ vẫn đang xài, hình như là 35k, mua lâu rồi kg nhớ giá.
    JillValentine thích nội dung này.
  17. zerostar

zerostar Thành viên

Đánh dấu, pm điều khiển thì nhiều nhưng cho 87 thì đây là cái đầu tiên em biết.
  18. SecondhandBB88usa

SecondhandBB88usa Thành viên

cái laptop thì hok có blutút, cái bb thì hok có wiffi, chơi sao đây trời hic hic , thích cái soft này quá hic hic
  19. HuyNk86

HuyNk86 Thành viên

thank bác, down thử về nghịch xem sao :cool:
  20. duymuop

duymuop Thành viên

mình ko dùng đc bạn ui, nó báo lỗi là:
    "Detected TOSHIBA Bluetooth but cannot use this stack when launched with administrator privileges"

là sao vậy?:confused: