Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điều khiển PC bằng Blutouth với Salling Clicker (tặng như đã hứa)

minhhieniu
28/11/2010 1:35Phản hồi: 41
Điều khiển PC bằng Blutouth với Salling Clicker (tặng như đã hứa)
Như hôm qua đã hứa với các bác và cũng nhờ các bác giúp đỡ (mặc dù chẳng bác nào giúp). Sau bao ngày tìm kiếm mình tìm thấy rất nhiều phần mềm có thể điều khiển PC qua nhiều giao thức khác nhau. Và kết quả đã tìm ra đươc cái phần mềm vô cùng hay này. Vậy hôm nay mình xin giới thiệu đến anh em phần mềm Salling Clicker:
Đặc điểm phần mềm:
+ Salling Clicker là phần mềm điều khiển PC bằng Bluetouth và WiFi cực kỳ hiệ quả.
+ Chạy trên mọi windowns kể cả MAC
+ Chạy trên mọi thiết bị hỗ trợ JAVA
+ Hai thiết bị gởi và nhận dĩ nhiên phải có Bluetouth hoặc WiFi
Thế là đủ!
Tính tương tác phần mềm:

+ Điều khiển chuột của PC
+ Điều khiển Windowd Media Player
+ Điều khiển Powerpoin
+ Shutdown máy tính, Turn ON/OFF monitor
..........(tự khám phá nữa nhé các bạn)
Đã đủ chưa nhỉ.
Nào hãy DOWNLOAD và cài đặt đi nào: DOWNLOAD
Sau khi cài đặt xong thì vào đây lấy file cài đặt dành cho điện thoại: C:\Program Files\Salling Software AB\Salling Clicker\Handheld Clients
Copy 2 file SallingClicker.JAR và SallingClicker.JAD ra ngoài desktop rồi dùng Java Magic mapkey lại rồi cài vào BB nhé.
Tại bữa trước nhờ các bác giúp đỡ tìm keycode cho các dòng máy mà chả ai thèm giúp, vậy bác nào muốn dùng thị tự mình mapkey đi nha. File này là View attachment XXX.zip . Hoặc bác nào hảo tâm mapkey rồi gởi lên đây cho anh em xài nha.
Phần mềm có giá 23,95USD nhưng HERE IS FREE
Các bạn download file XXX đính kèm về giải nén rồi chạy file eclscl35.exe rồi chọn Generate sau đó chọn Write activation into registry là xong rồi.
Phần mềm chạy trên mọi windowns nha (32bit lẫn 64bit)
LINK FOR MAC
CHÚC CÁC BÁC VUI VẺ
ĐÃ XONG CHO MỌI DÒNG MÁY

Quảng cáo

HÔM SAU SẼ CÓ BÀI HƯỚNG DẪN CHI TIẾT
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks. 87 cũng chơi đc hả bác.
Oánh 1 cái dấu.............
minhhieniu
ĐẠI BÀNG
13 năm
chơi được tất, miễn là Hai thiết bị gởi và nhận dĩ nhiên phải có Bluetouth hoặc WiFi
Cẩn thận phải mapkey nha. File mình gởi chi cho 87 azerty thôi. Vì phần mềm này chạy trên mọi máy khác nhưng rất tiếc là không hỗ trợ BB nên phải mapkey
Mình đã dùng hơn tháng nay bình thường
em hỏi cho biết thôi, chứ PC của em làm gì có bluetooth với wifi 😁
ặc sao ko map QWERTY mà map AZERTY chời
phongdao3
TÍCH CỰC
13 năm
87xx xài wa trái wa phải bằng cách nào vậy pro ? Nếu lên xuống thì lăn TrackWel.Còn wa trái wa phải thì sao nhỉ?
minhhieniu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn không cần dùng tới TrackWel đâu. Sử dụng các nút sau là được: Q-W-E-R-A-S-D-F-Z-X-C-SPACE là được
Mình đã gửi keycode cho bác rồi. bác phải để thời gian cho anh em chứ, vừa post sáng nay bảo giúp anh em mà giờ đã đổi ý rồi. Chờ tin bác. 😁:D:D
phần mềm hay . thank ban nhiều ..........................
nhưng chắc là mình kg xài . mình nghỉ ngược lại thì hay hơn nhiều .............:p
vietdh66
TÍCH CỰC
13 năm
May quá đang ko biết điều khiển KMPlayer bằng cách nào. Ở nhà toàn phải dùng windowmediacenter cùng remote của HP. giờ thì thêm lựa chọn rồi.
Bác nào giúp em mapkey cho 8320 cái đi! em làm mà mãi không được ...hic! đang cần cái nay để trình chiếu quá! cái bluctrl thì cứ chập chờn lúc được lúc ko .mà thực ra 90% lần kết nối đều lỗi! hic!
Tiện đây xin hỏi các bạn, có phần mềm nào có thể dùng qua Cap USB không ? chẳng là máy để bàn không có bluetooth mà bàn phím PC ban đêm gõ cạnh cạch to quá, mình muốn nối qua dây USB để vừa sạc vừa soạn thảo văn bản bằng phím của BB 😁 Bạn nào biết chỉ mình phần mềm hoặc cách thực hiện với ! Chân thành cảm ơn !
chắc hơi khó. giờ bác mua cục bluetooth, cắm dây để sạc, cài mấy soft này để gõ văn bản 😃
Cảm ơn bạn, vậy nhân tiên cho mình hỏi luôn mình nên mua loại USB Bluetooth nào thì tốt và giá hiện nay là bao nhiêu ? chân thành cảm ơn bạn !
nếu bác ở hcm thì ghé vi tính Phát Đạt (google cũng thấy), ngay góc 3/2 - Lý thường kiệt, lúc trước e mua ở đó 1 cục, giờ vẫn đang xài, hình như là 35k, mua lâu rồi kg nhớ giá.
em nhớ rồi...
là MobiMouse bác ạ
bác cài thử xem có đúng ko, em nhớ có mục chọn kết nối điều khiển qua cáp đấy
mà app này cùi bắp lắm nhé =))
zerostar
TÍCH CỰC
13 năm
Đánh dấu, pm điều khiển thì nhiều nhưng cho 87 thì đây là cái đầu tiên em biết.
cái laptop thì hok có blutút, cái bb thì hok có wiffi, chơi sao đây trời hic hic , thích cái soft này quá hic hic
thank bác, down thử về nghịch xem sao 🆒
mình ko dùng đc bạn ui, nó báo lỗi là:
"Detected TOSHIBA Bluetooth but cannot use this stack when launched with administrator privileges"

là sao vậy?😕
đã test trên 87, chuột ok, nhưng không đánh chữ được như bluctr
có 1 app bác ạ... nhưng e quên tên ùi... để e nhớ lại e báo cho bác

Salling này chỉ cần map lại key cho các máy TW thôi, TrackBall thì các bác cứ dùng TB mà điều khiển chả cần đến phím làm j đâu!
Em đang mong tin của bác đây 😁
phần mềm hay quá.. đã thanks, rảnh ngồi vọc, xài đc cho 9700 ko bác ?
để em trả lời sẵn cho các bác muốn xài app dạng điều khiển PC wa bluetooth lun...

Còn các máy TW như 87 thì app được Salling, Bluetooth Remote control
Ko cần sử dụng các fím, các bác có thể dùng TW điều khiển cũng đc : TW để lên xuống, Alt+TW để sang trái phải

Các máy TBall, cảm ứng thì xài được tất các app sau, ko cần map key j cả! :
- BluCTRL
- Salling Clicker
- Phone Remote control : app này trên BB hiện luôn Screen của PC nữa nè....!
- MobiMouse
- sẵn lưu ý các bác là Controlextra là thằng ayotechnology nó bắt chước viết lại từ mã source của Salling Clicker đấy, sau này nó ra app đấy thì các bác nhớ đừng phí tiền mà dùng nhé....! bắt chước y chang Salling!

Nhưng good nhứt là BlueCTRL, độ nhạy chuột và speed chuột rất chuẩn và cao hơn hẳn các app khác, hầu như là speed và độ nhạy y như đang xài chuột bình thường
Salling ko bằng được đâu, con trỏ chuột cứ cà giựt chậm, nếu chỉ đơn thuần dùng BB để bấm Click trong trình chiếu Power Point thì các bác dùng Salling cũng tốt, còn nhu cầu cần điều khiển chuột nhiều thì BluCtrl là tối ưu!
nếu muốn thấy cả screen thì xài Phone RC

mấy app này em xài hết ròi từ lâu lắm ròi và đang cài Salling + Phone RC

Bluctrl lăn Alt + TW làm j sang trái phải đc mà xài hả bác....?

PS : to bác chủ => bác nên mapkey lại app BluCtrl cho các máy TW thử xem... lâu quá e quên map làm sao rùi >"< chứ cái này em xài từ lâu 87 cần j mapkey đâu bác
bác thử xài BluCtrl đi, hơn hẳn cái này đấy....! sẵn map lại cho 87 dùm e với... hòi xưa em map mà ko đc >"<
Bác có phần cài của bluctrl không? Trang chủ của nó bị sập hay sao ấy, không vào được.
Không thấy chỗ kết nối wifi nào cả. Máy của mình chỉ có wifi mà không có bluetooth. hic. Chờ mãi mà chưa test được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019