DIII hay 6D

mrsonali
7/7/2014 10:17Phản hồi: 63
E đã đọc khắp các diễn đàn nói về 2 máy này rồi. rất nhìu rất nhìu...nhưng vẫn ko chốt đc là mua cái nào

Thành thật chân thành nhờ các cao nhân phán cho e 1 câu thôi. 5D MIII hay 6D
Cuối tuần này e múc nó rồi. HEPL

thanks all
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up
hyunsung
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn có khả năng mua 5D3 thì còn chần chừ j nữa, quốc đi.
Vote 5D ;) cơ bản vì e có quá nhiều cảm tình với 5D, từ 5D I trở đi

Sent from my Nokia Lumia 925 using Tapatalk
Nếu bạn chỉ quan tâm đến chất lượng hình ảnh, không cần nhiều điểm lấy nét, không cần tốc độ chụp liên tục nhanh, không cần 2 khe cắm thẻ nhớ thì nên mua 6d, giá rẻ hơn nhiều, gọn nhẹ hơn. Mình đang dùng 6d và rất hài lòng với em này.

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
Đủ đk thì 5DIII.
6D nhiều v.đề lởm zzz =.=
@EvilCrab v.đề lởm là sao b..e ko hỉu ý này lắm
bạn chơi ảnh hay chơi máy ảnh

chơi ảnh thì 6D + ống tốt

chơi máy thì 5D III+ ống tầm tầm
@venom_guilty tất nhiên là ngon nhưng cũng nằm trong giới hạn đồng tiền chứ b ,
làm ăn chứ đâu pải dư giả j nhìu...nên pải tính hợp lý mà kinh tế nữa 😃
@mrsonali http://snapsort.com/compare/Canon-EOS-5D-Mark-III-vs-Canon-EOS-6D

link trên là cấu hình máy, bác quan tâm tới cái gì thì tham khảo
@venom_guilty rất bổ ích b ạh
@venom_guilty 5D3 lấy nét tốt hơn rất nhiều, bắt được khoảnh khắc đúng ý hơn. Nếu chụp event hoặc sport thì khả năng lấy nét chính xác và nhanh rất quan trọng. Câu ở trên của bạn nhận xét có vẻ hơi vội
hx100
CAO CẤP
10 năm
6D + ống ngon vẫn sướng hơn ;)
hungpham28
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua 5dm3 với 24-70L mk2.
cuối tuần post hình lên coi nhé. 😁 :D :D
@hyunsung Nếu có tiền mua 24-70 thì e sẽ mua 85 1.2 chứ ko tội j mà mua thêm trong khi đã có 24-105
hx100
CAO CẤP
10 năm
@mrsonali con 24-105L chụp chán phèo :3, chân dung thì con 135L ngon bổ rẻ
@hx100 tất nhiên là sẽ chán hơn những ống đắt tiền nhưng nó đa dụng...
thấy nhìu người chê nhưng cũng làm người dùng 😁 e cũng đang dùng và chất lượng hình của nó cũng rất tốt trên 7D e đang xài :D
@mrsonali 24-105 chất lượng tốt hơn rất nhiều trên full frame: sắc nét hơn, trong trẻo hơn.
hyunsung
ĐẠI BÀNG
10 năm
24-105 có thể chán do khẩu chỉ mở tới 4, còn 24-70 mở tới 2.8....Nhưng màu sắc thì còn hơn 24-70 (không tính đời II). Nếu bạn không chụp vào mục đích chân dung thì thấy 24-105 chụp là ngon rồi.
LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
Bác dư lúa cứ cái nào mắc nhất mua đi. Mua rồi sẽ ko phải chạy theo thiết bị nữa. Ít nhất là cho đến khi ra 5D4 hoặc cái nào đo 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@LuisYuri chú cứ bình tĩnh, e nó nói cuối tuần sẽ mua 5dm3 thì cứ đời em nó mua xong post lên đây :D
@LuisYuri Chẳng dư giả j đâu..cũng gom góp bấy lâu nay...Liệu b khi bỏ ra 1 đống tiền để mua 1 cái j đó b có băn khoăn suy nghĩ hay tham khảo ý kiến ko mà móc e làm j 😔
@hung low bác bình tĩnh, e có nói mua m3 đâu. đang tham khảo mà D
@mrsonali Uhm, cứ ra tiệm coi cho kỹ có gì mua xong up lên đây cho các thánh tinhte sáng mắt 😃.
LuisYuri
TÍCH CỰC
10 năm
E nói vui thế thôi bác thớt ơi. Liệu cơm gắp mắm thôi. E thấy 5D3 là dân chuyên nghiệp hay dùng. Còn 6D thì nó có xu hướng cho nghiệp dư hơn. Bác mà làm ăn bằng máy ảnh thù quất 5D3 là hợp lý.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Nếu 5D III 98% 40tr và 6D 100% 33tr thì nên lấy con nào?
@mrsonali Bác đang bên nhật ah. Hỏi cho e con 5d m2 giá ngon phát và 5d m3 nhiều shot nhất + tiền ship về vn rồi nhé

Sent from my SM-T311 using Tinhte.vn mobile app
@nikd7000 Ở topic bên kia nổ như lựu đàn kêu là bán 5d mua d810 giờ lại hỏi mua m2 vkl 😁
@hung low HI.. mấy bác muốn mua máy thì cho e chút uy tín. e ko cần tiền cọc đâu nhưng paỉ chắc chắn là mua thì e mới dám đem về chứ. Tình trạng máy thì như e đã giới thiệu 98%
@hung low Trời thì mấy bác dang dùng 5d m3 ý vì 810 rất ngon. E cố thì dc 5d m3 seconhand thôi.

b thích e đặt hàng dùm chứ ko cho link đc, e còn làm ăn nữa chứ b. b cứ dùng con 6D đi, ít ngày nữa thôi e xách về quay clip luôn cho các b xem chứ nói e OSAMA BINLADEN... miết mệt ghê 😁, đến lúc đó b muốn đặt hàng e đặt cho b...:D

Có chút đính chính là 40tr (35tr + tiền ship 3tr (bọn tiếp viên lấy ác) + lãi 2tr ) :D
Nổ 😆). Mấy ông xách tay nhật đọc đc cái này ko khác gì gặp nhau cuối tuần. Bạn bác ở nhật mua đc máy dư vậy. Alo số 0988340116 trả luôn 40tr từ bên Nhật. Giao hàng tại tokyo và osaka. Đỡ mất cokng ship về. E nói thật đó. Nhớ là rank A. 98% nhé. 5 đến 10k shot nhé. 😃))) nếu giá này e cứ nhập máy của bác nửa năm mua ô tô 😃)). Số đt là của e. Cần thì vào tham khảo nick e. Nick này bên Nhattao là thương gia chứ ko fai pháo binh đâu ạ
@peterpan_cn5 Ơ thế bác ko biết tinhte nằm gần kho đạn saigon à??
@peterpan_cn5 Rồi e sẽ liên lạc rồi sẽ báo lại bác. e ko ranh ma quang bom lam j. Có sao e nói vậy. nói thật e ra giá đó bác cười e, b sợ mất chỗ làm ăn, e đâu có tranh giành đâu..e mua sao e nói vậy mà 😁
topic này vui nhất từ tết đến giờ...
Bom 5DIII cài đặt hẹn giờ gần cả tháng rồi mà sao nó không nổ (post)....
Bùm

Làm đại con 1000D rồi đóng cái topic này cho nước trong....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019