Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

đính kèm file khi gửi mail cho ipad

staythesame3010
3/10/2011 5:29Phản hồi: 16
Báo cáo các anh, chị là mình mới dùng Ipad nên còn một số thắc mắc xin các bác chỉ giáo.Hôm nay mình gửi mail cho thằng bạn, định gửi một ít tài liệu nhưng khi vào mail thì ko thể đính kèm file (attachtment). Vậy nên mình muốn hỏi các bạn đã dùng ipad là:- Có cách nào để đính kèm file như: hình ảnh, file word, excel,... vào mail khi gửi không? - Nếu không có phần mềm chuyên dụng thì có chương trình nào trên CYDIA có thể thêm được file đính kèm không?Nhờ các cao thủ chỉ giúp nhé! Mình xin cảm ơn!
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko ai có sáng kiến giúp em a?
Bạn dùng iFile trên Cydia nhé, truy xuất đến file cần gửi rùi chọn và mail thui chứ không thể attach file trực tiếp từ mail đc nhé bạn
lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
1 cách khác là khi dùng các app hỗ trợ office thì có thể vào app đó chọn file và gửi mail ngay trên app đó.
Có nhiều cách để gủi file đính kèm nha bạn
01. Bạn vào tấm hình muốn gửi góc trên cùng bên tay trái kế bên nút xoá file có cái ô nhỏ bấm vào có email photo
02. Bạn dùng QuickOffice Pro bạn có thể soạn thảo và gửi file như windows nhé !
03. Có thể dùng các phần mền ghi âm rồi gửi file đi cũng ok lắm nhé bạn.
04. Bạn có thể sài logmein để gửi bằng PC cũng ok luôn nhé !
05...

Sent from my iPad 3 GPRS 64mb using Tinh tế
01. Chỉ gửi được từng hình một mà không gửi được đính kèm một lúc nhiều hình một lần như gửi mail trên máy tính02. Tương tự...03. thanks...04. logmein dùng để truy cập ipad qua PC phải không bạn? 05. Bạn dùng IPAD3 là sao? Mình tưởng sang năm sau mới ra sản phẩm này chứ?
01. Hơi bất tiện chút nhưng cũng thay thế phần nào PC mà
02. Ok
03. Wellcome
04. chính sác bạn xem thêm tại đây nhé
http://s2.tinhte.vn/phan-mem-cho-ipad-424/logmein-dieu-khien-may-tinh-tu-xa-cho-ipad-756054/

05. Độc quyền tại Hội iPad HCM đó 😆 cuối tuần cafe là biết mà 😃)

Sent from my iPad 3 GPRS 64mb using Tinh tế
Bạn dùng chương trình DocsToGo nhé. Làm theo các bước sau:
1. Tải chương trình DocsToGo từ appstore hoặc Cydia
2. Đăng nhập hộp thư trên ipad
3. Mở một file bất kỳ muốn gửi từ chương trình DocsToGo
4. Nhìn thanh taskbar phía dưới chương trình có biểu tượng mủi tên hướng lên. nhấp vào đó là thấy biểu tượng gửi qua email ngay.
ĐÍNH KÈM TẬP TIN KHI GỬI MAIL BẰNG IPAD.rar
@bibibmtankhe Thủ thuật hay quá, mình đã làm được rồi. Thanks bác nhé !!
Nếu máy đã JB thì cài AnyAttach 1.0.9 (xsellize,cydia.vn) tích hợp đính kèm file vào app Mail mặc định xài tiện hơn:

@futureneodo đang tính post cái này. 😁
thaivg
ĐẠI BÀNG
11 năm
Muốn attach 1 tài liệu nắm trong các ứng dụng khác, vd như PDF reader thì vào chỗ nào bác?
Các bác cho em hỏi có cách nào gửi email với 02 attach file trở lên mà không pải JB để cài app AnyAttach không hả các bác.
Vì e dùng Ipad 4 (hình như là chưa JB được) mà em thì luôn phải gửi email với nhiều file attach.
Bạn hazon có thể dùng phần mềm dropbox. Phần mềm rất hay và tiện lợi. Nếu muốn attack 1 file bất kì nào đó bạn cứ gửi từ mail từ máy tính hay laptop lên mail của bạn. Sau đó vào ipad đăng nhập để nhận mail và mở bằng dropbox. Khi đó file của bạn đã nằm trong dropbox của ipad và tha hồ xử lý theo cách mình muốn ( gửi mail cũng đc, tuỳ chỉnh cũng được). Mình thì hay dùng itunes tải hết tài liệu từ laptop vào doccuments của dropbox, lúc này dữ liệu đã nằm trong ipad, mình tha hồ xử lý và gửi mail ngay tại dropbox mà ko bị giới hạn gì cả
Mọi người cho e hỏi là cách logout mail ở chỗ nào mà e ko thấy nhỉ?
thaivg
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình như chỉ có delete account trong setting thôi chứ không có logout trong mail mặc định của idevice, chức năng signout chỉ có trong các app mail khác như Gmail or YHmail cho ios thui bạn ạ.
Trên app gmail có tập tin rar đính kèm sao ko tải được bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019