Đồ chơi trang trí xe sirus

spec1al
10/7/2013 4:56Phản hồi: 61
Em mới mua con sirus đỏ đen rc, em muốn thay 1 ít đồ vào nhìn cho đẹp nên nhờ các bác tư vấn hộ ạ .em tính lắp thêm cái rổ, thay cái baga nhựa. Lắp kính uốn kiểu của ex, và thay cái cản sau.các bác cho em hỏi thay cản nào là đẹp ạ, em thấy cản lx nó cứ bè bè không hợp , hôm bữa thấy có thằng gắn cản gì nhìn nhọn nhọn đẹp lắm ạ. mà em ở biên hòa thì mua những thứ đó ở đâu các bác, ngoài mấy cái đó thì em có thể trang trí gì để nhìn cho xe đẹp hơn mà không bị giao thông hỏi thăm.
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cản sau nhọn thì có Lx và Ex đó bạn.
Bạn độ nhẹ dàn vỏ, bánh mâm, thì ko bị toét. Còn đèn xe, còi hơi hay xe quá lòe là "đứng nghiêm chào" với bạn liền.
spec1al
TÍCH CỰC
11 năm
@mycloud2010 Em thấy có mấy xe lắp cản gì mà vuốt nhọn chứ không bè ra 2 bên như cái cản lx bác ạ. Mà độ dàn vỏ là lắp thêm được những thứ gì bác, e củng thích đơn giản chứ không quá lòe loẹt
bạn muốn tiện ích thì lắp móc, baga, rổ thôi bạn à. Giá mấy cái đó mà chơi hàng nhập cũng đắt lắm rồi.
Nếu thích thì bạn thay bao tay, cục gù, gác chân sau.
Bạn nên để dành tiền cho nhông xên đĩa, bình acqui, nhớt xe và bộ lốp. Chứ 3 thứ đó mà tạch thì xe bạn có đẹp cũng vậy .
Tay dắt thì chắc bạn phải hỏi thêm vì dắt zin có công dụng chở đồ nhiều. Mỏng và nhọn quá thì lại đau tay.
spec1al
TÍCH CỰC
11 năm
@mycloud2010
spec1al
TÍCH CỰC
11 năm
@mycloud2010 bình ắc quy thay của ex vào tốt hơn hay sao vậy bác. Lốp thì khi nào mòn mình thay lốp trong hảng hả bác. Nhông sên đĩa thì bao lâu thay và thay loại nào. Nhớt có nên dùng nhớt hảng ko ạ
ắc quy bạn chọn đúng điện áp thay bạn à. Nếu sau này bạn không muốn châm nước thì đổi ắc quy khô thôi. Mình không rành bình ex cho lắm.

Lốp mòn thì thay, có thể ra hãng, có thể ra casumina ở Nguyễn Thị Minh Khai mua rồi thay. Bạn google hỏi thêm về 1 số loại lốp ngoại hay liên doanh cho xe bạn là ok. Bạn nhớ nêu thêm nhu cầu của bạn là đi với loại đường và tốc độ nào để NV tư vấn.

Nhông xên đĩa hơn 20k km mới có trục trặc. Trong thời gian chạy thì chỉ có chùng thôi. Hãng xịn có Mạnh Quang, SIAM và D.I.D là 3 nhãn hiệu nhiều người tin dùng. Giá cũng mắc theo. Phân phối có Thiên Nhẫn SIAM Q11.

Nhớt hãng dùng để chạy chữa cháy hay hàng tặng. Thường thì đỉnh cao là Motul, bình bình có Shell, Vistra.
spec1al
TÍCH CỰC
11 năm
@mycloud2010 nếu em thay cái đèn x1r vào thì có phạm luật không ạ. Đi tem chế thì có sao không bác
Đèn X1r thì mình không rành.
Tem chế nếu bạn dán toàn bộ thì sẽ gây sự chú ý nếu bạn có chạy sai luật thôi. Đừng dán mà đổi luôn màu xe bạn là được.
--> Bạn độ vừa phải + lái xe an toàn thì ko bị nói gì, còn quá nổi bật là bị à. Dĩ nhiên, nếu đam mê thì mình không nói.
Bác nào biết cách thay dè trước Sirius bằng dè trước Ex không tư vấn dùm em cái...LIKE Mạnh nha!!!!!
P/s: Đã tận mắt thấy 1 số xe Sirius đi dè kiểu này trên đường nên các bác không cần tư vấn độ đẹp xấu cho em... Tks All
@SiriusKing Sirius đi dè ex bạn muốn bị ng ta kêu miền núi sao . Nhìn xấu lắm đi dè zin hoặc dè yaz or dè xbiker thì đẹp hơn ak

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@SiriusKing Sirius đi dè ex bạn muốn bị ng ta kêu miền núi sao . Nhìn xấu lắm đi dè zin hoặc dè yaz or dè xbiker thì đẹp hơn ak

@KuThoaj1992 Dè nào củng được Anh Thoại ơi! anh tư vấn miễn sao phuộc trước em nó lòi 2 cây ti phuộc ra là ok @@ ( em thích vậy nhìn nó hầm hố hơn chắc anh hiểu em cần gì rồi đó )
Đi cảng mio , gọt yên mỏng tý , hạ phuộc trc 2cm , phuộc sau racing boy or ya thái , võ phuộc trc combiz , mâm x1r or yaz , đầu đèn yaz , pô ex 2011 . Một số hình trên mạng nè. Nếu bạn ko muốn thay đổi màu sơn thì như hình cuối cũng tậm ổn uploadfromtaptalk1374154919872.jpg uploadfromtaptalk1374154919872.jpg

@KuThoaj1992 cho e hoi cai chiec sr mau trang do tren dau den gan cạ mat na den den goi la j z?
xe màu đỏ anh Thoại post đẹp thế ( tiếc là nó màu hồng hồng không Men lắm) Phuộc,Mâm,Pô nhìn chất vãi...độ nhẹ mà đẹp
Bác lắp tí bô nobi. Đèn bi xenon,tay phanh biker, đĩa racing,
Chỉ cần có thế thôi.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
spec1al
TÍCH CỰC
11 năm
@huycoiditu
spec1al
TÍCH CỰC
11 năm
@huycoiditu Em chỉ muốn lắp ít đồ sao cho đẹp mà không bị giao thông để ý thôi ạ. Cái cản e thấy có cái nhọn giống lx mà gọn hơn không bè ra hai bên như lx không biết là cản gì ạ, mà e thấy mấy cái cản đi 1 thời gian là phai hết màu mua về mình có phải sơn lại không ạ. Sơn chóa đèn có bị phạt không bác
theo mình thì bạn chỉ nên lên ít đồ sau sẽ ko bị công an để ý mà xe vẫn đẹp:
+ thay phuộc gazi,YSS, hoặc có điều kiện thì phuộc Ya thái bình dầu màu vàng.nếu mún dàn chân cứng cáp thì bạn nên thay gấp jupiter,cứng xe và khi bỏ phuộc vào chay ko bị sàng xe
+ thay bao tay của Ex 2011,chạy ngon mà chi phí hợp lý,nhớ là mua nguyên bộ cả cục gù và lõi đồng bên trong lun nha
+ thay tay thắng racingboy,biker gãy hay ko gãy,moto gp tùy vào điều kiện kte
+ bỏ hộp sên zin ra và thay cacte X1r
+ tay dắt thì mua của LX hay Ex cũng đc tùy vào sở thích của bạn
+ nếu có chi phí nhiều nhiều 1 chút thì nên mua mâm raider thailand zin hoặc mâm Ya-z, X1r sẽ đẹp hơn mâm zin...tuyệt đối đừng mua mâm racingboy 18 cây...nếu mua thì nêu mua loại 8 cây hoặc 5 cây sẽ đẹp hơn 😃
các điều ko nên nếu ko mún bị công an hỏi thăm:
+ ko gắn đèn xenon,bi xenon ( gắn vào chỉ làm ng đi đường chửi mình thêm thôi,chói mắt mà tác dụng chiếu sáng ko nhìu và đặc biệt rất thu hút mấy a công an )
+ ko nên gắn đĩa lớn racingboy,model này lâu rồi,ko hợp thời nữa...nếu bạn đi mâm Ya-z thì gắn thêm đĩa Ya-z hoặc mâm raider sẽ có sẵn đĩa lớn theo mâm rồi...thì sẽ hợp hơn
+ ko nên gắn ống pô có tiếng nổ lớn: nói thật nha,nếu bạn làm máy,chẻ máy để lên CC thì hãy gắn pô nobi hay móc bô..còn bình thường thì cứ để nguyên zin là ok nhất,ko bị hụt hơi hay mất nước hậu
+ ko nên gắn đĩa sau,công an sẽ rất để ý và khi bị thổi vào thì bạn sẽ mất 700k ngay,tội thay đổi kết cấu xe
Theo ý mình là như z,còn tùy vào sở thích và điều kiện kte của bạn nữa. "cứ đơn giản là đẹp và xe phải có điểm nhấn"..quan điểm chơi xe của mình là như z
spec1al
TÍCH CỰC
11 năm
@thangthui0511 hôm bữa thấy có bác bảo thay tay thắng racingboy củng bị phạt bác ạ, em không hiểu lắm về tay thắng này thay thì nó có tác dụng khác tay thắng zin không ạ. Với thay bao tay ex thì khác gì ạ em không rành lắm.
😃 thay tay thắng thì làm sao mà bị phạt đc bạn...ko sao đâu,mình gắn tay thắng biker chạy 3 năm nay rồi,bị công an thổi lại kiểm tra giấy tờ liên tục mà có bao h bị hỏi thăm về tay thắng đâu 😃...thường bị phạt nếu lên đĩa sau,đổi màu sơn xe ko đúng trong cavet,gắn pô kêu to quá mức,gắn đèn xenon...đó là lỗi phổ biến để mấy a công an kêu vào...có 1 lần mình bị 1 chú công an mới ra trường đòi phạt thay đổi kết cấu xe khi nhìn vào xe mình...mình hỏi là vì sao,chú đó chỉ vào cặp phuộc YSS và tay thắng mình nói..lúc đó mình nói liền trong nghị định mới của chính phủ ko có ghi rõ ràng thay đổi kết cấu xe là gồm những gì và cây phuộc zin của xe hư rồi,ko có tiền vào hãng mua nên mới gắn phuộc trung quốc 😃)) còn tay thắng mình cũng nói y chang z lun...😃 bó tay thui chứ sao...
còn về bao tay exciter thì ngon hơn zin của xe sirius nhiều,êm tay,cảm giác lái tốt hơn,và đẹp hơn...ngon bổ rẻ là thay bao tay ex..còn nếu có đkiện thì bạn thay bao tay japan speed hoặc rizoma lux..😃
spec1al
TÍCH CỰC
11 năm
@thangthui0511 bác cho em hỏi tay thắng racing boy thì khác tay thường không hay chỉ cho đẹp bác, với giá 2 thứ đó là bao nhiêu ạ.
nếu có điều kiện thì nên thay biker gãy hoặc ko gãy thì tốt hơn,racingboy,ride it thì rẻ hơn 😃 theo mình thấy thì do tay thắng kiểu có nấc tăng chỉnh tùy theo kích cỡ của tay nên sẽ có cảm giác bóp thắng hơn là tay thắng zin của xe....bạn lên trang bikervietnam xem giá bán ở các sạp bán đồ chơi xe là chính xác nhất 😃 tại lâu rồi mình ko update thông tin 😃
Bác chủ làm quả đèn lái x1r. , đi lại tem , tay dắt có quả chi si lun mà bác ôm sát dàn mũ và đẹp , kính rizoma , thay đĩa lớn hơn tí , đi phuộc sau lò xo to hơn v là chuẩn r :d
spec1al
TÍCH CỰC
11 năm
@misterpoor có gắn được ốp đầu giống ex không bác. Mà đèn x1r bị phạt bác ơi
77hangdao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em nghĩ ko cần phải đèn X1R đâu (cá nhân thấy cái đèn X1R đâu có đẹp mà anh em đua nhau lắp). Đèn sau chỉ cần ra hàng bảo nó bọc decal đen lại, 2 bên xinhan khoét hình chữ nhật hoặc hình tròn, đèn hậu bảo nó khoét hình ngọn lửa, ngôi sao, con vật gì đó là đẹp thôi.
Tay dắt thì thành thật mà nói nghe anh em biker tư vấn nào là tay No Lx, nào là tay Mio, nào là tay Ex. Em cũng lại chả thấy đẹp luôn. Mua cái tay dắt độ có 2 cái đầu ngọn hoắt về sau ấy. Đem ra hàng decal bọc vào cho hợp màu xe
Ốp đầu lắp cũng dc, em thì đơn giản hơn cũng lại mua decal dán vào thôi. Xe đỏ đen dán cái manchester cực đẹp. Xe nguyên trắng hoặc nguyên đen thì cứ decal trắng chế hình vào
Quan trọng muốn đẹp là 2 cái vành xe ấy. 1 là kẻ chỉ trắng cho thể thao (áp dụng với xe trắng + đen), 2 là mua cái decal gì màu đỏ đỏ có chữ yamaha gắn vào (áp dụng với xe màu đỏ hoặc đen đỏ)
Đẹp ko nhất thiết phải mất nhiều tiền mua đồ độ này nọ. Khéo chỉ mất vài chục bạc mua decal nhìn xe còn đẹp hơn mà lịch sự
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
@77hangdao Led audi cho sirus rc ở biên hòa hoặc tphcm thì lắp ở đâu ạ. Có công tắc riêng để mình bật tắt ko ạ. Hay cứ bật đèn lên là nó sáng ạ, tại em muốn tránh ca.
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
@77hangdao Led audi cho sirus rc ở biên hòa hoặc tphcm thì lắp ở đâu ạ. Có công tắc riêng để mình bật tắt ko ạ. Hay cứ bật đèn lên là nó sáng ạ, tại em muốn tránh ca.
77hangdao
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spec1al hì, mình ở ngoài bắc nên ko biết, Tinh tê có nhiều anh em biết đó. Đành đợi cao nhân khác chỉ giáo vậy. Chúc bạn sớm lên dc dàn led đẹp ^^
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
@77hangdao có công tắc thì tiện hơn bác ạ, chứ công an đồng nai hay bắt bẻ kiếm tiền lắm, e hay đi đêm nên củng ngại
Vành + càng + Bô

Đĩa sau

Đĩa trước

Đuôi X1R

Chừng đó ghép lại cũng khá rồi bác
spec1al
TÍCH CỰC
11 năm
@vinaphone_hue bác có biết ốp pô sirus có những loại nào không ạ. Em địng gắn cái ốp đầu of ex không biết có hợp không,em thấy mấy cái ốp kia xấu với bình thường quá
mình mới mua cái đĩa kiểu.mà về gắn zô cái bánh trước nó quay k được tít.hình như cái đĩa hơi dày.ông sửa xe kêu đi 1 thời gian cái bố mòn thì k sao hết.như vậy có đúng k nhỉ.mua đĩa kiểu về cứ thế là lắp vào f? k
ko bik giờ sirius rc loại ko FI ra giấy tờ la bao nhiu các bác nhỉ??
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
@satiolimited koso gắn si tầm 2tr4. 750k 1 lần giao lưu với ca
@spec1al :rolleyes: e ở vt nên bik công an ở đây hiền,trừ mấy thằng đua xe,chạy ẩu thoy còn xe độ kiểng thì ko sao
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
@satiolimited vậy khỏe nhỉ, chứ trên Đồng Nai này công an gắt lắm. Giao thông, phường, trật tự, cơ động... Mình sơ hở là tạch ngay
@spec1al đồng nai nổi tiếng rồi.
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
Giấy Thành phố đắt hơn 1tr
myloves2
ĐẠI BÀNG
10 năm
ở Hà nội có 22 tr thôi bác oy😁
haitaccr113
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy bác cho m hỏi con Si Fi độ lên đẹp ko vậy, em search trên mạng nhiều mà k thấy ai độ cả, với lại em định mua em nó để tiết kiệm xăng nhưng vẫn muốn kiểng nhẹ như bác chủ cho hầm hố hơn.
Túm lại : Si Rc đẹp nhưng hơi hao xăng - Si Fi tiết kiệm xăng nhưng nhìn yếu ớt k có men ly.
Tks all, chúc mọi ng nghỉ tết vui vẻ!
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
@haitaccr113 bác làm cái led audi ở hai cái xinhan, thay cản giống lx là được, hôm bữa thấy có bác đi fi thay tem xanh lá chuối nhìn rất đẹp. Fi ít người đi hơn rc nên củng ko phong phú như rc, cực ghét cái đèn hậu fi xấu quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019