Độ bền của sên DID

crazyboy11293
21/6/2013 19:32Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phốt cao su thì ko dc xịt mấy chai chống rỉ sét vào , có chất làm nở dãn caosu, 428hd ko có phốt caosu dùng dc, nhưng xịt xong rửa sên sạch cát thì cho thêm nhớt máy vào , ít thôi. ko dùng nhớt máy đen, lau lại nhớt dư là xong.
Raider thì dùng Nhông Sên Dĩa gì đảm bảo về độ bền và tính thẩm mĩ.. Thanh bộ nhông sên dĩa của a trai di Ex bên trên nhìn chất quá
@RD_Toan150 Không liên quan mà nhìn cái avata của bác nên hỏi.mình cung vùa mua nón damtrax giống như của bác.ko bít đi trên v2 có hợp ko nhỉ.đội thủ soi gương khá đẹp.đa mua 4 cái nón mói thấy cái này ưng nhất

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Nghia Ha
TÍCH CỰC
9 năm
X Ring 1tr300k đó 😃 D.I.D 428VX
@Nghia Ha Trước tôi mua hơn 1400k cơ...tưởng t chưa dùng hả mà bảo 1300k...trên lý thuyết là 10000km mới tăng sên...nhưng thực chất ko đến đâu nhé...nó phụ thuộc vào nhìu yếu tố lắm!!! Vd như chạy đường dài hay đuòng ngắn...về ,nhả số ko đều sẽ bị giật làm cho sên nhanh trùng...vv..

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Nghia Ha
TÍCH CỰC
9 năm
hình như có 4 loại sên: 415, 420 7ly, 428 9 lyvà 428HD 10 ly. Sên 10 ly chạy nhông đĩa 9 ly thì mau hư.
Thêm nữa, khi canh chỉnh, nhông và đĩa phải nằm trên cùng 1 mặt phẳng.
Ralph
TÍCH CỰC
9 năm
Còn phải tiêu chuẩn chùng của mỗi người. Mình ra đường thấy đa phần toàn lạch xạch, cọc cọc,... đủ các loại tiếng mà vẫn để đi. Hơi có tí tiếng động mình coi là chùng rồi
Nghia Ha
TÍCH CỰC
9 năm
@Ralph bạn ơi trùng đủ mới tăng đc nếu ko là bị cứng ngoắc
quangthang89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mới làm 1 bộ mới đi 3 ngày đã thấy chùn, cọng 428HD của mình mua 390k, đặc điểm nhận dạng đều y như hàng xịn (nhãn ghi made in japan, có tem laser chìm trên vỏ hộp, cọng sên vàng óng sáng lung linh) mà sao vẫn thấy bất an sợ hàng nhái qua, giờ mới mình mới tăng để kiểm tra xem có nhanh chùn nữa không, mất ăn mất ngủ mấy hôm nay vì cọng sên
quangthang89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lythanhlam88 Bạn thay 10ly đi cho đã, trước khi mình thay cũng hỏi ý kiến anh em trên này, anh em đều nói đi 10ly nặng xe nhưng khi thay vào mình thấy đi chẳng thấy nặng gì cả mà cảm giác đề pa bốc hơn sên zin nữa đó bạn, mình đi nhông dĩa Hodaka 15-41
@lythanhlam88 đúng rồi mình xài nhông dĩa hodaka cũng 2 lần rồi, mới đầu thì êm thật nhưng được 1 thời gian thì cái nhông kêu cộc cộc mặc dù nhông còn khá mới, chỉ mỗi nhông bị thôi.
lythanhlam88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@s2kool vì vậy mình mới nói là mình sẽ thay nhông mặt trời đó , giờ bạn hỉu ý mình chưa
lythanhlam88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangthang89 hi thanks bạn , nhưng mà cảm nhận giờ toàn đi DID 9 ly thui , nó vừa hợp với xe, bạn đi nhông 15 honkada 1 thời gian nó kêu như cái gì á, mình đang đinh di nhông mặt trời hoạc hãng
Nói các bạn đừng buồn, mấy sợi sên did 10ly 130 mắc toàn hàng fake, chạy vừa dỏm vừa nhanh giãn và rơ sên. Mình thay 2 lần đều thấy rất tệ, bữa mua ghét quá hỏi thằng bán luôn, và nó trả lời: " chứ sao anh, hàng xịn làm gì có giá này ". Kaka, mua sên 9ly thấy còn xứng đáng đồng tiền bát gạo hơn 10ly
Cácbac đi thế nào sên của ex nếu trùng quá thì cắt mắt đi.minh đi 15k sên zin rồi mà vân còn tăng dc chua phải cắt. Tốn tièn vào cọng sên làm j trong khi sên zin vân còn tốt.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
lythanhlam88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuyettan0 Thì đang nói tính NSD mòn mà thay đó bác, chứ ai không biết khi nào đi hết công sên zin rùi thay
archelago
ĐẠI BÀNG
9 năm
các anh cho em hỏi cọng sên ybn 428hds 245k @@! có ai đã thử chưa??
lythanhlam88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@archelago Thấy anh em đánh giá khá em đó :d:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:😁:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
archelago
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lythanhlam88 v mua liền,@@! nhìn cũng bắt mắt quá
lythanhlam88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@archelago Sẽ thử và review cho các bạn sau nha
archelago
ĐẠI BÀNG
9 năm
em o cần thơ, vừa thấy shop ỏ đây quảng cáo thấy đẹp qá cũng màu vàng tận 10ly
em xài 15-41 nhông thì hodaka dĩa thì suntan
@archelago bạn ở CT biết shop nào bán đồ xe ngon không?
ở SG chổ nào sên DID uy tín giá cả hợp lý mấy bác 😃
lythanhlam88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kiddylan1989 trungvic , tinhanhracing , ducphuong
cho e hỏi con Ju của re chạy dc 11k km nên thay bộ NSD nào là hợp lý nhất ạ... mình đang tính đj bộ DID 9ly.. 14-36 dc ko ạ
cho e hỏi con Ju của re chạy dc 11k km nên thay bộ NSD nào là hợp lý nhất ạ... mình đang tính đj bộ DID 9ly.. 14-36 dc ko ạ
Của bác thế nào ấy chưa, e cũng đi DId hds 10 ly, 3 đến 4 tháng mới phải tăng 1 lân kìa, ngày e đi 15km
đang dùng DID HD và chuẩn bị tậu sên DID VX
trunganh688
ĐẠI BÀNG
8 năm
nếu đi cung xa thì bác nên thay xích đúng thời hạn mà nhà sản xuất khuyến cáo. không nên nhìn ngoài thấy ngon mà cứ để đi miết được. Lúc nó đứt lại chê xích đểu 😆
Cho e ?...
Mua D.I.D 428 HD 130 mắc về có phải cắt k?
E gắn con Ex 2012
Tks
quangthang89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sockkonkhj 130 phải cắt đó bạn
E đy exciter 5s 2012 dùng lốp sau 100/70/17 có thay bộ nhông xích 14 39 10ly vàng DID thay xong khj đi thì k nghe thấy tiếng xích " Re re " đặc trưng của dòng ex nữa, cho e hỏi lý do vì sao vậy ạ. Ai ở Hn biết chỗ nào bán nhông xích hàng chuẩn k.
rocky man
TÍCH CỰC
8 năm
Các bạn có nhu cầu thì mình để lại bộ sên này cho. Mình có 1 sợi DID 428 VX màu vàng đen nguyên hộp chưa xài, là quà tặng mà không phù hợp với xe của mình.

Giá gốc 1,4tr. Mình để lại 1,1tr. Vui vẻ thì fix 100k chi phí đi lại giao lưu.

Ở TP HCM nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019