Độ hao xăng của nouvo LX

klhexpress
18/8/2013 13:20Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tóm lại là LX là cỗ máy ăn xăng nhất cái dòng yamaha..😃
manhtuoong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@caogia93 thích là nhích thôi bạn , có tiền mua xe thì xăng là chuyện nhỏ
@caogia93 hồi tui mua xe này chắc là bạn đi xe đạp quá, chiếc Sx của ông bi giờ cũng lỗi thời rồi đừng ở đó mà phán xe nào ăn xăng
@MEM_BEELINE thì thời nào theo thời ấy.... đánh giá khách quan chứ không chủ quan nhé.... diễn đàn thì phải nói sự thực..... ai troll nhau làm gì,,,,
mình cũng đi nouvo LX đời 2008 đến nay ...tính cho kỹ thì không có hao xăng đâu bạn ...135 cm3 mà cứ trung bình 40km cho 1 lit .....hè hè..chắc tại chỉ có một mình đi kỹ nên xe còn tốt
@phuvangia Cũng như bạn llun. Tp cứ 40km/ lít mà chạy.

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
23km/lit chẳng bù xe viva fi mh 85km/lit hee
bác muốn độ xe ít hao xăng lại thì gọi mh, tư vấn miễn phí cho 0919990927, xe bác mh độ lên được 45km/lit đấy
Thằng bạn mình mua con Lx màu trắng giữa năm 2010, xe thì ít chạy lắm chủ yếu đi làm với tán gái mà thấy nó cũng than tốn xăng khoảng gần 30km/ lít...Mình thì nói là đợi cuối năm 2014 xem Nouvo 6 ra công nghệ mới thì đổi mà nó thì chê xối xả con Nouvo 5 và Nouvo 6 (dù chưa ra) lúc nào cũng nói con LX Trắng là đẹp nhất, tuyệt vời nhất....đúng là vãi thánh tự kĩ Nouvo LX
Máy khỏe nên nó hao hơn những xe khác thôi
Tầm 35km/l là chuẩn cho tay ga bxc tầm trung ( ko tính ga lớn ) đi nội thành.Các bác đừng có so nó với con AB ,ở đây là con AB 110 cùng thời,tiết kiệm hơn đc vài km mà yếu xìu à.Máy nó cũng như người thôi,muốn làm khỏe thì phải cho nó ăn chứ 😃
Tư bt
TÍCH CỰC
9 năm
@hiahahaha Sh125 trọng lượng khô bao nhiêu kg vậy bạn?
@Tư bt 134kg
@hiahahaha Nào là khỏe hơn,tiết kiệm hơn mà lại ko đc mang độ bốc vào bàn
Xe khỏe thì phải cảm nhận đc liền chứ bảo khỏe nhưng vì nặng nên ko khỏe lắm thì nói làm mọe gì bạn ei
@cross_rider bác nói phải động n~ chút chứ, thử hỏi bác nhé con raider với cbr 150 hoặc fz150i thì bác nói con nào khoẻ hơn, bác có dám mạnh mồm bảo con raider mạnh hơn ko, ae cho bác gạch đủ xây nhà luôn, nhưng mà xét về tăng tốc thì nó hơn cbr nhé so với fz nó còn hơn nhiều luôn, còn về tốc độ thì có thể là ngang bằng với cbr còn fz thì nó bỏ xa, về thực tế nó là vậy nhưng ai dám nói động cơ raider mạnh hơn nào. bác nói cái kiểu trẻ con nghe mắc cười lắm, trong thế giới xe nhiều loại xe mạnh lắm, khỏe lắm nhưng nó vẫn ko bốc là bởi vì nó thiết kế xác to, hầm hố, còn cái thằng nv lốp bé bằng cái răng nói làm cái đếch gì, bác nói kiểu này ai cũng bảo bác là fan ya thôi
Novo có chỉnh garranty dược hả các bạn mình vừa mua novo sx 2014 thấy tiếng lớn quá bảo nhân viên chỉnh garranty lại thị họ nói nó tự đọng điều chỉnh có đúng vậy không
Tui chạy con nouvo2 ban đầu 33km /l , thấy xót quá ,qua nhiều lần thử độ lại nhiều lần, rồi 1 ngày đẹp trời mình đã tìm ra được bí quyết . Nó nằm ở mấy viên bi nồi. Nồi trước hoạt động theo nguyên lý LỰC QUÁN TÍNH LY TÂM F= m.r.w^2 , m : khối lượng , r: bán kính, w : vận tốc gốc. Khối lượng càng lớn ,lực ly tâm càng lớn, r và w là hằng số. Mình tìm 6 viên bi thép đúng kích thước xe zin là 15x12 ráp vô chạy được hơn 40km/l. Mình tiếp tục tăng kích lên 17x12 (mm) ,xe chạy được gần 50km/l nếu chạy kĩ, nhưng đề pa không mạnh vì tỉ số truyền đã khác. Chia se với mọi người để không còn trăn trở chuyện xăng xe nữa, mình nói thật ,vì mình là ks bảo dưỡng công nghiệp. Các bạn không rõ gì hãy mail mình sẽ giải thích thêm- vunguyen@gmail.com
^ kỹ sư mà chỉ biết có thế thôi à.Vậy cũng khoe chi ko biết
@cross_rider Khoe gì bác, nói cho thằng tay ngang như bác biết. Không thích thì ngậm miệng thối lại đi.
Tay ngang ?
Ông già nhà bạn ra đây mình dạy cho cũng đc chứ cái kiến thức giẻ rách về cái nồi xe máy mà mang hù ai
Má ơi nổ...vô tình lên koi cách chỉnh họng gió thấy cái này nổ thật...e đang đi con nouvo lx 2009 trắng đen...của thầy u truyền lại để đi học...thấy đi tốn xăng trong thành phố...tầm 35km/l...nhưng đi đường trường được 47km/l e mới đo xong...đi đúng 100km đổ lại 2.1l ok....ko tốn xăng...còn đồng hồ báo thì ko chuẩn tý nào đâu thớt ah...
Vo van that
khanhvo1996
ĐẠI BÀNG
10 năm
nou4 của em đi 76k km rồi đi đường trường thì 80km/2,5lít @@
@khanhvo1996 Thay cái lọc gió mút cải thiện đc hơn chúc đỉnh ak ban
khanhvo1996
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lương ngọc toản giá ntn anh.. thay có bất lợi gì ko ạ
lockseam89
ĐẠI BÀNG
10 năm
nouvo 4 lx của mình thì để ý chạy thành phố thì từ 34-38 tùy, còn đường trường được cỡ 40 - 42 gì đó. nói chung lúc đầu mình mua xe ai cũng có một vài người nói hao xăng nhưng mình chấp nhận mua vì mua cái phong cách thể thao, kiểu dáng trẻ trung mạnh mẽ và động cơ thì 135.
cách hạn chế hao xăng cho nouvolx cũ là chế lại lọc gió và chế bình xăng con của dream lùn vào cải thiện đáng kể
Malone
TÍCH CỰC
10 năm
có bác nào thay thử lọc gió BMC mã FM 625/04 size zin cho nouvo LX chưa, có gì khác biệt ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019