Đoạn mã trong iOS 8 tiết lộ iPhone 6 sẽ được trang bị cảm biến áp suất?

Duy Luân
18/6/2014 22:7Phản hồi: 64
Đoạn mã trong iOS 8 tiết lộ iPhone 6 sẽ được trang bị cảm biến áp suất?
Ảnh minh họa

Thông tin này xuất hiện trong một đoạn mã của hệ điều hành iOS 8 phiên bản thử nghiệm. Nhờ các cảm biến áp suất khí quyển (barometer), chiếc iPhone thế hệ mới có thể đo đạc, dự đoán điều kiện thời tiết xung quanh trong ngắn hạn cũng như cao độ tại vị trí người dùng đang đứng. Khi kết hợp với bộ khung phát triển phần mềm HealthKit (và đồng hồ iWatch?), sensor nói trên có thể giúp người dùng quản lý các thông số sức khỏe của mình trong quá trình chơi các môn thể thao như leo núi, đạp xe. Barometer cũng sẽ trả về kết quả cao độ nhanh hơn, chính xác hơn so với các dùng GPS hiện tại. Vài tháng trước chúng ta còn có tin đồng rằng iPhone 6 sẽ được tích hợp nhiệt kế và cảm biến độ ẩm nữa.

Cũng cần nói thêm rằng Apple thường thử nghiệm nhiều tính năng mới cho nền tảng di động của mình, tuy nhiên không phải cái nào cũng được ra mắt chính thức. Vẫn còn đó khả năng cảm biến áp suất sẽ không xuất hiện trên iPhone 6. Trước đây barometer từng được trang bị ở một số smartphone khác trên thị trường, ví dụ như Galaxy S4, Galaxy Note 2.

Cam_bien_ap_suat_iPhone_2.png Cam_bien_ap_suat_iPhone_1.png

Nguồn: 9to5Mac
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chống nước là đây
@mandyhades Đúng là thánh comment hiển linh, không đọc nội dung nhưng phán như thánh.

Cảm biến áp suất trong khí quyển để đo đạc về thời tiết mà Thánh phán là áp suất để chống nước.
@thienvk Bạn kia tưởmg là cb áp suất nước và ip sẽ kêu lên "anh ấn hơi sâu rồi đấy" khi nguy hiểm................ (quá 1m chẳng hạn)

Fire from my F86 Sabre with auto targetting system
Đắng lòng, gấu đòi đổi 5S của mình lấy 3G của hắn 😔
malepro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@0904234xxx 😁 đắng thật
claymore
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tưởng cái gì ghê gớm ! Cảm biến áp suất đã được trang bị trên Note 1, Galaxy Nexus -i9250 từ lâu lắc rồi !
NHưng 1 mình cảm biến áp suất không thôi thì chưa đủ để dự báo thời tiết, còn đo cao thì đo bằng GPS chính xác hơn.
@claymore Cái gì có rồi chưa chắc đã làm tốt
@lechien.us Ra sau mà không tốt hơn thì để người ta chửi vào mặt cho ah.
TinNghia
TÍCH CỰC
10 năm
@lechien.us Như thế nào là tốt vậy. Chắc bạn là nhà phát triển sản phẩm.
nếu như tin đồn chắc ko bán 5s đâu 😔 nhìn nó ẽo lã thế nào í
simhoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
cảm biến nhiệt độ rất thích và mong có lâu rồi nhưng cái này sợ không tích hợp được. vì khi dùng nhiều hoặc cầm trên tay làm máy nóng lên thì nhiệt độ đo vì thế cũng bị sai (hy vọng có cách khắc phục được)
maivanphu10
ĐẠI BÀNG
10 năm
iphone 6...chưa thấy gì nóng 😔
Mình ghét nhất kiểu dáng của ip6,nhìn nó không khoẻ và sang góc cạnh như 5s đang dùng.thất vọng vs kiểu dáng của ip6 quá trời.
nkn1506
TÍCH CỰC
10 năm
@trungkien7888 Chưa có bản chính thức mà, bao giờ bản concept cũng vậy, nhìn nó xấu và giống hàng nháy nhưng bản chính thức khác à 😃
@trungkien7888 VAY DE NO RA LUON ROI HAY NÓI SE CHINH XÁC KO BI AI NOI
@trungkien7888 Bạn làm mình sợ quá bạn ạ. Cái ĐT người ta còn vài tháng mới ra mắt. Ít nhất ra mắt vài giờ đi đã rồi bạn chê kiểu dáng bạn ơi 😕
duyapplek1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trungkien7888 thánh là đây
fdang mong chờ em ip6 xem nó có công nghệ gì vượt trội ko. thấy cái fire mới ra có 3D củng ok lắm rồi
Có nhầm gì ko? PUSH hình như là 1 hàm trong lập trình thôi mà, dùng để ghi thông tin vào vùng nhớ. Không thấy các hàm bên dưới à? ADD, SUB, MOV...
finely
TÍCH CỰC
10 năm
@duongtunglam Cái quan trọng ko nhìn đi nhìn cái đó chi?

Thấy chữ startAmbientPressureUpdates phía trên hok? rồi mấy cái dòng màu xanh nữa thấy hok?
nforce
TÍCH CỰC
10 năm
Ô. mới quá.
raiso
TÍCH CỰC
10 năm
Dạo này Apple hay rò rỉ thông tin quá, đến lúc chính thức thì không còn nhiều bất ngờ nữa 😔
sáng tạo mới
ko sáng tạo được nữa thì ăn theo là chuyện bth ở apple ! đứa nào bị ăn theo coi chừng !!!
@Nokia6686 Kinh ko nen cmt ban ah , vì nếu vậy thì bài viet nào về dien thoai bạn cũng phải vô cmt va kinh hết ah .
Nokia6686
TÍCH CỰC
10 năm
@dangquangnam2010 Mình không rãnh để mà follow mấy cmt rác rưởi đó đâu bạn.

Không liên quan nhưng nếu bạn type cẩn thận và đủ dấu thì comment của bạn sẽ tinh tế hơn đấy!
ly kha kha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nokia6686 Bác nói vậy! Coi chừng bọn nó đấy.😁:D:D

Sent from my ASUS_T00I using Tinhte.vn mobile app
@TYA LG G2 có nhưng không dùng nó gửi dữ liệu, chỉ dùng nó để điều khiển đồ điện thôi
nếu đồng hồ thì mình nghĩ nên có tính chịu nước và đo áp suất nước nữa 😁 thích hợp cho những người thích đi lặn Đo cả nhiệt độ môi trường lẫn nhiệt độ cơ thể đưa ra cảnh báo chính xác nhất cho chủ nhân. Kết hợp thêm dự báo thời tiết của máy + GPS và dự báo thời tiết tại địa điểm đó trên mạng như các smartphone bình thường đã có sẽ đưa ra được một cái dự báo chính xác nhất :D. hóng em ip 6 này, mình không ghét ip nhưng chỉ ghét đứa nào phát cuồng chỉ vì mấy thứ không đâu L:D
Chắc phải tới iphone 6s mới có, như 4s lên 5 thôi, khác thiết kế, 5 lên 5s mới nhiều cải tiến (touch id chẳng hạn).
phải có cái này thì Heath Kit mới hoàn hảo chứ 😁
:eek:
Ngược lại, sam có app Barometer kèm đo độ cao chính xác hơn gps nhiều lắm!
Mình đưa tay lên cao và đưa xuống thấp thì chỉ số độ cao thay đổi luôn đó.

Nhưng mình ko bị bệnh tim (Amen!) nên ko cần nhạy cảm với độ cao đến thế.

Các app hoạt động nhờ cảm biến liên quan đến sức khỏe chỉ hợp cho người bị bệnh thôi, nhằm đưa ra cảnh báo sớm nơi một điều kiện ko comfortable cho sk của họ.

=> ifan mua nhiều lắm đây (dự đoán )
Hay. không còn câu "app rác, thừa thãi, quảng cáo, nổ..." đơn giản là nay app đã có

Cái đó khó tránh lắm. Chấp nhận sai số đo khi đang sd ( nếu stop long time thì nó cx đấy

Fire from my F86 Sabre with auto targetting system
claymore
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TYA Bạn bảo đưa tay lên cao hay xuống thấp là áp suất hiển thị thay đổi. Gió to quá bạn ơi ! Áp suất không khí chỉ thay đổi rõ rệt khi lên cao hoặc xuống thấp 10 m bạn nhé
;);););)😃😃😕

Bản giải thích sự thay đổi áp suất/độ cao của đồng hồ Casio

Nói thêm cho bạn biết là thang đo độ cao bằng áp suất thường nhảy theo nấc 5m (đồng hồ hồ Casio, điện thoại Casio CA-210L hay app Barometter Pro (bản thường không có đo cao)khi cài trên android cho các máy Nexus ( Gallaxy Nexus, 4, 5), Note 1-2-3,Galaxy S4, S5, Sky A850...TRừ Note 3 và S5 thì các máy kia đã xài qua nên mới dám kết luận là không chính xác
trông như code assembly

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019