Doanh số điện thoại chạy BlackBerry OS 7 ổn định trong tháng 9

Didu
13/10/2011 6:56Phản hồi: 110
Doanh số điện thoại chạy BlackBerry OS 7 ổn định trong tháng 9

Báo cáo từ một nhà phân tích thuộc Canaccord cho thấy doanh số bán ra ổn định trong tháng 9 vừa rồi của điện thoại [TAG]BlackBerry[/TAG] chạy [TAG]OS 7[/TAG] trên phạm vi toàn cầu. Báo cáo nghiên cứu này được Mike Walkley công bố vào hôm thứ 2 vừa rồi cho thấy sức tiêu thụ ban đầu của những điện thoại mới như [TAG]Bold Touch 9900[/TAG] hay [TAG]Torch 9810[/TAG] đều rất tốt, đặc biệt với đối tượng khách hàng doanh nghiệp nâng cấp từ máy BlackBerry cũ. Tuy nhiên, nhà phân tích này cũng nhận định doanh số bán đối với các dòng máy tầm thấp chạy OS 7 không mấy khả quan tại các thị tường mới nổi như Mỹ Latin hay Đông Nam Á. Lý do được ông đưa ra là do sự cạnh tranh mạnh mẽ tới từ các máy chạy Android, chúng có giá rất hấp dẫn. Nhìn xa hơn, Walkley không nghĩ rằng nền tảng của [TAG]RIM[/TAG] sẽ là một nền tảng có thể bị soán ngôi từ các đối thủ trong tương lai gần.

Nguồn: BGR
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bán nhiều đi, ít bữa hàng second hand giá bèo về Việt Nam nhiều như lợn con tha hồ mà dùng.
yomama
TÍCH CỰC
13 năm
second hand đâu không thấy mà chỉ thấy toàn hàng dựng + hàng bị luộc không ah:rolleyes:
Hàng thì lúc nào cũng nhiều như lợn con nhưng giá bán hàng 2nd đấy lại đắt như lợn mẹ... nói chung thấy các thương gia bán hàng 2nd hơi đắt
stonecold3
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết doanh số bán 99 ở Việt Nam thế náo nhỉ? Mình thấy sử dụng 99 thật quá mỹ mãn.

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk
ở mỹ dùng BB nhiều thật
học sinh trung học mà toàn 97 98 99
mình cầm 87 mà thấy tủi thân =='
tủi thân j bạn,chả nhẽ obama cungc tủi thân sao:p
[[-Zoro-]]
ĐẠI BÀNG
13 năm
RIM bat dau co tien bo roi , chuc RIM thanh cong
Gì thì gì chứ bb vẫn luôn có 1 lượng khách hàng ổn định bởi những nét đặc trưng mà ko bất cứ điện thoại nào mang lại
Nhiều người cứ nói phải thay đổi kiểu dáng, thay đổi thế này, thế kia. Nhưng nếu thay đổi thì có còn là bb nữa ko ....
Cứ tích hợp thêm nhiều dịch vụ phục vụ khách hàng thì sẽ luôn giữ dclượng khách hàng trung thành
Còn việc cạnh tranh vs iphone hoặc samsung là điều ko thể. Cứ dành lấy thị phần của riêng mình là dc rồi.
\
rất thích ý kiến của bạn, đánh giá cũng khách quan, chị tồi vừa du học bên Anh về, cũng đi mấy nước châu âu, bên châu âu, anh, Mỹ họ thích dùng bb nhiều hơn,họ ko thích iphone, thị trường châu Á thì aple mạnh, đặc biệt iphone nhưng, với lại quan niệm của người tiêu dùng ở vn nữa, cũng sẽ có nhiều người trước đây nghỉ O2 là 1 hãng điện thoại, mình thì mình vẫn thích dùng bb hơn iphoen, giơ 1 bà bán thị lợn cũng dùng iphone, như kiểu iphone đi sâu vào từng ngóc ngách của người dân vn ấy
đúng r.. nhưng rim đang chạy theo cảm ứng.. hình như 9780 chả còn gì để nâng cấp
RIM. Meenhf vẫn thích nhất con 8700. Hehe.
jino
TÍCH CỰC
13 năm
không thích dùng BB lắm 😁 nhưng công nhận OS của RIM chạy nhanh, như 99xx, ứng dụng chuyển đổi quá nhanh. Phím tắt, cách tìm kiếm...cho đến chất lượng cuộc gọi gần như là tốt hơn các nền tảng khác 😃
dâvickies
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic! trc nghe bau pin xin 83,88,87 la chien trau bo lam dc tan zai ngay! h cang len pin cang chan! bb nen nang cap con pin de!
vẫn thấy thích dùng bb dù là đời thấp nhất
KySiRong
TÍCH CỰC
13 năm
Khả quan là khả quan thế nào? cụ thể bao nhiêu? RIM tiết kiệm số liệu quá nhỉ @_@
Tuy không thể cạnh tranh dc vs ios, androi, tuy nhiên nó làm được ~ điều mà các os khác không làm được!
Đó là gây nghiện cho người sử dụng!
thanhvbnd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vọc vach hết rồi cũng đỡ gây nghiện bác ah! Hỗ trợ rồi các phần mềm còn ít quá, ko đa, e nghich qua rất nhiều đời Bb, tìm kiếm một phần mềm free theo đc ý dc mình( tinh cả .....) là rất khó, trong khi iOs và android thì vô số..nói chung là bb mang lai đc cam giác chắc tay, kiểu dáng nam tính,hdh nhanh,màn hình nét.
options2105
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đa số phần mềm phổ thông của BB đều tìm được, lên OS7 hoặc QNX sẽ có một số ứng dụng cho phép chạy phần mềm của Android. Vậy theo bạn ít hay nhiều?
Blackberry có một điều gì đó rất đặc biệt, dùng qua rồi sẽ không cảm thấy tiếc số tiền mình phải bỏ ra. Mọi thứ đều tốt và hay.
Bác nói chí phải. Đúng là phần mềm nó lởm thật, nhưng mà thao tác nghe gọi nhắn tin email của nó quá đã, chưa kể đến vấn đề chat chit của nó thì ôi thôi rồi. Và trên hết thì cái giá thì cứ gọi là "ôi thôi quá rẻ".
ninhmos
TÍCH CỰC
13 năm
OS7 chạy được ứng dụng của androi hả bác? khi nào và bao giờ thế nhỉ?:hot:
options2105
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình nói là sẽ, và trên các diễn đàn công nghệ thế giới đang bàn tán sôi nổi về vấn đề này. Như kiểu cái Java(jar) trên Winmobile ấy 😁
mỗi nền tảng có 1 cái hay mà.bb dành cho doanh nhân mà bạn.pust mail khỏi nói bàn phím nhập chỉ thua máy tính
ko biết bao h mới đc sở hữu em 9900 cho giống a e đây............
Tháng 10 nhé.........Bao giờ cho đến tháng 10....? Đang tháng 10 rùi nè...hic, sao chửa có em!:banghead:
ah,mấy shop gần nhà em có rồi,e ko có tiền mua thôi.....
đang sài một con BB và một E android...phải nói là màng hình của con bb tuyệt đỉnh...chỉ cần 1 con bb vài trăm k cùi thui ra đường thì mấy con chuc nghìn K sài super amoled hay super LCD chỉ có nước chui đầu xuống cống mà trốn thui
phát triển bền vững rất có lợi
khách hàng trung thành nhiều....
Đang mơ 9900😁
tommycat
TÍCH CỰC
13 năm
Mới xài thấy 9900 rất hay, nhưng càng về sau lại càng chán, hjxxx...ko thể chung thủy với em BB nào lâu đc
99 này mà đem so sánh màn hình thì phải nói là vô đối,em trc giwof cũng xài bb, giờ chuyển qua android rồi. nhưng vẫn nhớ bb thiệt, bb có cái riềng của họ. ai đã xài qua bb rồi thì khó có thể quên được nó. em mà đủ kinh tế xúc ngay 99 chứ ko phải suy nghĩ như mua android hay ios
lên trang nhất luôn. bb sẽ ko đi xuống
kosovodau
ĐẠI BÀNG
13 năm
ở đông nam á có thái lan, malay dùng bb nhiều hơn lợn con cơ mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119