Doanh số iPhone 5c bắt đầu tăng sau 4 tuần được giới thiệu

TDNC
22/10/2013 1:23Phản hồi: 162
Doanh số iPhone 5c bắt đầu tăng sau 4 tuần được giới thiệu

Chúng ta đều biết doanh số của iPhone 5c không cao như Apple mong đợi và thậm chí họ còn cắt giảm lượng sản xuất 5c, tăng lượng sản xuất 5s để đáp ứng nhu cầu của thị trường. Tuy nhiên, theo báo cáo mới đây nhất của hãng Localytics cho biết, sau 4 tuần kể từ khi được giới thiệu, doanh số bán iPhone 5c đang bắt đầu trỗi dậy và rút ngắn khoảng cách so với số lượng máy 5s được bán ra. Cụ thể, khi ra mắt, tỷ lệ bán giữa 5s và 5c trên toàn cầu là 3,3 (tức là doanh số bán 5s cao gấp 3,3 lần 5c), nhưng hiện nay tỷ lệ này đã giảm xuống chỉ còn có 2,3.

Số liệu thống kê được Localytics thu thập dựa trên 20.000 ứng dụng cài trên hơn 1 tỷ thiết bị trên toàn cầu. Tình hình tại Mỹ cũng có động thái tương tự với hai con số trên lần lượt là 3,0 và 1,9. Nguyên nhân lớn nhất khiến iPhone 5c không được nhiều người chấp nhận lúc mới được giới thiệu là vỏ máy bằng nhựa trong khi cấu hình gần như không thay đổi so với iPhone 5. Tuy nhiên, sau 1 tháng đánh giá và trải nghiệm, có lẽ nhiều người đã dễ dàng chấp nhận iPhone 5c hơn. Ở Việt Nam, iPhone 5c rẻ nhất có giá rẻ nhất khoảng 11,6 triệu đồng. Mức giá này thậm chí còn thấp hơn giá bán của Apple đưa ra và trong thời gian tới, đây sẽ là một trong hai lựa chọn chính của người mua iPhone mới bởi vì Apple đã quyết định khai tử iPhone 5.

Tỷ lệ bán ra giữa 5s với 5c tại Mỹ

Theo Venturebeat
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tại iphone5 nó khan hàng đây mà
Hic, h 5 là hót nhất. chính nhờ ip5c ra mà ip5 giữ giá kinh luôn kaka.
mq091109
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi vọng là khi phân phối chính hãng ở Việt Nam, 5c sẽ rẻ như sách tay hiện giờ để mua một chiếc.
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
đây chỉ là tỷ lệ thôi, doanh số thì không chắc tăng, vì có thể đến giờ 5s bán ra cũng không nhiều như lúc đầu nên là tỷ lệ giữa hai máy giảm đi thôi, không thể căn cứ vào đây mà nói 5c tăng doanh số được
@kenny81_hp 5S hiện giờ vẫn không có hàng để mua, đặt hàng phải 2-3 tuần mới đến lượt, bản gold thì 2-3 tháng :rolleyes:
@kfat86 Dạ, khan thì sản lượng nó hình như cũng vài trăm nghìn máy một ngày, và từ khi ra mắt đến nay tình trạng khan hàng vẫn kéo dài, ra cái nào bán hết cái đó, riêng 3 ngày đầu tính riêng 5s hình như 4 5tr máy gì đó, bác làm phép nhân đơn gỉản coi tính đến giờ là 5s bán đc r bao nhiêu rồi
@kfat86 Người ta tính dựa trên số ứng dụng cài trên các thiết bị mà bạn, doanh số 5C chắc có tăng cũng phần do người dùng ko chờ nổi 5S và quan trọng là nhờ đợt down giá của nó
5C ở VN ngày càng xuống giá, giá ở VN theo độ sang chảnh 😁
Giá iPhone 5C mới 100% bây giờ rẻ ngang với iPhone 5 cũ. Là một người tiêu dùng mình sẽ chọn 1 cái máy mới 😁
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Dành cho bạn nào yêu màu sắc.
Cục nhựa thì vẫn là cục nhựa thôi! Cầm 5C lên tay vừa nhỏ vừa thấy nó như đồ chơi ấy! Dẹp đi là vừa!
@YPMVSTAFF Dạ mình đang xài cái 5C màu xanh ạ! Có cần minh hoạ bằng hình chụp hok?
@quocvu089 vấn đề gì?nói thử nghe xem.đọc cmt của thằng kia lại nhé
@quocvu089 đây.dẫn lại cho nó đỡ lăn tăn.vấn đề gì?
Giảm chênh lệch là tốt, chứ đợi 5C với 5s ngang nhau là chuyện khó có thể diễn ra😁
@Ga_depzai 5c mà ngang 5s là sự thất bại của 5s đó bác, và chuyện đó cũng khó có thể xảy ra. 😃
Mr.Fox
TÍCH CỰC
11 năm
Làm theo cách này thì xác suất có thể tin tưởng là bao nhiêu, lấy ứng dụng để suy ra doanh số bán 5c và 5s thì quả ảo. và cái tỷ lệ giảm từ 3,3 xuống còn 2,3 thì làm sao dám khẳng định là doanh ssô của 5c tốt lên mà k phải là doanh số của 5s xấu đi.
tại đàn ông tụi mình ko thích thôi, chị em phụ nữ thấy xanh, đỏ, tím, vàng là mua ngay...:p
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao lại rẻ hơn giá Apple đưa ra được chứ.
@Mơ à Luộc đó bạn, chắc vậy 😃
IPhone 5c tầm 7-8tr là đẹp..😁
@kyoshiro3000 moi'' 11 thì cũ chắc chỉ 8 triệu thôi )) bạn nào thích thì đợi mua cũ cũng được :D
@kyoshiro3000 Nếu giá vậy thì anh SS chết ah!chả ai thèm mua Galaxy nữa đâu!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
marcong
TÍCH CỰC
11 năm
Nhiều website không hiểu hay cố tình không hiểu mà đi đánh giá iphone 5c là thất bại của Apple. Thực tế nó là chiêu bài marketing xuất sắc vừa đảm bảo ngôi vị flagship của iphone 5S vừa có 1 sản phẩm thay thế iphone 5 mà chi phí lại rẻ hơn (Apple gần như đã vét cạn năng lực gia công vỏ nhôm của các nhà cung ứng).
@diencadau Thứ 1: cậu ko hiểu ý của bạn trên, bạn ấy thực sự có cái nhìn sâu rộng đó, bạn ko bằng 1/10 bạn ấy đâu.
Thứ 2: bạn cứ cầm và dùng 5c đi, tất cả các smp của samsung đều là đồ chơi Lương Văn Can đấy. Nhưng nó đang đứng đầu trong làng đt đó bạn, và 5c cũng sẽ cùng 5s đứng vững vị trí số 2 về doanh số thôi. Và nói nhỏ với bạn rằng Thím Tim cúc ko sản suất đt theo nhu cầu của người vn đâu.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@nhathano1 1. cậu chưa đủ tư cách đánh giá người khác. Ai cũng có ý kiến riêng. Nếu tranh luận thì lịch sự. Khi người ta ra một sản phẩm không ai là không mong sản phẩm đấy tiêu thụ manh.Tôi chỉ đang bàn về sản lượng 5s hy sinh có đáng để làm bàn đạp cho 5 và 5s? Bán được thì fan kêu là tuyệt vời thần thánh, k bán được thì cũng khen là chiến lược tuyệt vời để....kích cầu 2 sản phẩm kia. Lưỡi k xương lắt léo lắm. Tôi k hơi đâu tranh luận với con ếch như bạn
2. đừng thần thánh hóa thứ mình thích. Mà hãy là người tiêu dùng thông thái. Ip5 c khi cầm k đc như sam. Tôi nói thẳng. Và tôi đã nói rồi nếu chọn tôi chọn 5 chứ k phải 5c. Và tôi vẫn trung thành với dòng note 8 của sam để làm việc.
Hết và chấm dứt tranh luận.
@diencadau Cậu còn biết người khác là con ếch cơ mà, nghĩ sao mimhf hơn con ếch hả? Ko nên bất bình như vậy, bạn là ng tiêu dùng thông thái rồi. Đang nói về đt thì lại nói trung thành với note8, chả phải nhầm sang mtb rồi sao? Tưởng phan sam mà vẫn thích ip ở cái vỏ nhôm hả, nội thất của 5c hoàn toàn bằng và hơn 5 đấy. Thông thái sao khi đc chọn lại vẫn chọn 5? Người thông thái thử giải thích xem sao! Thật lòng nhé! 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@nhathano1 1. note 8 là máy tính bảng? nó là lai giữa điện thoại và máy tính bảng bạn nhé.
2.bạn đánh giá ng khác trc thì tôi đánh giá bạn. thế thôi
3. tôi k là fan của hãng nào. Tôi dùng cả sam và iphone. nhưng với tầm giá 5c đưa ra tôi thấy k đáng. Thà giữ nguyên 5 và chờ 6 với mong chờ cái mới cái đột phá còn hơn bỏ ra từng đấy tiền nữa cho 1 cái "chả có j mới" . ip5 vẫn đáp ứng đầy đủ cái ngta cần và giá tiền vẫn mềm. Tôi sẽ bỏ tiền mua cái đẹp hơn khi hai cái tương tự như nhau. CÒn đã gọi là lên đời thì tôi sẽ chờ 6 hoặc 6s. Thế thôi. Chả liên quan j đến vỏ nhôm hay nhựa, mà nó liên quan đến có đáng hay k.
5c là thất bại qá thảm hại cho apple -.- tự dưng ra cái bản chả đâu vào đâu lại còn đắt
@diencadau ong ban nghi nhu vay la theo kieu 'nong van den' ko hieu van de roi =))
@diencadau Dạ có thất bại thì nó cũng không lỗ, doanh số của nó lại còn là mơ ước của nhiều em flagship của các hãng đó ạ, có chăng nó thất bại là vì không đạt được đủ doanh thu kì vọng thôi, nhưng nó cũng làm tốt công việc kê chân cho 5s rồi, nếu không ra 5c và khai tử 5 thì 5s sẽ không bán được nhiều như vậy đâu ạ
Thống kê gì kỳ vậy
thachnc07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tim Cook khá cao tay khi ra Iphone 5C , vừa giữ được giá của IP5 vừa bán đc 5S , quả là cao tay, bái phục .
@Phuoc Nga 008 đúng là như vậy,nhưng nghèo thì phải chịu thiệt vậy thôi bạn à,nhưng chơi nhiều cũng có kinh nghiệm,test nhiều riết rồi cò khi lại hhon7 cả thợ điện thoại mới ra trường:p
@plato86 Dạ của em là 9100G hàng EU, em check ota nó chả có cập nhật, bực bà cố
@Công Hoàng Gia Của em bản quốc tế 9100G, còn bác thích qa chỗ e giao lưu đúng như e nói e xin bác mấy cái răng nhé
@BengPr0 http://www.sforum.vn/threads/10235-GALAXY-S2-9100G-Viet-Nam-Da-Co-Android-4-1-2-Chinh-Thuc-Huong-Dan-Cai-Dat-ROOT.html
bạn trẻ k biết xài google à...k biết cách up rom khác ngoài chek ota à...k biết up rom qua odin à =))))
Giá rẻ hơn chút nữa thì doanh số sẽ còn tăng hơn nhiều nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019