Doanh số iPhone ở Việt Nam tăng gấp ba lần trong quý vừa qua

sonlazio
25/4/2014 7:18Phản hồi: 586
586 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

IP6 mà màn hình to 4.7 - 5.5 thì còn tăng nhiều và sẽ lấy lại thị phần từ Sam sang nhiều! VN tăng trưởng mạnh thế cũng mong Apple dành nhiều ưu đãi cho VN!
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
VN giàu ơi là giàu
ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
Apple nên mở 1 store ở VN luôn & ngay đi nào 😁
Ko dám tin. Bởi mua đt ng ta còn nhìn thấy (là gì), chứ paid app hay là dùng lậu app ai biết là gì đâu.....

Bạn cho là ng ta nhịn ăn mua thứ họ thích/ước muốn là ko tốt à?
Hay dùng smp phải khai thác hết, cái j cũng biết?

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@TYA mình chả cho rằng hay đánh giá cái nồi gì cả, mình chỉ thấy buồn cười thôi. có phải xin phép bạn để đc cười ko 😁:D:D:D:D:D:D:D
Việt Nam ngoài nghèo thì còn Chênh lệch giàu nghèo nữa. 😆
Đúng là 1 quốc gia thuộc vào hạng hạnh phúc bậc nhất thế giới.
@thanh.vohong Nhầm với nước Úc rồi (^ _ ^)

Sử dụng iphone đã 4 năm rồi và rất hài lòng về chất lượng . ĐỒng thời tính thanh khoản tốt. Không thấy ai mua samsung mà bán được nữa . Chết :mad:
@Tuannewzealand 😁 Cụ mua IPhone mà cứ như mua cổ phiếu, chứng khoán :D
nhờ có sự giúp sức của e nên doanh thu Apple mới được như vậy 😁
cái đó mình thấy cần thiết đấy chứ,ví dụ bạn đi tiếp khách hàng nam quan trọng, bạn cũng đưa theo 1 e thư kí,chân ngắn ,răng hô,mắt toét chỉ vì e đó kiến thức siêu cao hơn là đưa 1 em chân dài mặc dù chỉ tốt nghiệp cao đẳng đi cùng à?
@melody85 Sao bạn đánh đồng con người với đồ vật, 2 khía cạnh khác nhau?

Những người luong 2 tháng moi đủ mua 1 cai iphone thì cũng tiếp xúc toàn hạng bèo bọt, nên nếu dùng dien thoai hay xe đẹp nâng tầm mình len thì suot đời chỉ hạng bèo thoai
@leminhtu88 họ nói là nói thế,đấy là lương mà,mình cũng lương 2 tháng mới đủ con ip đây nè,nhưng + thêm khoản lặt vặt ngoài cũng khá nhìu nên mua ip thì ko phải vấn đề
@melody85 VN là thế!mấy bác công chức lương có nhiêu đâu! tính các khoản + + gấp mấy chục lần tiền lương!báo chí đăng hà rầm!
Phải chi có cái Store của chính Apple thì cho mấy thằng con buôn có mà chết , bày đặt làm giá mà bán đồ cũng toàn gian lận.
KLQ ... Nhưng mà ốp lưng Khắc Tên quá là đẹp các bác àh! ;)
Thỉnh thoảng Mod sonlazio lại có comment gây sốc :p
Không phải ai cũng dư dả điều kiện để mua cái iP đâu, mua iP thì khoảng 30% là thích nó thực sự, còn lại là thích cái hình Táo Khuyết :p
muốn đổi galaxy trend plus vs iphone 4 tại vỉnh long 😆
tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
Apple nên mở 2 cái apple store chính chủ tại Hn và HCM để cho cái bọn FPT nó khỏi hét giá !
Ngoài lề chút có ôg bạn vừa ôm con sam s4 song...nản luôn.
Chắc tính luôn cả xách tay, ip có mấy ai mua chính hãng đâu.
Khi máy active thì dù bạn ở vị trí nào thì anh Cook sẽ biết ngay bạn ở đó liền, nên chắc Cook dựa vào số máy active chứ ko dựa vào các máy xuất kho nhưng còn tồn động ở cửa hàng để tính doanh số, sẽ xãy ko chính xác vì hàng còn tồn ở cửa hàng như mấy anh ss, lg hay tính doanh số.
Cái này tất nhiên là phải là máy chính hãng rồi 😕 Chắc là được vài trăm nghìn cái ấy chứ 😁 M nhớ có đợt nói về SL tiêu thụ ở VN trên TTế rồi mà nhỉ
Đọc bên yà hú thì nó thuật vầy:
Reuters tường thuật, thanh niên Việt Nam không ngần ngại bỏ tiền mua những chiếc iPhone có giá bằng nửa năm tổng thu nhập bình quân đầu người năm 2012.
Hãng thông tấn này dẫn lời Phạm Mỹ Linh, một nhân viên văn phòng 23 tuổi, cho biết: "Giá của chiếc iPhone này cao hơn hai tháng tiền lương của tôi. Nhưng tôi vẫn quyết định mua vì nó giúp tôi tự tin hơn khi đi chơi với bạn bè và đồng nghiệp".
Thêm ở techasia
Anh Nguyễn Đức Hải, 33 tuổi – một chủ cửa hàng bán điện thoại cho biết:
Có rất nhiều người tuy không đủ tiền mua một chiếc iPhone nhưng vẫn muốn mình trông sành điệu. Và đó là lý do những cửa hàng như của tôi vẫn có thể bán hàng rất chạy. Tại sao phải trả gấp 10 lần số tiền để mua iPhone thật khi mà cái họ cần chỉ là cái mác iPhone?

Thú thật giờ đi đâu ở HN từ quán ven đường đến mấy quán nhậu cứ có gái là thấy bỏ iphone, SS ra chọt chọt, không chọt chọt thì chỉ cầm trên tay chơi thôi....con trai cũng chả quan tâm lắm về cái đó đâu, tự con gái làm quá thôi ae nhể 🆒 :D Không hiểu từ bao giờ nảy sinh vấn đề này đây😕 Cáác đừng ném gạch m vì sự thật nó đúng là thế:p
@yellowcricket90 Đời có phải lúc nào cũng thú vị hơn nhìn vào cái điện thoại đâu.
Không có ai dùng mọi lúc mọi nơi đâu. Thông thường người ta chỉ hay xem khi "di động" như ăn trưa, trên xe buýt...thôi. Còn thời gian làm việc thì ko mấy ai xem điện thoại cả đâu.
@vnstockguru Vầng, mình nói bạn chả tin, bạn không thấy thế nhưng m thấy vậy mờ :pM ở HN nhá, nên thấy sao m nói thui:rolleyes:
@yellowcricket90 Mình cũng ở HN và mình cũng dùng smartphone mà.
@vnstockguru M bảo con gái mà, 😕 bác đọc lại đi đã chứ con trai thì hầu hết là k zị🆒
Ở VN dùng ip là để thể hiện đẳng cấp! Mình là thảo dân nên chỉ dùng BB thui!
😁 các bạn bẩu hầu hết mua iphone vì hình quả táo khuyết ... nhầm, nhầm to ... phải nói tất cả mọi người mua iphone đều vì hình quả táo cắn dở hết, đơn giản nó đã trở thành biểu tượng cho trí tuệ, nghệ thuật và tiền bạc.

Về góc độ sử dụng ... đến mấy em cave cũng biết mở safari vào web, mở camera 360 độ để chụp ảnh, facebook để khoe hàng thì cũng chẳng có gì là phí phạm cả.
@Apple Haters Mac dù 1 số nguoi nhin ăn mặc mua dt để sĩ diện thì ko đúng, nhưng mình nghĩ họ ko trộm cắp, lay tiền mình mua thì cũng chả có gì phê phán cả, cơ bản là nếu ngta bik dùng dt để nghe gọi, nhắn tin, choi game, fb thì coi như khai thac trên 60% chuc năng của cai dt roi
klq lắm nhưng HTC M8 thấy có những thông tin rất ấn tượng mà tt không viết về nó nhiều nhỉ?

951243
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TYA Không liên quan lắm, nhưng mà cái % ấy chỉ là đánh lừa thị giác thôi bạn ak, vì doanh số bán ra quá thấp nên mới phải sử dụng % cho nó to 1 tý, chứ có dám công bố con số thực tế đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019