Doanh số iPhone ở Việt Nam tăng gấp ba lần trong quý vừa qua

sonlazio
25/4/2014 7:18Phản hồi: 586
586 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Iphone giờ nhiều người dùng,hôm trước trà đá trước trung tâm hội nghị quốc gia còn gặp chị bán trà đá dùng iphone 5
@gà không tên Thứ 1 chưa chắc bà đó xai ip xịn
Thứ 2 chưa chắc bạn đã giàu có hơn bà đó
Nên đừng nói bà này dùng ông nọ kia xài nhé. Tốt và đẹp thì xài
@impressive2000 Hay ghê! bạn cũng dùng iphone 5S màu vàng 16Gb mua ở bà Thanh giá 14tr500 để khoe của mà;))
@quocvu089 Chính xác
@impressive2000 Rất nhìu người nhà mặt đương trên HN chỉ bán trà đá ma cả nhà vẫn dủng rỉnh tiêu..thằng con trai vẫn cỡi sh itali di tán gái đều...
@kissbeo mấy bố xe ôm góc phố em toàn xài iphone, 3gs, 4, 4s đủ cả. Đã thấy một nhà bán tào phớ từ chị đến em gái em trai rồi chồng toàn xài iphone đi Sh. Buồn cho cái lương công chức của mình và buồn cho thị hiếu chạy theo số đông của đa số nguời Việt mình 😔

xem báo cáo tài chính của thằng Apple với mấy thằng công nghệ khác mà vừa ghét vừa nể vừa sợ. Tỷ lệ lợi nhuận/doanh thu của nó cao khủng khiếp. Chứng tỏ nó bán lãi kinh khủng. Chính nó "hút máu" người mua mà ai cũng chịu chìa tay đưa tiền để nó hút. Ghét vì nó hút máu. Nể vì nó quá giỏi vì để hút máu được nhiều như thế nó phải rất rất giỏi
Tim Cook nhắc đến việc bán iPhone ở VN cũng như Mourinho nhắc đến bóng đá VN thôi.

Cứ nhắc, có lợi chứ không có hại.

Còn mở store ở VN hả? Chờ cho số lượng người văn minh nhiều lên đi. Tối thiểu là cái văn minh xếp hàng.
@htpcty Em thích cmt của bác No1 ;)
Quá dữ. Nhà e đóng góp 6 cái. Tính luôn mua cho bà người làm là 7 cái.
@Nguyenhoanglam Tôi thích cái còm này, chém gió không biết ngượng là gì, ngon.

Đến anh em cô cậu có máu mủ mà chắc gì đã mua iPhone cho mà lại mua cho người dưng nước lã, trừ khi có có tên nào quan hệ với 'bà người làm'.
@_FanTTE_ Ko biết đc bạn ah. Người đồng ngh của mình xài hết s2, 4s, s3, 5 rồi lại note3 mà hay thay. Bạn ấy cho osin đt thật, bởi bán chẳng đc bao, nhưng là sau khi sd thôi chứ ko có mua cho ôsin, mà lại cho dịp nào đó động viên. Biết đâu bạn trên còn hào phóng hơn thì sao (^ ^)

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@_FanTTE_ bác nói vậy hóa ra nói bố nó qhe với bà ng làm ah,
bậy.....
@minhchinhlmc Tôi có nói thế đâu, do chú tự suy từ trường hợp của chú ra đấy thôi.
nhiều là bởi vì hàng chính hãng cao hơn hàng sách tay có 2t thì mắc có gì phải mua hàng sách tay chớ . trước đây hàng sách tay rẻ và dễ mua hơn nhiều h thì khoảng cách đó đả được thu hẹp.
Chúc mừng dân Việt thôi, quý vừa rồi doanh số ịphone tăng gấp 3 tức là số người " đẳng cấp, sang trọng" tại VN vừa tăng gấp 3 lần

Cứ thế này thì vài năm nữa vn mình ai cũng được " đẳng cấp" cả. Iphone muôn năm. Chắc cp nên dẹp mấy chương trình xóa đói, khuyến nông... mà lấy tiền đấy nhập khẩu iphone về để đưa đẳng cấp dân việt lên tầm cao mới, đi đâu ra nước ngoài cũng đỡ bị khinh thường.

Còn đừng bạn nào phản bác tôi nhé, chẳng lẽ cầm con dt vỏ nhôm " sang trọng, đẳng cấp" thế chẳng lẽ bản thân mình lại ko sang trọng lên nhỉ - nó sẽ là phương tiện đưa các bạn đến thế giới thượng lưu ---. Iphone muôn năm
@reprocess_ed bản thân mình sẽ mua ngay 1 con iphone và mua thêm cho bố, mẹ, óin trong nhà để cả nhà mình đều được sang trọng, đẳng cấp. ko có tiền đành cán răng vay nh thôi. đẳng cấp mà, ai chẳng thích hjhj
người dùng iphone lâu rồi có thể bị nghiện,với lại apple có khả năng sẽ khóa người sử dụng vào hệ sinh thái của mình,với những người đang sử dụng ios 6 mà lên ios 7 rồi thì càng không thể bỏ được với tính năng icloud một tính năng ràng buộc người sử dụng.
kiennams
TÍCH CỰC
10 năm
ng` việt nam càng ngày càng nhiều tiền hơn :3
Nước nghèo nhưng vẫn thích chơi sang 😃
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
Mình ghét nhất thằng táo ở chỗ nó coi thường thị trường Việt Nam . Nếu nó đầu tư vào Việt Nam và giá Việt Nam tốt như sing hay hongkong thì biết đâu tụi Thái, lào, campuchia nó qua mình xách tay về. Quá nữa ngươi dùng ip là hàng xách tay rồi. Mà giá xt lại tốt hơn nhiều so với chính hãng. Vậy nếu apple đầu tư vào Việt Nam tí thì giá chính hãng thấp hơn giá xt bây giờ không phải doanh số có thể tăng thêm gấp 3,4 lần nữa sao. Toàn để tụi hải quan, gian thương nó ăn.
@tnquang Theo mình thấy thì vấn đề chả phải lỗi của Apple, mà do mô hình kinh doanh DTDD ở VN ko chấp nhận chuyện nhà mạng cung cấp máy kèm hợp đồng ràng buộc sử dụng 2 năm như các nước khác.

Chẳng hạn, ở Sing nếu bạn ký HĐ 2 năm thì giá đt rất rẻ (bất kỳ hiệu nào), tầm 300SGD đổ lại đến 0 SGD tùy gói cước chọn hàng tháng, nhưng mua ko hợp đồng thì giá vẫn cao như thường, chả khác VN là mấy.
Ôi Việt Nam! Đất nước ta còn nghèo, nhưng iPhone thì không thiếu!
@ngthvinhhvkt uploadfromtaptalk1398415652854.jpg

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Cái doanh số này thì thực tế cũng chỉ tính được là doanh số chính hãng, còn doanh số của các thương gia xách tay thì phải tính cho các nước mà họ nhập về vì khi họ mua máy từ nước ngoài về ví dụ như Mỹ thì doanh số của Mỹ sẽ được tính chứ không thể tính vào doanh số VN được nên ko tính hàng xách tay vào cho Việt Nam
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
Là tín hiệu đáng mừng hay đáng lo nhỉ
Ờ! Mua iPhone là khoe, trong khi mua cục nhựa đục lổ là yêu công nghệ, rõ hài cho 1 số bộ phận u tối!

Thích gì mua đó, ko ăn cắp hay xin xỏ của ai là được!
TranAnz
TÍCH CỰC
10 năm
@quocvu089 Ở đây có nhiều bạn chắc ở trong hội từ thiện hay bộ giáo dục hay sao mà rất thích dạy đời người khác 😆)

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
lương 7tr sống hn thì éo biết bao h có đủ tiến mua ip5s, sam em lenovo 5tr dùng cũng ok ke ip 5c 7tr cũng cố,hehe😁
@canxda Bệnh nữa.

Ở HN không có ai làm nghề công nhân bốc vác hay thợ xây chắc. Họ kiếm 7 triệu/tháng chắc.
Apple chả dại gì mở store ở Việt Nam cho tốn kém. Tự động dân Việt mò sang Mỹ, HK xách tay về. Mở store để PR thì càng thừa thải vì ở đây người ta phong thánh táo luôn rồi 😁
Tháng trước vợ em mới vác về 1 ip5s + 1ipad4 = 32tr = 1 trận cãi nhau tơi bời khói lửa = 8 tháng ăn không khí uống nước lã của em. Em ghét bọn táo cắn dở
tonyhieu
TÍCH CỰC
10 năm
@duytienc75m3 nhỡ may vợ bác thu nhập khủng thì sao ?
@duytienc75m3 Bác nên học vợ bác nhé.Phải nói là vợ bác có tầm nhìn xuyên thế kỷ :p
Bác nào cũng nói iphone chán. Dùng chỉ để khoe. Thế các bác dùng HĐH khác đã làm ra cái gì hơn chưa? Trước mình cũng dùng con G và vài cái khác cũng nhiều cái hay riêng. Thấy mọi ng chửi iphone nhiều quá mình cũng chuyển thử mua 5s và sau một tháng nghiên cứu mới mua. Xem nó dở thế nào? Nhưng cũng thú vị đấy. Chỉ muốn nói bác nào ngu thì đừng nghĩ ng khác cũng ngu như mình. Thích thì nhích thôi.
Đa phần thấy các bác rất "tự hào" về điều này nhưng có 1 điều sỉ nhục mà không ai quan tâm:đó là 1 cái store chính thức không có,1 chế độ bảo hành củ chuối vì phải trả thêm tiền.
@calvin68 mình dùng qua 3 đời iphone thấy chất luợng ok,1 năm bảo hành thì ko dùng đến ,nên ở vn có cửa hàng của apple hay ko chả quan tâm,ơ mà các bé android chính hãng khác cho khuyến mãi 3 năm bảo hành thì ok chấp nhận chuyển sang máy android ngay 😁
@melody85 Dùng hết cả bảo hành chưa thấy ốm đau gì. Và vẫn còn dùng em 2g từ 2008.
Noi
Nói thật . Tôi sài cả ios và android . Tôi đều thấy mỗi cái có 1 cái hay riêng . Nhưng . Nên tôi ko là fan của hãng nào . Nhưng về cách bạn nói dân trung quốc chỉ sài ip thì tôi ko biết bạn đã đi hongkong và đại lục bao giờ chưa . Xin thưa với bạn cả hongkong . Và đại lục bạn đi trên những con đường sầm uất và tàu điện ngầm . Nếu để ý người trẻ họ sài đt gì . Thì câu trả lời là samsung . Vâng rất nhiều samsung đại đa số là samsung . Và họ rất thích những cái to như note. Nếu bạn gặp 10 người trẻ cầm đt đi ngoài đường thì hết 9 người cầm android nói chung . Chính bản thân tôi sau 6 7 lần đi công tác tại hk đại lục đã thấy sự khác biệt đó . Nói đúng hơn là sau lần đầu đã nhận thấy . Nhưng muốn kiểm chứng tôi đã để ý vào các lần sau . Nên bạn khi nói gì thì hãy chắc chắn rồi hãy nói . Tôi nhắc lại là tôi rất bất ngờ vì sao ip tại vn đc sài nhiều như vậy trong khi ở hai nước đó lại ko chuộng . Và tôi ko phải là fan của ai cả . Vì tôi đang sài android và tg lai nếu ip ra màn hình 5.5 inch tôi sẻ đổi lại sài ip vì đơn giản tôi chọn máy cho nhu cầu của mình . Đó là màn hình to mà ở ip5 5s ko có đc điều đó . Vài dòng góp ý
@longhao sao báo cáo của Apple lại cho rằng HK là thị trường màu mỡ đối vs họ ( giống Nhật ở châu Á.) hả bạn
@thumbe1 Như vậy nhé . Hk là thị trường màu mỡ vì mình nghĩ có bao nhiu hàng . Lái buôn việt nam qua hốt hết rồi . Apple nó đâu quan tâm hàng nó bán ra trôi dạt về đâu . Nó chỉ bik doanh số bán ra tại thị trường đó mà thôi . Bạn cứ nhìn lại hàng ip ipad trên thị trường . Đa phần là hk và sing đúng ko bạn . Nếu vn có apple store chính hãng thì apple nó sẽ thấy doanh số ở hk ko còn là màu mỡ . Vì ai dám qua hk ôm về nửa
@longhao Vâng ! Nói như bác thì không phải HK mà là VN mới chính mà thị trường màu mỡ của Apple. Vì chính VN đã biến Sing và HK trở thành thị trường ưu tiên. Mà sao bọn Apple nó ngu thế k nhận ra nhỉ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@thumbe1 Chẳng phải nó ngu . Nó quan tâm làm gì cái vấn đề hàng nó xuất nước nào . Và nước nào ôm hàng . Cái nó quan tâm là nó biết hàng ở hk và sing lại đc sài và kích hoạt lần đầu tại vn vn . Cách nào nó biết . Là qua IP và app store . Đơn giản thế thôi . Nó dư sức biết cái máy đó xuất sang thị trường nào . Và tại sao lại được kích hoạt tại vn . Nó ko quan tâm là cái thị trường mới nổi vn . Mà thuế thì cao ngút đầu . Trong khi hk thì bạn biết rồi đấy . Thân . Nếu bạn cho là sai thì anyway dù sao đó là ý kiến cá nhân của tôi thôi . Vì tg lai tôi vẫn sẽ mua ip6 nếu bài viết về case silicon của ip6 bị lộ như tinh tế đã đăng là đúng . Còn bây giờ tôi hài lòng với nỏte3 .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019