HỎI ĐÁP? Đọc file prc trên windows phone 8

Thảo luận trong '[WP] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi nguyenthevan310, 2/8/13.

1. nguyenthevan310

nguyenthevan310 Dự bị

Mình mới mua lumia 520, cài Amazon Kindle rồi mà không biết cách nào để đọc được file prc. :(
    Có ai biết chỉ giúp mình với :)
    :

2. dlxmc

dlxmc Thành viên

Chào bạn hiện tại trên wp chưa thể đọc được file .prc, muốn đọc sách bạn có thể tải phần mềm Lymigo hoặc mooho trên store sau đó tải sách có đuôi thông dụng là .epub đây là đuôi sách điện tử thông dụng dùng rất phổ biến trên thế giới trên mạng không thiếu sách có đuôi này đâu. Cách import vào điện thoại bạn cần đăng ký 1 tài khoản microsoft để tải sách lên skydriver sau đó đồng bộ xuống. Nói chung là đọc sách trên wp hơi bất tiện nhưng được cái đọc được ở trên mây mọi lúc mọi nơi haha

3. hoangdzung

hoangdzung Thành viên

Bạn coppy mấy tệp prc vào trong thư mục Kindle chưa?

4. TungPig

TungPig Thành viên

copy bằng niềm tin chăng? :eek:

vinhtd1311 thích nội dung này.
  5. hoangdzung

hoangdzung Thành viên

sau khi cài phần mềm kindle thì nó tạo ra thư mucjkindle trên máy hoặc thẻ nhớ. bạn copy vào thư mục đó là được.

6. TungPig

TungPig Thành viên

biết thì hãy tư vấn cho người khác chứ bạn

vinhtd1311 thích nội dung này.
  7. tran duc thai

tran duc thai Dự bị

sao mình tải amazon roi ma ko thay mụckinder ban

8. VUHEO

VUHEO Thành viên

cài xong mở Kindle lên và signin với điều điện phải có mạng và account, nếu không có account thì vô amazon.com bằng web để tạo account. Tải sách lên skydrive hoặc upload lên amazon account, nó sẽ tự đồng bộ xuống WinPhone để đọc. Quá nhì nhằng luôn

bloodheartvn thích nội dung này.
  9. nguyenthevan310

nguyenthevan310 Dự bị

Mình đã vào trang amazon và tạo acc mà khổ nỗi không thể send sang thiết bị windows phone được bạn à.
    Android thì send được thoải mái :(

10. VUHEO

VUHEO Thành viên

Kindle trên Win Phone đã đăng nhập chưa. Đăng nhập đúng account thì nó tự đồng bộ với Account trên Amazon chứ sent cái giề. Vấn đền là tạo account trên Amazon chưa có cuốn sách nào trong đó lấy gì nó đồng bộ qua WinPhone

11. stronglee

stronglee Thành viên

mình hay đọc ebook bằng bookviser, thấy rất tốt, còn về file prc thì mình chuyển trực tuyến qua dạng epub

12. nguyenthevan310

nguyenthevan310 Dự bị

Không send ebook vào acc trên Amazon thì có đồng bộ bằng răng à.

13. bachikho

bachikho Thành viên

sao nhiều bố chưa làm thử mà cứ phán như đúng rồi vậy nhỉ, cài kindle cho wp8 thì đơn giản nhưng xài nó để đọc prc lại là chuyện khác nhé

14. VUHEO

VUHEO Thành viên

Mình đang đọc sách trên Z Ultra và HTC 8X bằng Kindle, sách thì lượm lặt nhiều nơi. Thích nhất chỗ đang đọc trên trang 31, sau đó mở trên 8X cuốn sách đó cũng mở ngay đúng trang 31 nhờ Amazon Whispersync technology.

Tất cả đang thắc mắc là làm sao chép sách vào WinPhone . Ai cũng cứ nghĩ là chép vào thư mục Kindle giống như Android mà không đọc kỹ mấy bài trước mình đã nói rõ là chép vô Account Kindle trên mây ấy. Muốn chép lên mây thì phải xài phần mềm nhé.

15. emdeptraikt

emdeptraikt Thành viên

bác thiên tài cho e hỏi, e nhét vào amazon cloud rồi mà k thấy nó sync về máy, please tell me why =.,=

16. VUHEO

VUHEO Thành viên

Làm không được học hỏi, đừng giở giọng mỉa mai thế chẳng ai chỉ đâu

Sent from my C6802 using Tapatalk

17. Sylvester

Sylvester Thành viên

Chuyển sang bookviser đi b,dùng rất mượt và có thể tải truyện trực tiếp từ web hay skydrive.

18. asChungtv

asChungtv Dự bị

Chào bạn, mình có 1 Kindle paperwhite, 1 tablet android, 1 Galaxy S3, 1 HTC 8X , tất cả đều sync từ tài khoản trên amazon về ngon lành trừ HTC 8X. Tất nhiên là trên HTC 8X cũng đã đăng nhập bằng tài khoản trên amazon. Bạn làm ơn chỉ giúp mình cách nào sync sách từ tài khoản này về với (sách dạng persomal documents, ko phải sách mua của amazon nhé bạn).

19. VUHEO

VUHEO Thành viên

Mình bi giờ khg có máy winphone nào trong tay nên khg cho bạn xem cái hình. Có mấy thứ quan trọng trong việc sync sách:
    Bạn đã từng mua bất kỳ cuốn sách nào từ amazon về chính account của bạn chưa
    Nguồn sách mà bạn đang dùng là sách được convert bằng phương pháp nào
    Bạn upload sách vào account amazon bằng cách nào

Chẳng biết vì sao mà mình sync được mà mọi người khg sync được. Sách của mình mua mấy cuốn khi tạo account, đa phần là định dạng pdf (sách kỹ thuật) được úpload lên mây bằng sent to kindle qua windows. Mình chưa upload bằng phuong pháp khác hay định dạng khác. Personal documents thì đâu phải sách làm sao sync bạn

Sent from my C6802 using Tapatalk

20. baothoa

baothoa Thành viên

--
    Bạn VUHEO có thể giúp giùm, tình hình như thế này:
    Trước đây đã dùng Kindle trên Nexus 7 & IP4, đã có mua sách từ amazon, đã tải ebook PRC lên cả bằng email ....@kindle.com và cả app Send to Kindle, tất cả đều OK và hài lòng
    Mới mua thêm Lumia 520 như bác chủ thớt này, đã cài xong Kindle for WP8 trên Lumia 520, vì máy này mua cho người nhà nên đã tạo 1 account kidle khác trên Lumia.
    Rắc rối bắt đầu từ đây, account mới này, khi vào manager your device thì không thấy email ... @kinde.com (không hiểu sao IOS và android thì OK) => không thể gửi file bằng email được
    Còn app Send-to-Kindle thì vướng thế này: trên laptop cũ thì nó chỉ hiện cái account cũ, nó không hiểu cái account mới tạo nên không làm được.
    Nhà thì không còn dư máy tính nữa, PC ở cơ quan thì không đượcc cấp quyền cài phần mềm nên bó tay
    Vậy bạn VUHEO hay bạn nào khác đã từng cài Kindle và gửi file trên WP8 vui lòng chỉ cách nào làm được, thanks nhiều