Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đồng hồ Casio G-Shock sử dụng SoundHound để hiển thị tên bài nhạc đang nghe lên màn hình

TDNC
1/8/2014 13:24Phản hồi: 127
Đồng hồ Casio G-Shock sử dụng SoundHound để hiển thị tên bài nhạc đang nghe lên màn hình

Loại đồng hồ G-Shock GBA-400 mới của Casio có khả năng kết nối Bluetooth với điện thoại để điều khiển nhạc, có màn hình LCD riêng để nhận thông báo khi có tin nhắn mới và đặc biệt là khả năng lắng nghe những bài nhạc đang được phát xung quanh bạn, sau đó gửi thông tin đến phần mềm SoundHound trên smartphone để nhận dạng rồi hiển thị tên bài hát lên màn hình của đồng hồ. Còn xét về bản chất thuần túy nhất thì GBA-400 vẫn là một chiếc đồng hồ thuộc dòng G-Shock của Casio, có khả năng chống va đập, chống nước và sở hữu một thiết kế hầm hố không dễ lẫn vào đâu được. GBA-400 sẽ được bán ra tại Nhật từ ngày 19 tháng 9 với giá 23.000 Yen chưa thuế (~223 USD) với 4 màu sắc khác nhau.

Trong khi các hãng ồ ạt sản xuất đồng hồ thông minh để thay thế cho đồng hồ truyền thống thì Casio vẫn giữ nguyên các bản chất vốn có đã tạo nên tên tuổi của họ từ lâu, họ vẫn làm đồng hồ như truyền thống nhưng cũng không quên thêm vào đó một vài tính năng thông minh. Nhờ có kết nối Bluetooth, đồng hồ sẽ dễ dàng kết nối được với điện thoại Android/iOS và hoạt động tương tự như một chiếc smartwatch. Ngoài ra, người dùng còn có thể dùng app G'MIX trên điện thoại để chỉnh lại giờ cho đồng hồ, thay vì phải thao tác trực tiếp trên đồng hồ như hiện nay.

Theo SlashGear, Casio
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng đẹp mà, sao ko ai cmt zậy😕
hanzu292
ĐẠI BÀNG
10 năm
@denbaovethiluc Chắc ko có tiền mua...

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@denbaovethiluc Chú cm trước nên sao thấy
sumboy
CAO CẤP
10 năm
rất thik nhưng tay nhỏ quá đeo ko đẹp
Quá đã ko biết đã có hiển thị tên nguời gọi đến chưa

Mẫu cũ có thông báo nhưng ko hiển thị tên
Nếu có thì mua cái này hay hơn sw
Hyper But
TÍCH CỰC
10 năm
Kiểu dáng thể thao 😃
nierec
TÍCH CỰC
10 năm
ra cái này làm chi không biết..móc đt ra coi mà còn làm biếng nửa.haizz
@nierec Bệnh bệnh
@nierec đâu cứ phải đồng hồ là chỉ xem giờ nó còn là 1 món đồ thời trang 1 phong cách 1 đẳng cấp đó bác ơi.cm tinh tế chút đi
@nierec Ra để bán cho những người dùng không lười biếng
nếu vẫn cứ đà này thì G-Shock sẽ được tích hợp thêm cả đống thứ nữa,hoặc có khi tiến đến làm Smart Watch-Shock của riêng mình cũng nên,quá tuyệt 😁
G-shock bình thườg pin 6 7 năm. thêm cái này chắc thay pin liên tục
@Bach98 Em đang nói những model mà bán ở VN thôi bác!Chứ bác nói tất cả các model thì kể bao nhiêu cho hết? 😃 Em tham khảo ở Bello thì đa số pin 2-3 năm thôi hà!
@HoangPigg vậy mà con mình 4 năm r vẫn chạy bt
@MrSm1th nhưg dòg này bác cứ để bluetooth liên tục thỳ mấy mà hết pin
mà bác làm phi công à 😆
nhìn cái smartwatch của Motorola xong chẳng buồn nhìn lại bọn này
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chịu thua . Em thấy xấu wá !
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn ngon quá,có la bàn+ chống nước 200m+benzel xoay=quá tuyệt.Cơ mà đảng cấp thì thua mấy con Rolex submariner mà đi leo núi hay bắt chước Bear Grylls thì ok quá :}}
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
@abgnac G-shock (Casio) đi so sánh với Rolex ^^ Mình đem bạn ra so sánh với mọi da đỏ bạn chịu hơm 😁
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
@nokishock Hiểu nhầm rồi bác,ý mình nói là nó dùng kiểu"bắt chước Bear grylls" thì con Rolex có vẻ phê hơn. :D.Chả hiểu sao mình lại thích cái chương trình ultimate survival alaska trên natgeo,coi hay lắm.Chắc là có máu phiêu lưu =}},mà mang theo cái kính thiên văn orion loại 115mm cho nhẹ đi nhìn trong rừng ít bị ô nhiễm as thì quá tuyệt,mang theo cái cảm biến ccd+lap đi phơi sáng mấy cái tinh vân orion gần nhất,milky way thì còn phê hơn xem sếc :D
Đẹp quá 😔 Có hậu duệ rồi ;)
đeo gsock thích hơn mấy con smartwatch nửa mùa rất nhiều. Hơn nữa có cảm giác cực kì an tâm ko sợ hỏng sợ xước sợ hết pin.
cạnh phải con này giống mấy loại g-shock chạy pin năng lượng mặt trời
Phát Tim
ĐẠI BÀNG
10 năm
😔Đẹp tiện dụng nhưng hơi giá hơi chát
Mô phật! Mắc quá
Ad xem lại cái giá nha, chắc nhầm là 23.000 Yên đó (~230 USD).
HPHPHP
ĐẠI BÀNG
10 năm
lúc chạy xe máy trên đường thì sẽ tiết kiệm dc khối thời gian đó bác ah

Em đang dùng 1 cái GB 6900 mua được hơn 1 năm rồi vẫn chưa thay pin 😁, chắc ít nhất cũng phải 2 năm may ra pin mới hết :D
@HPHPHP Có hiện tên nguời gọi đến chưa bác?
HPHPHP
ĐẠI BÀNG
10 năm
@voldemot cái GB6900 đó chỉ báo có cuộc gọi và Facebook thôi bác ah, có mỗi email thì báo địa chỉ người gửi

P/S : em có 1 em G-Shock dùng Tough Solar (bác nào chơi thì biết nhé) mua năm 2005 h vẫn chạy như bình thường ạh 😁, hồi đó mua mặt nhỏ quá nên h tay đeo không hợp nữa, thi thoảng đem ra phơi nắng cho thích :D
@HPHPHP mình hơn 4 năm r chưa sai 1 giây 😆
HPHPHP
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dinhtuskda 4 năm đã là gì với Tough Solar 😃)
Con này ko bít bên ngoài tn chứ dòng g shoc này to như cái đít bát vậy
@nguyentuhieu8x Bạn nên dùng qua gb-6900b, không hề to nhé.

Gửi từ cục nhôm có 2 lớp kính =)).
OMG đẹp quá :-O thích rồi đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019