Đồng hồ G-shock của casio

dungnt161
11/12/2008 11:52Phản hồi: 193
Đồng hồ G-shock  của casio
- Nói về đồng hồ thì chức năng chủ yếu cũng chỉ để xem giờ, nhưng điều đó chỉ đúng với trước đây. Hiện nay, đồng hồ ngoài chức năng để xem giờ thì nó còn là vật trang trí, thể hiện tính cách cũng như thẩm mỹ của chủ nhân. Mình thấy CASIO có 2 dòng đồng hồ có phong cách khá hầm hố, đó chính là G-shock (dành cho nam) và Baby-G (dành cho nữ) thể hiện cá tính mạnh mẽ của chủ nhân.
- Dùng qua 1 vài chiếc G-shock, mình có đánh giá về dòng G-shock như sau:
1. Thiết kế hầm hố, chịu được va chạm và quăng quật.
2. Khả năng chống nước đặc biệt cao.
3. Khá nặng so với các dòng đồng hồ khác (vì to thế cơ mà).
4. Nhiều tính năng hay - Đo nhịp tim, giờ thế giới, báo thức, đếm giờ,...
-Một vài tính năng nổi trội, khác biệt mà mình biết:
+) Pin : Có loại sử dụng năng lượng mặt trời kết hợp với pin trong máy (đảm bảo cả đời các bác không phải thay pin, mình dùng 3 năm rồi mà mức chỉ báo pin vẫn đầy như hồi đầu luôn)
+) Thiết kế : chắc chắn, đẹp, khả năng chịu nước vô đối ( có thể chịu dưới mực nước 200m), nắp sau làm băng titan ( khỏi phải nói là siêu bền và cũng khá đẹp, nặng nữa),

+) Autolight: khi tính năng này được kích hoạt, nghiêng đồng hồ 45 độ so với mặt nằm ngang (thao tác đưa tay lên xem đồng hồ) thì đèn sẽ tự động sáng, cái này rất tiện khi muốn xem giờ ở những chỗ tối mà không thể bấm vào phím bật đèn - chẳng hạn dưới nước. Có 1 điều mình lưu ý là chức năng autolight này có 2 loại: theo kinh nghiệm của mình thì các loại dùng thêm pin năng lượng mặt trời thì sẽ được thiết kế thêm cảm biến hoặc gì đó tương tự- nên đèn sẽ chỉ sáng khi không có ánh sáng (nguồn năng lượng sáng), cái này mình thấy khá hay và hữu ích, tiết kiệm pin và phục vụ đúng nhu cầu. Còn 1 loại nữa là không dùng pin mặt trời, cứ đưa tay đúng góc là đèn sáng, theo ý kiến của mình thì nó hơi ngu vì tốn pin và không cần thiết khi có ánh sáng.
- Còn nhược điểm là vì nó to nên cũng vướng nhưng riết rồi quen (mình dùng 3 năm rồi giờ thiếu không chịu được):rolleyes5cz:
Sau đây là 1 vài hình ảnh của em nó, em thứ 1 ( mình chụp không được đẹp, mong các bác thông cảm nhé)!
Hôm trước chụp bằng đt nên ảnh mờ! nay up ảnh mới cho các bác nè 😃

Mình mới tậu thêm 1 chú G-shock nữa! đầu tiên cũng định mua EF nhưng không hiểu sao lại quay về với G-shock!show thêm tí hình em nó cho mọi người xem! chú này là dòng coockpit ( tạm dịch là dòng dành cho phi công, không biết mình dịch như vậy có đúng không nữa nhưng thấy các chi tiết trên mặt đồng hồ đều có thiết kế giống mặt các đồng hồ trên máy bay chiến đấu). Mình mua em này ở Tràng Tiền, thấy ở Tràng Tiền và Bà Triệu hóa ra cùng 1 nữ chủ nhân nên mua ở đâu cũng thế 😁,tổng thiệt hại cho em này là 280$ và đây là tí hình em nó!

Quảng cáo

193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 Mình từ nhỏ đã là fan ruột của Casio rồi, cực kỳ bền bỉ và kiểu dáng rất nam tính. Giờ Đang xài dòng Casio Edifice. Vài bữa nữa mình cũng làm cái review cho em nó
- có định bán gì đâu! giới thiệu để ae view thôi!
hoangmk
TÍCH CỰC
15 năm
Dòng Edifice của Casio hướng tới đối tượng khoảng 25t trở lên, còn G-Shock dành cho giới trẻ. Mình xài 1 con đã 5 năm rồi vẫn chạy tốt, chỉ vì muốn thay đổi nên mới mua cái khác
dorian
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái này mắc ko mí bác! thấy cũng đẹp
cách đây 8 năm (cuối c3) em làm 1 con G SHock, loại hiện chữ lên mặt kính, đến giờ vẫn chạy trâu, công nhận hàng ngon dùng bền thật...
Em cũng dùng G- SHOCK được 1 năm rồi,bác dungnt161 bảo cả đời ko phải thay pin nhưng hình như lúc mới mua về em đọc hướng dẫn bằng TA thì thấy hình như là 3 năm sẽ phải thay pin thì phải, ko biết thế nào nữa ???. Nếu mà có phải thay Pin thật thì cũng hơi rắc rối đấy,vì Pin chuẩn của nó chỉ có Hãng mới có.
Em cũng là fan ruột của G shock từ thời sinh viên. Bây giờ em vẫn còn 1 cái G Shock mua cách đây 10 năm. Năm nào cũng mua 1 cái làm bộ sưu tập. Nhất là các dòng mới sau này, dùng công nghệ touch solar cực bền.
daVinci
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái của mình cũng TOUGH SOLAR nhưng gần đây hay có hiên tượng là nó đang chạy thì tự nhiên báo yếu pin (LOW C), rồi chết máy, chốc nữa nó lại vùng dậy chạy báo pin khỏe rồi (HI) nhưng hỡi ôi, giờ thì sai bét cả. Vì nó là dạng Dual nên chỉnh giờ digital xong lại phải chỉnh lại giờ Analog rất mất công. Mua thì quá bảo hành 1 năm rồi nên cũng ngại đem đi sửa. Mà cái bệnh này thì k biết nó hỏng lúc nào mà sửa cơ, có khi đem ra hàng cả tháng cũng không sao ấy chứ.
Cái này là cái thứ 5 trong kiểu Casio mình đã từng dùng từ trên 10 năm nay (cũng là fan lâu năm ấy chứ 😁 )nhưng thấy chán nhất, k biết có nên mua tiếp Casio nữa không. 😕
ờ! cái vụ chỉnh giờ digital xog lại quay sag chỉnh đồng hồ kim nên mất time lắm, mình dùng mấy chiếc mà đồng hồ kim chỉ chỉnh quay đc 1 chiều, nghĩa là nếu quay quá giờ cẩn chỉnh thì phải quay tiếp 24h nữa !ko biết dòng của bạn có thế ko!:cools::cools::cools:
daVinci
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cái nào cũng vậy hết mà, chỉ quay được 1 chiều thui, thế mới chán chứ.
Xem cái Tissot T-Touch thì ngon, nhưng giá trên ngàn $ thì cũng oải quá, với lại Tissot trông cũng dày dã man con ngan lun.
Mình cũng là fan của Casio, hồi nhỏ sài Baby-G lớn sài G-Shock - chỉ là gia đình ba má đông nên nhỏ lớn đều mua hàng Trung Hoa Anh Hùng. Hàng TQ cũng được giá mềm chỉ không chống nước - chống bụi vô máy - không có cảm ứng đèn tự sáng - ...

Hồi hè ra Saigon Center mua em y chang em này,

giá có 170k, xong đi Vũng Tàu bị vô nước hư phải mua em khác... Em này trên sieuthidongho.net bán 450k lận đó :eek4wd: Giá thiệt trời ơi.
nfs2003
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xài G-Shock 5 năm rồi mà chưa biết xài cái này (vì cũng ít khi cần xài light)
Đang xài G-Lide (cũng là G-Shock) , phải nói là ngon cực
Đem hàng rởm ra mà so sánh làm gì, khác biệt dễ thấy nhất là hàng rởm có nút điều chỉnh bao giờ cũng là nút vặn,còn hàng xịn nút điều chỉnh luôn luôn là kiểu nút nhấn,em mới mua G-SHOCK được gần 1 năm ở VN giá 110 USD :http://www.casio.com/products/Timepiece/G-Shock/G304RL-1A1V/. Đúng là nhìn hàng nhái với hàng xịn là thấy khác biệt luôn,khỏi cần bàn.Muốn biết hàng xịn khác hàng rởm thế nào các bác lên website :http://www.casio.com/products/Timepiece/G-Shock/ mà xem để mở mang nhé chứ trên trang sieuthidongho.net toàn hàng nhái thôi.
Ai chẳng biết sieuthidongho toàn hàng nhái, vấn đề là cùng 1 con mà giá cửa hàng mua vào khoảng 80k thì ngoài quận 1 bán 170k, còn sieuthidongho bán 450k nên mình mới la trời bạn ạ!!

Chưa nói về vặn nhấn vì mình không biết 2 cái này khác thế nào, còn món trên hình đó mình mua mình biết, chữ quanh máy không khắc chìm... Mua con dỏm khác có khắc chìm nhìn xa 5M cũng giống thiệt lắm 😁

Nút vặn nút bấm là thế nào ? Nút bấm nó bự hơn bằng nhựa ?
-Mình dùng 4 năm rồi mà đã phải thay pin đâu, và pin vẫn báo đầy! đúng như mình nói ( đảm bảo cả đời không phải bung máy để thay pin).G-shock giá con rẻ nhất cũng hơn 1tr, còn con này mình mua lúc đó (2005 thì phải) là $180
sevens
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nó tùy dòng bro ơi

Có dòng dùng Pin lithium thì 10 năm mới hết Pin
Còn dòng chạy năng lượng mặt trời thì dùng suốt đời

P.s Như bro nói đh chỉ là chức năng xem giờ , mấy cái khác chỉ là hoa lá cành nhưng theo mình mấy cái hoa lá cành mới thực sự quan trọng 😁 :D . Tùy từng lứa tuổi và phong cách mà chọn chiếc đh cho mình ^^. G-shock mà đi chơi thể thao đeo thì hết sẩy
Uhm! đúng như bạn nói, nó tuỳ theo pin thôi, như con vuông vuông ở trên không phải là loại dùng pin mặt trời nên sẽ phải thay pin! nhưng mình thấy thích quá nên vẫn mua! mình nghĩ đồng hồ sau khi tháo ra 1 lần rồi sẽ không còn như ban đầu nữa( ý mình nói đến cảm nhận của người dùng ). Với lại thay pin rồi sẽ có không khí lọt vào trong, khi trời lạh hoặc mưa thường có hiện tượng có hơi nước bên trong. Bạn nào biết cách khắc phục thì giúp với ( có cách nói để đồng hồ trên nóc TV khoảng vài giờ để hơi nóng làm bay hơi nước nhưng mìh thấy không ăn thua)
Nói chung chỉ có chính hãng mới được gọi là G-SHOCK,hàng nhái ko nên đem ra bàn làm gì vì đơn giản nó thực sự ko phải là G-SHOCK.
- Hi! mình cũng đang định cho em G-shock này lên đường để tậu em mới, có bác nào muôn khiêng không nhỉ! mình cũng không biết giá bao nhiêu nữa ! các bác cứ tự do trả giá nhé!
call cho mình : 098 666 4942
Bạn cho giá đi,có con thì phải dặt tên mà
Cũng không biết thế nào nữa! trước mua 180$! giờ mình bán 100$. Các bác ửng hộ
Cho mình hỏi tí là dòng G-shock này em nào cũng to ah ?
G-shock là dòng dành cho thể thao đa dụng nên thiết kế mạnh mẽ và cứng cáp. To hay không là tùy mỗi loại sản phẩm thôi.
Thường thì con nào cũng to cả bác a! không có con nào mỏng và nhỏ kiểu như cái đồng xu đâu
Casio đẹp bền lại thời trang,thương hiệu này wá tốt,kẹt cái là hàng THAH giờ nhiều wá
Hehe! bác sợ mua hàng nhái thì cứ vào chính hãng mà mua! mình ở HN , có 2 chỗ bán G-shock, 1 ở trangtienplaza và cái thứ 2 ở trên đường Bà Triệu! còn trong HCM mình không biết! bác nào biết trong HCM thì up dùm cái
calvin301
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ở sg thì nhiều lắm bạn ah, siêu thị maximart ở 3 tháng 2 hay ở Cộng Hòa. Mình đang xài e sheen rất tốt. Casio muôn năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019