Dòng máy Galaxy S của Samsung vượt ngưỡng 100 triệu máy bán ra

Didu
14/1/2013 4:33Phản hồi: 289
Dòng máy Galaxy S của Samsung vượt ngưỡng 100 triệu máy bán ra

Theo thông tin trên trang Flickr của Samsung, hãng điện thoại Hàn Quốc này đã bán ra hơn 100 triệu chiếc smartphone thuộc dòng Galaxy S (tức bao gồm ba đời trong ba năm qua và phiên bản mini, S2 Plus). Doanh số bán của dòng máy Galaxy S vượt ngưỡng 100 triệu máy sau 2 năm và 7 tháng bán ra thị trường, chiếc Galaxy S đầu tiên được Samsung bán ra vào tháng 5 năm 2010 và chạy Android 2.1. Kể từ phiên bản đầu tiên, dòng Galaxy S của Samsung đã tỏ ra là một dòng máy cao cấp và có doanh số bán ra tốt từ đó đến bây giờ. Đối với Samsung Galaxy S3, chiếc máy này đạt doanh số 30 triệu máy sau 5 tháng và 40 triệu máy sau 7 tháng bán ra, trước đó hãng đã tiêu thụ được 20 triệu máy chỉ sau 100 ngày đầu tiên. Những con số từ Samsung còn cho biết tốc độ bán ra hiện tại của Galaxy S3 vào khoảng 190 ngàn máy mỗi ngày.

Nguồn: Engadget
289 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá tuyệt😁
Tình yêu một thời :rolleyes:

@nvthanh1994 captivate mãi mãi là một kỷ niệm đẹp ko thể nào quên!
@nvthanh1994 con j đẹpthế bác. hơn bây h nh @@
@nvthanh1994 metoo ^^ và đã ko bỏ lỡ cơ hội trải nghiệm em nó 😃
vanady
TÍCH CỰC
11 năm
chúc mừng samsung, mặc dù mình ghét hàng này, máy nào cũng hao hao nhau, xấu
@vanady "me too", yêu xperia hơn
trandaibong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanady Comment của bác quá bá đạo 😆)
@vanady Thế là chúc mừng không thật lòng rồi
@vanady 9 xác =))
@vanady Sao cứ thành kiến với SS là máy nào cũng hao hao nhau nhỉ? Thử nhìn sang Sony với dòng Xperia, LG với dòng Optimus, HTC với dòng One, Nokia với dòng Lumia, Apple thì khỏi bàn...
Điều quan trọng nhất SS cần hiểu rằng S người dùng trung thành vẫn chưa hài lòng lắm về 1 số vấn đề trong các sản phẩm cao cấp nhất của hãng. Cần nâng cao chỉ số này để có thành công tương đối bền vững.

Sent from Note2@AndroidVietnam
@Zanr Zij năm nay SS không cải tiến chất liệu vỏ và design là bỏ qua luôn. support tầm 20 cái trong 2 năm rùi, ha ha!! à quên, tks bác vụ Jetpack trên Face, dùng phê!
commander
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất mắn đẻ trinh phục mọi tầng lớp!!
ttthanh14
TÍCH CỰC
11 năm
samsung dùng okie mà. mỗi tội mấy dòng đời cao toàn vỏ nhựa hơi tệ :-( đầu tư thêm như Apple hay Nokia thì đẹp hơn ko :-(
@ttthanh14 2013 rồi mà tư tưởng ko tiến bộ đc . bác có cầm qua nhựa từ đời s3 , note 2 chưa ? bác nghĩ nó ọp ẹp , ko đẹp và có vẻ rẻ tiền ? cầm thử rồi hãy lên tiếng nha bạn !
monshunt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngminhman123 Note 2 thuc su xai rat da nhung khong the phu nhan thiet ke no qua op ep. Mua no ve phai kim them cai bao da tot tot boc lai cho do xau
Sorry em len bang dt nen lam bieng go dau

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
@monshunt xài note2 mà làm biếng gõ tiếng việt hả hjhj bạn làm biẻ61ng đưa mình viết hay mình bấm dùm xcho
@monshunt hãm tài.guỉ từ n7100mà ko có tiếng viêt.android bit bao nhjêu phần mềm
bishamoon
TÍCH CỰC
11 năm
@ngminhman123 Vỏ nhựa rẻ tiền! Qua S3 hay Note 2 cũng thế thôi, không chắc chắn, thử cầm qua Xperia S đi rồi phán, cũng là nhựa nhưng mà của Sony nó cao cấp hơn nhiều.
Chưa kể đến cái mh ảo, nhìn đau cả mắt.
doandatktdt
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình ghet samsung

Sent from my LG-F180S using Tinhte.vn
@tonnie Con SGX544 làm sao mạnh bằng con T604 được. Bạn xem Nexus 10 gánh độ phân giải cao hơn SGX544 nhiều. Ngoài ra con T658 mạnh hơn T604 gần 5 lần và T658 hỗ trợ tốt cho thiết kế cpu biglittle.
T658 còn kèm theo chức năng xử lý phụ cho cpu để có hiệu năng cao hơn mà tiết kiệm năng lượng như Open CL và hỗ trợ nhiều core shader cho hiệu ứng vật liệu đẹp hơn.

Nên đánh giá 1 gpu mạnh hay yếu xem khả năng hỗ trợ shader và nhiều yếu tố khác. Còn dựa trên khung hình mà đánh giá khó chính xác, vì nếu giảm bitrate và độ phân giải thấp thì frame rate cao hơn rồi. Rồi còn vụ xử lý răng cưa nữa, nếu bạn bật 1 con gpu có xử lý răng cưa và 1 con không có xử lý răng cưa thì con không xử lý răng cưa frame rate phải cao hơn rồi. Dòng Series 6 của power nghe còn tàm tạm chứ dòng 5 hơi bị cổ rồi. Nhiều người cứ đánh giá mạnh yếu dựa và frame rate thật là hài.

Con mali 400 đã khá cũ chứ có thua con ULP của nvdia đâu và adreno 320 lẫn ULP điều chạy xung gpu cao hơn con mali 400 nhé. Đánh giá phải so xung nhịp chứ, nếu ULP và adreno chạy xung 200MHz mà mạnh hơn thì mới khen chứ.
SS xài màn hình in-cell nào lởm nhất? không thấy trên mạng post đầy video ip5 lỗi đơ cảm ứng do xài màn hình in-cell ah?.

Tóm lại bạn có thèm đọc tin tức công nghệ đâu, chỉ toàn đọc 1 chút rồi tự suy luận phán còn hơn thầy bói. Nói chuyện về công nghệ mà suy luận như phân tích tác phẩm vậy?.
@loveanyone Cái vụ màn hình incell lởm hình như bạn ý nói Nexus 4 chứ hem phải SS
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@loveanyone
bạn đọc kg kĩ hả hehe,
m kêu con nexus 4 xài incell nhưng của nó chỉ là loại thấp cấp hơn ip5-opG
Mình đang chê con n4, bạn đọc kĩ đi, có lẽ m viết chung chung, do m quote bài bạn nghĩ b hiểu m đang nói gì nên mình kg nhắc lại
và Power Vr series 5 vẫn tốt chán, còn trên nexus 10 nó chỉ xài t604 thôi, trên s4 hoặc note3 may ra mới là t608
@tonnie Làm gì có T608? T658 bạn ơi.
công nhận . logo samsung xấu kinh đi đc . chiếm diện tích nữa . đơn cử như logo của hTC , gọn đẹp và lấp lánh ánh kim nữa !
@ngminhman123 hết cái để chê hay sao mà quay sang chê logo vậy trời
hjhehe
TÍCH CỰC
11 năm
tinhte đưa tin hơi chậm thì phải...
thach273
TÍCH CỰC
11 năm
@hjhehe đây là diễn đàn,không phải trang tin tức

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
Dòng S ngon mà.chuẩn bị S4 ra hóng thôi.
Con số rất ấn tượng !

Cái tên Galaxy đã trở nên rất thân thuộc ,với rất nhiều người Việt Nam mình !

Chuẩn bị nhận gạch xây nhà ạ .... 😁
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Wow, chúc mừng SS, 1 con số rất ấn tượng, đã dùng qua S2 - S3 và cả Note 2. Thấy vỏ hay thiết kế chả có gì là xấu và rẻ tiền cả.
100 triệu máy?:eek: và s3 bán dc 40tr máy sau 7 tháng , 100 ngày đã bán dc 20tr máy, mỗi ngày bán 190ngàn máy:eek: thế mà nhiều bạn cứ chê rẻ tiền😁
@singum3004 mấy bác đó chê giá em nó rẻ tiền quá đó mà . Phải như Iphone lúc mới ra bị chặt cho tới hơn 20 củ mới gọi là đẳng cấp
@westlifeplaywar chất liệu nhựa rẻ tiền và chất liệu nhôm cao cấp của các bạn đó là thế😁 đẳng cấp khác nhau nhiều lắm bác nhỉ?:D
@singum3004 chuan a
@westlifeplaywar ng ta ko chê nó rẻ tiền, chỉ là chê vỏ nhựa cầm vào cảm giác ko sang trọng
hoangamida
ĐẠI BÀNG
11 năm
hic hic hốt hàng thật😕
caphi
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng từng nghĩ như bạn, nhưng như bác dưới này nói. Cầm nó trên tay rồi thì bạn sẽ bị thuyết phục ngay và phải suy nghĩ lại. S3 ngoài đời đẹp hơn nhìn nó trên ảnh/video.
@caphi bạn tuong mình bạn cam ak!cong nhan s3 con gai sai dep thiet,còn con trai thì....hoi nu tinh!hi vong s4!@@ nhung ma chat lieu nhua nua la không choi,,,,dung nhanh bị.....tổn thương...tiec lam,boi ko tich dung hàng có vỏ bọc@@
Samsung đạt các tiêu chuẩn: NGON-BỔ-RẺ-ĐA DẠNG
Thằng SS mình chẳng ưa tý nào đơn giản vì sản phẩm nào nó cũng chọc ngoáy vào làm mất đi bản sắc của từng sản phẩm .Nói chung mình k ưa các hãng công nghệ Hàn quốc bọn này chỉ đc cái hình thức thôi .Mình kết các hãng âu mỹ , Nhật vì nó bền và đẳng cấp
@hoangc2 có giỏi thì dẫn link Cnet nói S và S2 là đt số 1 của 2010 và 2011 và cả cái thông kê cả thế giới công nhận S và S2 ra đây xem nào hay chỉ nói theo cảm tính?

Cá nhận mình dùng cái thứ rẻ rách S2 gần năm trời và bị nó làm bực mình nhiều nên mình mới nói vậy thôi chứ ko phải hơi đâu nói đùa với bạn!

ps, với lại Cnet nó cũng chỉ là 1 website đưa tin công nghệ đơn thuần thôi k phải cái gì nó nói cũng là chuẩn mực ^^
Kiểu như tinhte.vn thì cũng nhiều thành phần vậy ^^
@Sonltt http://m.tin247.com/galaxy_s_ii_vuot_iphone_4_tro_thanh_dien_thoai_cua_nam_tai_anh-19-21842213.html
nhiều lắm đủ tạp chí.
tập thói quen chấp nhật sự thật đi bạn ak.jo mà hỏi đt cuaa năm 2011cái j ko biết họ cueời vào mặt đấy
@hoangc2 Bảo dẫn cái link Cnet cuối cùng cho ra cái link “lá cải” với lại cũng chẳng đúng thông tin S2 là điện thoại No.1 của 2011 =))

Mà cho dù là báo nào đi chăng nữa mà nói cái S2 là best of 2011 thì mình nghĩ cha viết bài éo biết dùng đt
@Sonltt tinh tế cg đua mà.jo bạn ko chấp nhận thì thôi
Mới đọc có vài còm men đã nghe mùi thuốc súng rồi....
chúc mừng sam!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019