Dong Nguyen "cân nhắc" mang Flappy Bird trở lại, nếu có thì sẽ đi kèm thông báo khuyên nghỉ ngơi

Duy Luân
11/3/2014 22:24Phản hồi: 191
Dong Nguyen "cân nhắc" mang Flappy Bird trở lại, nếu có thì sẽ đi kèm thông báo khuyên nghỉ ngơi

Trong một cuộc phỏng vấn mới đây với trang Rolling Stone, lập trình viên Dong Nguyen cho biết anh đang "cân nhắc" việc mang Flappy Bird trở lại mặc cho những ồn ào xung quanh trò chơi này. Hiện anh không phát triển phiên bản mới của app, nhưng nếu quyết định tiếp tục phân phối Flappy Bird thì anh sẽ đưa ra một thông báo khuyên người dùng nên tạm nghỉ sau khi chơi một thời gian dài. Hồi tháng trước Dong Nguyen từng nói rằng một trong những lý do chính mà anh gỡ phần mềm của mình khỏi các kho app đó là do người dùng quá nghiện Flappy Bird.

Dong cũng chia sẻ thêm với tờ Rolling Stone rằng hiện nay anh đang cảm thấy "vui hơn. Tôi không thể quay lại cuộc sống trước đây, nhưng giờ tôi đã ổn". Nói về tương lai của Flappy Bird, đến giờ anh vẫn chưa chấp nhận bất kì lời mời nào liên quan đến việc mua lại công trình của mình. Dong Nguyen không đồng tình với việc mất đi sự tự do của mình.

Nguồn: Rolling Stone
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới vừa đọc bài này trên dân trí xong qua đây thấy liền luôn. Ủng hộ lần trở lại này của anh với lời khuyên hết sức chân tình “Nếu trở lại, Flappy Bird sẽ nhắc nhở người chơi “nghỉ ngơi” trong một khoảng thời gian rồi mới được chơi tiếp” :p.
v_plou
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thực ra thì anh nên đưa lại, trên Store bây giờ nhiều app nhái theo quá, rất phiền phức và bất tiện, đặc biệt cho những ai không thực sự biết trong việc sử dụng.
baque01
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu đứng trên phương diện tác giả, mình sẽ:
Thay đổi lại hình ảnh ống cống => gốc cây + đăng ký bản quyền tác giả
Thế là vẹn cả đôi đường và có thể nhìn thẳng vào bè lũ chim lợn gato mà nói: "gêm này là của tao há há!!!"
Nói đùa vậy thôi chứ cố lên đồng chí, mấy khi đc lên tuy vuy, vì tương lai game Việt, cố lên!!!
ch_at04
TÍCH CỰC
10 năm
@baque01 hình như bạn đang là người gato mới đúng -_-
bạn xem VLOG của JVEVEMIND chưa, bạn đang QUAN NGẠI hộ nhà sản xuất NITENDO trong khi Nitendo còn ko kiện cáo hay gì
baque01
TÍCH CỰC
10 năm
@ch_at04 Bạn đọc kỹ lại cmt của m nhé, đọc cho hiểu đi, m đang nói những đứa GATO nghĩ ra cái chuyện Nitendo để làm cho thím tác giả bị thêm áp lực, còn nitendo nó chưa hề có động thái gì..
còn clip của JVEVEMIND m cũng chưa xem mà cũng chẳng xem, vì đến bây h có thể khẳng định, chỉ 1 câu STT của 1 phóng viên nước ngoài nói việc cái ống cống của game giống vs Mario, mà mấy thằng lều báo của VN nghĩ ngay ra chuyện nitendo kiện, thậm chí còn có đứa tính ra khoản tiền phạt 6 tỷ đô mà nitendo sẽ đòi!!!
ch_at04
TÍCH CỰC
10 năm
@baque01 bạn nên đọc báo nhiều hơn .
Nitendo ko có í định kiện và cũng ko kiện và ko có bản quyền cái cống ấy nhé -_-
baque01
TÍCH CỰC
10 năm
@ch_at04 Đúng rồi, nitendo không hề có ý định kiện, chuyện cái ống do 1 phóng viên nước ngoài viết trên blog của hắn, bảo là nó giống ống trong mario, tiếp theo là các anh hùng bên ta nghĩ ra chuyện nitendo sẽ đòi bồi thường 6 tỷ đô....
Cmt của m ko nói về việc bản quyền của nitendo, mà đang nói đến mấy thằng gato bảo nitendo sẽ kiện, trong khi sự thật họ chẳng thèm để ý gì !!!
okono
TÍCH CỰC
10 năm
Người VN mà còn viết là Dong Nguyen
Chắc bê nguyên xi từ báo nước ngoài
@okono Thực ra,nếu bạn không phải là người trực tiếp phỏng vấn anh ấy (tức anh Đông) mà chỉ đưa tin lại theo nguồn tin từ nước ngoài thì cách viết tên như vậy cũng là một cách tôn trọng nguồn tin mà bạn đã sử dụng.

Nhưng có vẻ cuộc sống của anh Đông đã chuyển dần từ một coder/programmer sang kiểu có tý giống celebrities rồi ấy nhỉ. Đấy,thế mới biết các ngôi sao khổ thế nào - làm người nổi tiếng là phức tạp lắm,keke
@okono Chẳng làm sao cả. Vì tên nhà phát triển trên App Store của tác giả và tên tài khoản Twitter cũng như vậy, cớ sao ko dùng nick mà phải viết đầy đủ họ tên ra ah :v
thuykai
TÍCH CỰC
10 năm
@okono Thế mà tui tưởng khựa chứ...@@

Sent from Micromax A110
Chuoicrew
ĐẠI BÀNG
10 năm
@okono chỉ là cái tên ám chỉ nick Apstore của anh ý thôi mà bạn
cái nick ý làm nên vang dội mà 😃
Mới vừa đọc bài báo gốc sáng nay luôn:
http://m.rollingstone.com/culture/news/the-flight-of-the-birdman-flappy-bird-creator-dong-nguyen-speaks-out-20140311

Nói chung là anh này vừa tài ba, sáng tạo, cá tính, mà vừa....hên nữa 😃
hum qua mới down trên gg play nhật bản mà.
vẫn ủng hộ anh nhiệt tình nhé............
Step 2, comeback thị trường sau khi tạo sóng
Muộn rồi anh =)), Giờ nếu xuất hiện thì cũng chả được như xưa đâu =)), hàng ngàn clone giờ làm người dùng đủ chán với cái thể loại này rồi ...
@Vaanres lo gì bây giờ quay lại sau đó bán bản quyền hình ảnh cho các hãng làm đồ chơi, làm thú nhồi bông như angry bỉrd cũng thu được khối tiền.
tangocminh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vaanres Tò mò tải về thử, 3 phút sau xóa vì không có gì lôi cuốn mình
@Vaanres noi đúng cmnr . cả văn phòng mình gỡ ra từ lâu lắm rồi ! char co j là thú vị
Chúc mừng anh trở lại, chắc lúc trước tiền đột ngột đến nhiều quá chưa quen đâm ra hoảng , sau một thời gian giờ đây anh đã quen cuộc sống thượng lưu .Chắc anh đang cần thêm tiền mua vài cái siêu xe, biệt thự cho phù hợp cuộc sống , à quên với cả tiền cho mấy em angola nữa😁
Luzlll
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có khi nào sẽ trở thành người giàu nhất Việt Nam ko nhỉ :eek:
@Luzlll ko thể đâu vì doanh thu quảng cáo càng ngày càng giảm và nếu ko có một game khác gây kì tích thì ko thể được như trước. Cơ mà kiếm được từng ấy tiền trong thời gian qua thì cũng quá đủ cho anh ăn đến già rồi
vandatAT
TÍCH CỰC
10 năm
Nhờ trò này mà kiếm được khối tiền uống nước với mấy ông bạn. chơi tay bo cứ kém 1 điểm là mất 2000đ 😃
@vandatAT Mình cũng rất thích thể loại này , với mình chỉ cần 2 hoặc 3 tờ giấy bạc mệnh giá lớn nhỏ ko cần biết , e nào cộng lại lớn nhất là có thể uống nuớc giải khát free rồi 😁

Sent from my VS930 4G using Tinhte.vn mobile app
vandatAT
TÍCH CỰC
10 năm
@luna_killer ui, cái kiểu này thì mình chơi từ hồi cấp 2. Ngày đó có ông bán kem ốc quế ngoài cổng, ông toàn chơi với học sinh. tay luôn có 1 tệp tiền lẻ, gọi tẹt. có hôm chỉ mất vài nghìn ăn thoải mái (hên, gọi toàn ăn). có hôm thì móm nặng 😔.
anphuoc08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dự là sẽ không hót như thời đầu, giờ dân tình chán rồi, cái gì cũng có 1 thời điểm thôi, giờ ra, coi chừng lại bị lơ đi nữa 😆
Chán cái cách làm này , áp lực có nhiêu đó mà cũng ko chịu nổi giờ lại up lên lại , quyết định cho dữ dằn vào rồi giờ tự tát vào . Can đảm bỏ thì bỏ luôn , up game mới thì thành công hơn .
@osisisio Hết tiền thì up lên tính kiếm lại đó mà , đơn giản quá , có mấy thánh cuồng mới ko suy nghĩ kaka
@Titaner Bây giờ vẫn có tiền quảng cáo mà bác
@Titaner Chưa bao lâu mà đã xài hết tiền rồi sao, xài nhanh quá à.
@osisisio Chắc mới sắm nhà hay mua xe 4 bánh rồi , mỗi ngày 1 tỉ mà xài sao hết phải mua sắm thôi .
ricky111175
ĐẠI BÀNG
10 năm
"người dùng nên tạm nghỉ sau khi chơi một thời gian dài"
nghỉ cả tháng rồi còn gì
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
10 năm
em nghĩ bây giờ cho nó quay trở lại thì chắc chắn sẽ ko thành công như trước nữa vì đã quá trễ rùi
mình ủng hộ mr Đông, nhờ anh này mà CNTT của VN mình ít nhiều được biết đến nhiều hơn đó các đồng chí hay GATO ạ. Số tiền mà anh ấy thu về cũng là động lực cho anh em IT mình có những sản phẩm thu hút khách hàng hơn. +1 Đông
Con tờ rym đem lại cho anh nhiều thứ quá . :p
@dmt4ukhw4 CL.. Ganh tị nhỉ hehe
Quá thành công cho nên nghỉ , nay thấy quá thành công nên muốn làm lại . vì khả năng sinh lợi nhuận cực lớn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019