Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đồng sáng lập Opera giới thiệu dịch vụ blog Vivaldi để thay thế "My Opera"

TDNC
18/2/2014 8:37Phản hồi: 23
Đồng sáng lập Opera giới thiệu dịch vụ blog Vivaldi để thay thế "My Opera"

My Opera là một dịch vụ blog ra đời từ khá lâu nhưng đáng tiếc là người ta sẽ đóng cửa dịch vụ này vào ngày 01/03/2014. Để đáp lại yêu cầu của nhiều thành viên lâu năm, ông Jon Stephenson von Tetzchner, người sáng lập Opera Software đồng thời từng là CEO của hãng, cùng với đồng nghiệp của ông là Tatsuki Tumita, trước đây là Phó chủ tịch cấp cao đã thành lập một nền tảng blog mới mang tên Vivaldi (vivaldi.net)với nhiều điểm mới phong phú hơn hẳn so với My Opera.

Vivaldi không đơn thuần chỉ là một trang tạo blog cá nhân mà có thể xem nó giống như một mạng xã hội, bạn có thể kết bạn với nhiều người dùng khác trên Vivaldi và chia sẻ tâm trạng, hình ảnh với tất cả mọi người tương tự như Facebook. Ngoài ra Vivaldi còn cung cấp cả dịch vụ email, có diễn đàn (forum) riêng và trang cộng đồng Community. Điều đặc biệt của Vivaldi là nó được xây dựng bởi đội ngũ gắn bó lâu năm với My Opera nên có thể họ sẽ hiểu được người dùng My Opera cần và muốn những gì đối với sản phẩm của họ, thứ hai là họ có công cụ riêng để nhập lại nội dung blog cũ của người dùng trên My Opera.

Nếu bạn cũng là một thành viên My Opera lâu năm thì có thể thử qua dịch vụ này và xem hướng dẫn import từ blog cũ sáng blog mới tại đây: link.

Giao diện chính của Vivaldi

Trang cá nhân của mỗi người dùng, giống như Facebook

Trang blog cá nhân​
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhokss
TÍCH CỰC
10 năm
ôi opera blog ít dùng nhưng nó chứa đựng nỗi lòng sâu kín nhất của mình 😔
diamond488
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vinhokss nỗi lòng bác là Gay fai ko? nhìn cái avarta là bít rùi! 😆
vinhokss
TÍCH CỰC
10 năm
@diamond488 xin lỗi, hôm nay mình ko muốn đùa 😔
tetekh
TÍCH CỰC
10 năm
@vinhokss ít nhất bạn cũng có 1 người đồng cảm.
Chúc bạn nhiều điều tốt lành và cả mớ dữ liệu+cảm xúc của bạn cũng đc vẹn nguyên...
Mình cũng có 1 tài khoản bên My Opera. Lâu rồi ko vô. o_O
dat19887
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay quá, đang ko biết chuyển nhà đi đâu
RIM
CAO CẤP
10 năm
Lâu lắm rồi không ghé vào blog của chính mình... Bây giờ thì ông FB bành trướng quá rồi nên ai ai cũng dùng, chả mấy khi ngồi viết blog nữa.
Blog, cái thời 360 của Yahoo dọn làm mình mất bao nhiêu thứ. Bực cả mình.
đúng thứ mình cần .thanks opera.
cái này blog đó dùng để SEO đc ko? =))
tctvn
TÍCH CỰC
10 năm
tên blog là khó nhớ rồi lại còn chấm net :|
Blog opera theo xu hướng blog yahoo đóng, thay thế rồi chìm ư?
lilw
TÍCH CỰC
10 năm
tên website làm nhớ Antonio Vivaldi, ko liên quan nhưng vào youtube mở lên nghe lại the four seasons ;)
lybachtuot
ĐẠI BÀNG
10 năm
tới bước thứ 6 trong link hướng dẫn , hết biết làm tiếp rồi bác chủ ơi. Mình đã tạo xong tài khảon vivaldi rồi

Step 6: Send the file using your Vivaldi.net Mail account to blog-import@vivaldi.com

This is very important as we use your Vivaldi.net email account to correctly identify which Vivaldi account to import your xml file
tetekh
TÍCH CỰC
10 năm
@lybachtuot Mình đoán là dùng đăng nhập vào vivaldi mail rồi gửi gói dữ liệu của opera cho blog-import@vivaldi.com
Mình cũng đang làm thử, địa chỉ vivaldi mail của bạn là username@vivaldi.net
lybachtuot
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang làm theo bạn nói mà không có đã động gì hết. chờ TỜ DỜ NỜ CỜ này hướng dẫn thêm #tdnc
Vãi cả lòng phèo 😁
Không liên quan nhưng mình dùng wordpress self-hosted 😁
Cái Opera link của Browser trên Android mấy năm nay vẫn chưa cập nhật, cứ coming soon mà chẳng hiểu tại sao
hhhh1111
TÍCH CỰC
10 năm
My opera là blog chính của mình, tự nhiên đóng, ra em này xong mấy năm nữa đóng thì bùn tập 2 =.=
dù sao vẫn cứ tham gia
Giờ thích cái nào cá nhân và riêng tư hơn cơ. Facebook bây giờ mất hết quyền riêng tư. Chán 😔
mình sẽ qua wordpress hoặc blogger hoặc google plus luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019