Downgrade iOS 6.1.3 về 6.1.2 có lưu SHSH (A4)

29/3/2013 11:30Phản hồi: 143
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thông báo anh em rằng muốn thoát khỏi cảnh Justboot thì mình đã có cách và đã làm thành công trên con 3gs của mình h mình xin chia sẽ với anh em.

Trước tiên dùng chương trình PP助手安装程序 của Hồ Cẩm Đào down shsh về, vì chương trình này down shsh không bị lỗi mình cũng không biết tại sao lại như vậy.
Khi lưu shsh dùng chương trình iFaith-v1.5.6 đễ tạo cfw rồi restore bình thường sẽ không bị dính DFU.

ae thử và cho mình ý kiến nha.
Chốt lại 1 câu là k đc nhé. Về 5.1.1 thì đc còn k thì JB 6.1.3 = resnow
@giaitrithoiz Nhưng mình đã làm và đã thành công. trong khi đó down bằng iFaith và tinyumbrella-6.12.00 đều bị lỗi DFU 😁
Đang ở 5.1.1 mà lên 6.1.2 có SHSH thì có dinh lỗi DFU không các bác? Mà có nên lên không nhỉ. ở 5.1.1 hơi lâu rồi 😁
@Kennyruby Nếu bạn có shsh 5.1.1 thì lên cho biết với người ta. Nếu trên cydia chưa có thì bạn dump shsh và lưu lại xong rồi lên.
tuanonl
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác cho e hỏi 3gs có làm được thế không ạ, e đã build bản custom có nhúng shsh vào rồi, nhưng cài thì bị dính dfu soft , e up từ 4.2.1 lên 6.1.2 thì bị lỗi, làm mọi cách không thể nào thoát được dfu soft, có lúc nó chạy được hình bông tuyết cắn dở bác à, chạy hết rồi thì máy đen xì, giờ đang phải up lên 6.1.3 để thử down xuống xem sao
@tuanonl Mình đang tìm cách nè bạn. hiện tại đã về được 6.1.2 cho 2 em 3gs word. Không hiểu sao máy cái sau chương trình iFaith-v1.5.6 lại không chấp nhận file shsh của PP( phần mềm của trung quốc) mình đang dùng sn0wbreeze-v2.9.13 đễ cfw xem về có bị dính hay không? có gì mình sẽ thông báo chi tiết sau
tuanonl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trutinh144 hóng chờ tin bác
Đã thử với iphone 4 nhưng dính lỗi DFU rồi
vantrong83
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã thử bằng ifaith trên iphone 4, do thằng e nghịch cài mật khẩu và nhập sai nhiều lần, dùng ifaith 1.5.6 dum shsh rồi nhúng customize firmware. Hoàn toàn ok, nhưng khi đưa máy về DFU thì dùng ifaith để đưa về, nếu ko sẽ dính lỗi 1600
@vantrong83 nhập sai nhiều lần thì Gecko mà phá rest làm j cho mệt hả bác :|
Tắt máy rồi khởi động lại hay reboot không được mà phải chạy justboot bằng redsnow. Có cách nào khắc phục lỗi này không bro???
vnngan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kết luận dump shsh bằng iFailh để lấy shsh hiện tại 6.1.2 thì chạy lại bình thường, còn lấy shsh từ cydia thì dính dfu, chưa khắc phục được.
máy e từ 5.1.1 đã jailbreak rồi lại upgrade lên 6.1.3 nhưng lại k thể jailbreak lại được nữa nên giờ e muốn downgade xuống 6.1.2 để có thể jailbreak được.
Xin các bác hướng dẫn e downgrade xuống 6.1.2 cái
Thanks so much!
vnngan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@QuyếtMV - hiện tại nếu máy bạn là boot rom cũ thì có thể lấy shsh từ host cydia, sau đó build fw custom rồi restore về 6.1.2
- Còn nếu máy bạn là bootrom mới thì khi bạn restore xong sẽ bị dính soft dfu ( màn hình đen)
@vnngan Bác có thể nói rõ hơn được không?
trước khi up từ 5.1.1 lên 6.1.3 e đã backup các soft lại bằng itool.
Sau khi up lên 6.1.3 thì e restrore lại nhưng chỉ thấy đk có mấy phần mềm sử dụng được thôi.
E cũng thử jailbreak lại bằng các hướng dẫn trên Internet nhưng không được.

Xin các bác chỉ giùm e cái với.
thanks!
boyk9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
hì.may quá.qua được lỗi treo DFU cho 2 con máy rùi.hehe.may mắn quá.hj.mất mấy ngày của mình.với đủ lỗi 11 ,1016,3194.hj.
Anh em cho hỏi mình có thể tạo fimware costom trên máy MAC dc không?.Mà mình tìm cái sn0wbreeze cho MAC không thấy.nếu có anh em nào biết cách làm trên MAC hướng dẫn mình với.(tren MAC nha).xin cảm ơn.
đưa về 6.1.2 3GS chắc chắn bị Soft DFU ... làm 4 lần dính 4 lần
nản @@
@Lava toni ban tao fwc bang ifail duoc thi dung ired 7 dua ve dfu la restore binh thuong,minh lam nhiu lan roi ma ko bi,SHSH luu tren cydia bi loi het roi,ban chi co the dung SHSH da luu duoc truoc do thoi
nếu gính DFU thì chạy IREB 7 là nó restore itune ........

cái này xuống 6.1.2 ok đó mình rs lại rồi , nhưng hình như shsh của mình bị loi khi rs lại phải chạy boot , còn shsh ko lỏi rs lại nếu off phone on phone lại ok là ok
cái shsh của tôi nó để valid mà , nhưng cái loi của nó là bật ko lên ,
vì khi máy hư mới save shsh ,

như vậy tại sao nó cho rs , và nói shsh valid

chắc cái lỏi đó ko gính giáng gì hết , nên shsh valid

chứ lỏi nặng thì ko hiện valid khi check
shsh của bạn vaild thì không có lý do gì mà tạo fwc dính dfu được
@thecuong_87 mình restore duoc mà , nhung restore lại thì xài cái shsh đó nhu lúc bị hư , nghĩa la mo máy len ko duoc , xài luon chứ tắt là thua ,

vay bay gio mình còn cach nao restore ko

cám ơn
@phongunlock bi dinh sofft dfu do ban,shsh tren cydia bi loi het roi,ko dung duoc nua dau
@phongunlock nếu bạn restore dính dfu thì shsh của bạn bị lỗi rồi
bây giờ ai có fw 6.1.2 không còn cách lưu shsh à ,,,
@phongunlock neu ban dang xai 6.1.2 thi dung ifail luu shsh lai di ban,rui dung rednow luu shsh vao cydia lai,minh da luu thu roi
@phongunlock neu ban dang xai 6.1.2 thi dung ifail luu shsh lai di ban,rui dung rednow luu shsh vao cydia lai,minh da luu thu roi
ifaith có lưu shsh à , có dump à ....
dung rui do ban
dongmenbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duongcuong228 bác cho em hỏi em có con 4 world thì đang ở 6.1.2 bị lỗi em dùng redsnow để restore về 6.1.2 thì sau khi nó nạp cái IBBC ramdisk với kernel gì gì ý xong đến bước bật máy lên thì nó sẽ nạp rom vào mà đến bước ý ip4 của em nó cứ boot thẳng vào trong nên redsnow cứ báo lỗi suốt 😔
@dongmenbk máy bạn đang ở 6.1.2 thì bạn dù ifaith 1.5.8 dump cái shsh 6.1.2 ra rồi tiếp tục dùng ifaith tạ fwc nhúng cái file vua dump vào là restore lại ok.
@dongmenbk ban dum bang ifail rui restore bang itune se ko bi loi nghe ban
dongmenbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duongcuong228 mà kể cũng lạ máy em jaibreak với restore toàn ko đc cứ báo lỗi suốt mà sang máy thằng bạn em thì làm phát ăn ngay kể cả về DFU cũng phát xong 😔
@dongmenbk ban dung ired7 dua ve dfu la restore ko bi loi j het
nói chung là 6.1.2 ios ko bao giờ restore thành cong , 5.1.1 thì ok
ai xài 6.1.2 rs gap loi hết , thoi lên luon 6.1.3 đi bác

Evasi0n nhóm hacker này thua Greenpois0n , toàn lõi ,greenpois0n it gap loi hơn ...........
bác 87 dump với ifaith , tôi làm banh laptop rồi còn chua duoc nè bác ơi
quãi quá đi
@phongunlock Lại gặp ông này nửa, để mình nói cái nguyên nhân vì sao mà bạn làm banh cái laptop mà chưa được nè.
Thứ nhất lúc trước mình có đọc bài của bạn, bạn đã tạo 1 fwc nhúng shsh 6.1.2 vào và restore cho cái ip4 của máy bạn, kết quả là máy bạn đã dính soft DFU và bạn đã cố gắng khắc phục nó bằng cách dùng resbnow để fix cho nó khởi động lên, mặc dù nó đã lên, nhưng bạn tắt máy bật lại thì nó lại rơi vào soft DFU tiếp, nên bạn đã lập 1 topic la làng lên là ip4 chạy 6.1.2 không JBU được.
Thứ hai là máy bạn đã dính soft DFU mà bạn justboot cho nó khởi động lên rồi bạn tiến hành dùng iFaith dump cái shsh 6.1.2 ra, nó vẫn dump được nhưng dump ra nó vẫn lỗi, vì cơ bản ngay từ lúc đầu bạn đã dùng cái file shsh 6.1.2 lỗi để bạn tạo fwc, nên bây giờ bạn có dump cái shsh đó ra thì nó sẽ vẫn bị lỗi.
Kết quả cuối cùng bạn đạt được là bạn làm muốn banh cái laptop mà máy bạn vẫn bị dính soft DFU đó.
Nếu 1 cái máy 3gs,ip4 đang chạy ios từ ios bao nhiêu cũng được thì có thể dùng cái iFaith để dump cái shsh của ios đó đang chạy thì tạo fwc nhúng cái file vừa dump vào là restore thành công 100%
Ví dụ như 1 cây ip4 đang chạy ios 6.1.2 giờ muốn restore lại 6.1.2 thì cứ dùng iFaith dump shsh 6.1.2 ra, lúc dump xong là nó sẽ tạo ra 1 file .ifaith, rồi tiếp tục dùng iFaith để tạo fwc nhúng file .ifaith vào thì restore sẽ ok.
Mình nói ở đây là chỉ áp dụng đối với 3gs và IP4.
Mình nói vậy không biết bạn có hiểu không nửa, nếu bạn nghĩ là làm không thành công, bạn có thể gặp mình, mình dump cho bạn xem và rất nhiều người trên tinhte này đã dump thành công để giữ lại fw 6.0 hay 6.1.2 để được JBU.
Bye bye bạn nhé, nói chuyện với bạn mệt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019