Download app trên AppStore.vn bằng IDM trên PC

asterix
17/1/2012 7:20Phản hồi: 97
Mình thấy AppStore.vn là 1 store với rất nhiều các apps "free". Nhưng có 1 vấn đề là AppStore.vn chỉ hỗ trợ duyệt và tìm link tải apps trên iPhone, nên có những apps với dung lượng lớn đến vài trăm MB hay hơn 1GB như "Street Fighter", "Infinity Blade", "GTA","Need 4 Speed",... nếu chúng ta tải với iPhone thì mất rất nhiều thời gian và chưa kể để treo em iPhone hàng giờ đồng hồ xong tải đến 99% e lại đứng đờ ra error :banghead: Với cách làm dưới đây thì bạn có thể dùng AppStore.vn trên PC của bạn và dùng phần mêm hỗ trợ download như IDM để down file IPA về máy rồi cài vào iPhone :bounce:

Với Google Chrome:
Bạn cài Extensions này: "User-Agent Switcher for Chrome"
Lưu ý là Extensions này chỉ hoạt động được trên Chrome ver 17.0.963.0 trở lên, nên bạn phải cài Chrome v17.0.963.0 bản Beta ở link này: Google Chrome v17.0.963.0 Beta

Sau khi cài Extensions bạn sẽ thấy biểu tượng "User-Agent Switcher" bên cạnh thanh address. Bạn click phải chuột vào biểu tượng đó >> chọn "Options"

Click chuột phải >> "Options"

Sau đó cửa sổ User-Agent Switcher Configuration sẽ hiện ra và bạn làm theo hướng dẫn như hình dưới:

Chọn "Permanent Spoof list" >> Domain: appstore.vn/i >> User-Agent String: iPhone 4 >> click "Add"

Bây giờ bạn chỉ việc vào trang AppStore.vn chọn app bạn muốn tải rồi tìm link, click vào icon AppStoreVN
để download :wavespin:

Còn với trình duyệt Safari bạn ko cần cài thêm gì hết, chỉ cần làm theo các bước bên dưới:

Quảng cáo

Vào Preferences

Đánh dấu chọn vào ô "Show Develop menu in menu bar"

Làm theo từ 1 >> 4

Quảng cáo

Sau đó trên thanh trình duyệt bạn xóa "intro.html" đi hoặc bạn có thể click vào nút "AppStore.vn"

Bây giờ bạn đã có thể tìm link và download về PC của mình :wavespin:
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thank nhiều nhé..mình tìm cái này mãi..
bạn pro thật đó cảm ơn bạn nhiều lắm!
asterix
ĐẠI BÀNG
12 năm
welcome welcome ;)
chuoi1437
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy cái app này down về xài cho máy chưa JB được không bạn?
Lưu ý chỉ máy đã JB nhé
lxh1290
TÍCH CỰC
12 năm
hay đấy . đóng dấu . khi nào PC test 😆
à hay quá, đúng là thứ mà rất nhiều người mong đơi, muốn thanks bạn mấy tỉ cái quá mà chỉ có 1 nút thanks 😁. Thanks bác nhé
hjhj ok đấy
kakahaohiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
hiz mình thì duyệt đc appstore.vn trên pc mà ấn vào ko tải đc link, nó cứ báo not found
Topic hữu ích. Tối về test

Sent from my iPad 2 using Tinh tế
lxh1290
TÍCH CỰC
12 năm
sao mà tải User-Agent Switcher Configuration không được nhỉ . toàn sảy ra lỗi , tải lại cũng ko được . có ai bị như mình ko ?
good ! cám ơn nhiều ^^........
bài viết quá hữ ích cảm ơn bạn nhé
Nên dùng safari đơn giản lắm

Vọc tí đã ra rồi thực ra rất đơn giản không cần cài gì cả
chỉ cần chạy link theo đường dẫn sau
http://appstorevn.com/i

/c là chuyện
/m là nhạc
/ tương tự e , f , j
vào tải đi các bác
thật đơn giản ...
asterix
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình tìm link vẫn tải đc bình thường. Bạn tải app gì vậy ....?

User-Agent Switcher chỉ chạy được trên Google Chrome version 17.0.963.0 Beta trở lên thôi bạn nhé. Bạn down Chrome v.17.0.963.0 Beta ở link này:

Chuẩn là như vậy ;) nhưng chỉ với safari mới chạy trực tiếp theo link như vậy đc thôi ^^
Hehe. Vậy thì thay vì dùng gg chrome down safâri cho lẹ

---------- Post added at 12:18 AM ---------- Previous post was at 12:18 AM ----------

nó hiện lên như thế làm sao để down vậy bạn
asterix
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau khi click vào "Tìm link tải" thì bạn click vào 1 trong 2 cái mũi tên màu đỏ như ở hình dưới đây
hic sao mình nhấn vào nó chuyển sang phần mô tả mới khổ chứ

---------- Post added at 12:32 AM ---------- Previous post was at 12:25 AM ----------

vẫn không được bạn,bấm vào là tự động nó load lại trang chẳng biết bị gì,mấy file này là đuôi như thế nào để mình thêm vào IDM xem
asterix
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn vào IDM của bạn >> "Options" >> chuyển sang tab "File types" >> bạn thêm vào đuôi file "IPA" >> OK
vẫn bị lỗi chạy trên safari thì ok,cảm ơn bạn nhé
binhuynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
so good..
thank u so much. 😃
Down trên iPhone thì cũg k đến nỗi nhưg mà khổ cái tốn pin vs out ra là down lại, 😁
Mà sao cài cái chrome v17 k đc nhỉ? Down về rồi nhưg kick vào thì k chạy, =.=
Em cũng giống bác, down về xong click không chạy. Bác nào biết giúp em với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019