Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Driver] Hướng dẫn cài đặt kết nối giữa LG-GT540 với PC

character_boy
16/2/2011 10:51Phản hồi: 56
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ơi cho mình hỏi.bạn cài những Driver này là cho Win Xp hay Win 7 vậy.mình dùng cho Win 7 làm giống như bạn hướng dẫn mà không kết nối thông qua LG PC Syn được.....có còn Driver nào cho Win 7 nữa không bạn........Thank!
Đây là win 7 bác ạ. Nó đầy đủ cả, không thiếu cái nào, bác kiểm tra xem các bác đã làm đúng như thế không nhé
cách tốt nhất là lên 2.3.3 đi,ko phải root làm gì cả,lần trước mình cài 2.1 root xong rồi app2Sd xong xuôi dùng được 1 lúc rồi bị FC liên tục nên lên 2.3.3 chạy mượt mà lại ổn định,còn đỡ tốn pin nữa
Uh.Mình kết nối được rùi,nhưng hay bị disconnect lắm bạn à,Có bạn nào bị disconec giữa Phone và PC giống mình không.khắc phục thế nào vậy..ah Mình còn cài thêm cả driver của Google mới kết nối được...còn không thì không..
Nếu là bản 2.1 của VN thì kết nối bình thường sync tốt.
Còn là bản 2.3 mod của Nga thì LG PC SUITE không nhận đâu bác nhé
Về lỗi lúc nhận lúc không thì bác thay cái cáp nối khác xem sao, rất có thể là do cáp nối đó.
Mình mua thì máy đã được cài lên 2.1 rùi.có tiếng việt nhưng không biết là bản của ai làm ra.Bạn cho mình hỏi thêm là khi Backup danh bạ thì bạn có backup được trên thẻ Sim không.mình không Bakup trên thẻ sim được.chỉ có trên máy thôi.Thanks!
Nếu bản của Nga không nhận PC suite thì làm thế nào đê up lên các bản ROM khác hả bạn...
Có bạn nào có biết nơi nào bán bao da của LG GT540 không....
Ở nơi khác em không biết, chứ ở Hà Nội cứ lên chợ đêm Long Biên có hết bác ạ....

---------- Post added at 04:57 PM ---------- Previous post was at 04:55 PM ----------

Chỉ backup bộ nhớ máy thôi bác ạ, nếu bác muôn lưu 1 contact trên sim bác phải lưu trên máy trước rồi dùng phần mềm contact2sim để chuyển sang sim bác nhé

---------- Post added at 04:58 PM ---------- Previous post was at 04:57 PM ----------

Làm theo hướng dẫn chữ kí của em !
Cảm ơn bạn đã nhiệt tình trả lời..
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
13 năm
a ơi cho e hỏi , sao e làm đúng theo a hết các bước rùi , tới bước" Giữ nguyên trạng thái và tắt máy: Ở đây máy điện thoại sau khi tắt sẽ tự động khởi động lại và đồng thời trên PC ở góc phải màn hình sẽ xuất hiện biểu tượng báo cáo đang cài đặt thành công các driver và khi đó Pc và điện thoại đã được kết nối với nhau." , e đã tắt máy, và nó cũng đã khởi động lại , nhưg màn hình máy tính của e nó chả hiện lên cái gì cả , em vào Pc Suite cũng hok nhận lun, help me ....!
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
13 năm
haiz ....! cuối cùng nó cũng nhận rùi a ơi ,nhưg em đồng bộ hóa danh bạ,tin nhắn ... không được , nó báo là " đồng bộ hóa bị bỏ dở", mà cái đó có cần thiết hok anh , nó báo đã được kết nối với GT540 là được rùi đúng hok a ....?
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác cho xin cái link down LG PC SUITE IV với, giờ lên trang chủ lg nó không cho down nữa
http://webtrickz.com/download-lg-pc-suite-iv-with-lg-air-sync/

Vào đó rồi down về nhé bác.
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi dời, 1 luồng, đầu tiên là 8kb/s lúc sau là 545bytes/s
Còn hơn là không có :eek: hi
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
13 năm
cũng như không có thôi mà, đợi sao nổi
nghia28691
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác ơi, em down cái z4root rồi, cop vào trong thẻ nhớ, dùng cái OI File Manager cài nó rồi, em chọn cái dòng permanent root, vậy nó cứ chạy mãi, vòng quay mãi, chẳng hiểu làm sao nữa bác ạ, em phải làm thế nào bây giờ
Nếu không được thì tắt máy đi rồi làm lại bác ạ. :eek: Mà bác lên ROM 2.3 đi, 2.1 dùng chán òm à :eek:
Sao e ko kết nối được với máy tính nhỉ,khôi phục cài đặt gốc thì nó đen xì màn hình,bác ở đâu thế.Làm giúp e với
Hà Nội bạn à! Nếu ở HN và cần thi mang mình fix dùm
Anh ở chỗ nào ạ,cho e xin số điện thoại được ko?,e ở khương trung ạh,máy của con vợ e mà,nó kêu tự nhiên đang gọi bị đơ.
Mình ở Cầu Giấy ! Có gì thì cứ Pm qua 01294771621 - Tên Hà
các bác ơi, e dùng con legend, thì cài driver usb kiểu j hả các bác, các bác hướng dẫn e cái, e gà ngu lắm
máy e cài 2.3.4 mà ko thấy SD card & phone storage settings, chỉ có storage settings,ko thấy Mass storage only đâu, cài đủ kiểu driver mà ko đc. ai help em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019