Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dropbox - Dịch vụ lưu trữ trực tuyến tuyệt vời cho Windows, Mac, Linux

Nam Air
9/10/2010 9:13Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tkhiem
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xin các anh cho hoi: Thế cái cty thiet kế/viét ra cái dropbox này nó dùng chi phí gì nhỉ 🤔. Như a gì ở trên nói, mình cũng sợ 1 ngày đẹp trời nào đó nó đòi thu phí thì chăc tiêu :-s. Nếu hoàn toàn miễn phí, thì quả thật đay là dịch vụ tuyệt vời (hoạt động tuơng tư MobileMe, nhưng ko có phí).

Hay là nó sẽ charge những người cần trên 2GB?
nó có bán dịch vụ bạn ạ, nếu muốn có hơn 2GB thì bạn có 2 cách:
1 là mời bạn bè cùng xài, mỗi một lần mời bạn sẽ có thêm 250MB
2 là mua dịch vụ, bạn có thể mua dịch vụ 50GB với phí hình như là 10$/ tháng (100$ 1 năm) hoặc 100GB với giá 20$ một tháng, (200$ 1 năm )
tkhiem
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng rồi, mình vừa cài xong và vừa thấy trong đó n1o cũng báo giá như vậy 😃.
Quả là tiện lợi nhỉ. Thấy trên iTunes lâu rồi, nhưng chưa biết rõ công dụng. Đúng là thứ mình cần đây 😃

Tặng a [MENTION=21346]Airblade14[/MENTION] vài tấm hình vừa chụp trên iPad, làm việc với DropBox:

Oxi
CAO CẤP
13 năm
Lâu nay nghe tới dropbox mà ko để ý. Nay đọc bài này thì thấy hay quá đi!
Chỉ để ý là dạo này MOD hay dùng Apple quá nhỉ 😁
risusu
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm thế nào mà add phần mềm này iphone vậy? mình làm pc thì oki but đưa vào iphone thì pó tay. mong bac chỉ dùm
Sao mình dùng link của bác airblade14 mà chưa được thêm 250mb vậy ta

---------- Post added at 09:44 PM ---------- Previous post was at 09:43 PM ----------

Vô appstore tìm rồi cài vô
tkhiem
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nguời giới thiệu, nghĩa là anh [MENTION=21346]Airblade14[/MENTION] mới đc thêm 250 MB thôi 😁
bạn đang có 2.25GB, nghĩa là bạn có thêm 250MB free rồi đó 😃
nhon
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn check mail sẽ có mà. Cả 2 đều được, giới hạn tới 8GB. Nên càng nhiều càng tốt.
namdisco
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks nhiều.rất hữu ích
Well, một nhược được chết người của DB là nó chỉ cho sync TRONG folder Dropbox. Đó là lý do mình dùng Windows Live Sync (mặc dù đang dùng MacOS). Cả 2 đề free 2GB, dù với DB và affiliation program, chúng ta có up to 8GB
Dịch vụ lưu trữ trên mạng khá nhiều, miễn phí cũng không ít. Nhưng ít dịch vụ nào cung cấp chương trình quản lý trên desktop như Dropbox. Chương trình này có tính năng sync realtime giúp cho việc lưu trữ và chia sẻ dữ liệu của bạn trở nên đơn giản và an toàn hơn bao giờ hết. Hơn nữa, Dropbox khá thông minh khi triển khải chương trình quản lý trên nhiều nền OS khác nhau, ngay cả trên nên di dông như iOS. Thật hấp dẫn.
Có thể là nhược điểm, nhưng cũng có thể là ưu điểm. Tùy cách nhìn nhận. Cá nhân mình ban đầu cũng khá khó chịu với việc này vì mình phải thay đổi thói quen tổ chức thư mục làm việc. Nhưng đổi thử rồi vẫn thấy tốt, không ảnh hưởng gì cả.
em thì xưa giờ tất cả dữ liệu làm việc đều nằm bên trong 1 folder, bên trong lại phân ra nhiều folder khác nhau, cho nên em chỉ cần dời 1 cái 1 là xong, hihi
polyester
TÍCH CỰC
13 năm
về máy dạng này thì nhiều lắm, mobileme của apple, dropbox, và 1 thằng hiện đang xài tạp hài lòng hơn hẳn máy thằng kia là livedrive, thằng livedrive này thì tốn phí hàng tháng hoặc chọn 1 năm tùy người xài. livedrive cho free trial 15 ngày, nhưng đc cái backup limited, briefcase (giống dropbox va idisk) limited luôn , xài ok đặc biết nó có khả năng upload tự động và tốc độ cực cao mạng cùi bắp nhà mình up máy cai idisk va dropbox toan 20-30kb là mừng nhưng với livedrive thì 80-100kb là chuyện bình thường, khoái nhất là để nó upload hết tự động cả máy tính, và 1 điểm tuyệt nữa là khả năng stream video, music xem online tuyệt vời.
ví dụ mình upload ca thư viện nhạc phim lên đó hết khi cần có thể xem trực tuyến trên iphone, ipad, và Blackberry khá mượt.
các bạn tham khảo trang web nó tại đây (lưu ý đây là dịch vụ trả phí) livedrive.com
AC87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe giới thiệu thì thấy rất hay nhưng một câu hỏi đặt ra là nó có bảo mật không? Cứ liên quan đến công việc mà để tài liệu của mình up tự động lên host thì có nguy cơ làm lộ bí mật công ty như chơi! :sleep:
NTP
Trứng
13 năm
Câu hỏi rất chính xác, đặc biệt lưu ý các bạn khi share file, vì phần này nếu không kiểm soát kỹ, thực sự là một tai họa, bản thân tôi đã từng vô tình access vào file của cấp trên (dĩ nhiên là thấy rất nhiêu thông tin quan trong) và qua đó thấy rằng việc bị lộ thông tin ra ngoài là rất cao.
How secure is Dropbox?

Your files are actually safer while stored in your Dropbox than on your computer in some cases. We use the same secure methods as banks and the military to send and store your data.
Dropbox takes the security of your files and of our software very seriously. We use the best tools and engineering practices available to build our software, and we have smart people making sure that Dropbox remains secure. Your files are backed-up, stored securely, and password-protected.
Nobody can see your private files in Dropbox unless you deliberately invite them or put them in your Public folder. Everything in your Public folder is, by definition, accessible to anyone. Otherwise, the only way to access the files in your Dropbox online is with your username and password.
For Our Advanced Users
Dropbox uses modern encryption methods to both transfer and store your data.

• Shared folders are viewable only by people you invite
  • All transmission of file data and metadata occurs over an encrypted channel (SSL).
  • All files stored on Dropbox servers are encrypted (AES-256) and are inaccessible without your account password
  • Dropbox website and client software have been hardened against attacks from hackers
  • Online access to your files requires your username and password
  • Public files are only viewable by people who have a link to the file(s). Public folders are not browsable or searchable
  • Dropbox employees aren't able to access user files, and when troubleshooting an account they only have access to file metadata (filenames, file sizes, etc., not the file contents)
Dropbox uses Amazon's Simple Storage Service (S3) for storage, which has a robust security policy of its own. You can find more information on Amazon's data security from the S3 site or, read more about how Dropbox and Amazon securely stores data.

---------- Post added at 10:30 PM ---------- Previous post was at 10:27 PM ----------

dropbox coi phim nghe nhạc xem hình thoải mái 😁
AC87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bác Airblade14, đọc phần trích dẫn về vấn đề bảo mật thì mình cũng có an tâm hơn một chút. Nhưng nói thật là mình thấy các bạn ngày nay nói rất chính xác, "thời buổi này chả tin được bố con thằng nào" :D Nó tuyên bố vậy chứ biết mấy security tools nó dùng có đúng không. Mà đến cái thằng Google nó còn truy cập vào data của người dùng nữa là, nên chắc là sử dụng cái này mình vẫn sẽ tránh những tài liệu quan trọng ra thôi! ^^"
😃 mỗi người một nhu cầu mà bạn, he he😃
wall_iscol
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bạn nào du g ReadleDocs cũng có thể lấy dữ liệu từ tài khoản dropbox. Nói chung dịch vụ này rất tuyệt vời. Có thể truy cập dữ liệu đồng bộ khắp mọi nơi.
Em đã cài và dùng thử,nói chung là hài lòng.....có cái lưu trữ, nhưng muốn nhiều hơn thì nhiều tiền 😔
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thoạt nhìn icon giật mình tưởng là Tortoise SVN 😁
pham123
TÍCH CỰC
13 năm
anh em giúp đỡ nhé , em đang cần them dung lượng , cám ơn anh em rất nhiều 😃
http://www.dropbox.com/referrals/NTEyOTgyODE3OQ
Mình cũng đang dùng cái này, quả thật là rất tiện lợi! 😁

Xu hướng

Bài mới