Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dropbox hiện có 275 triệu người dùng, tiết lộ dự án Harmony để làm việc nhóm hiệu quả hơn

Duy Luân
9/4/2014 22:19Phản hồi: 51
Dropbox hiện có 275 triệu người dùng, tiết lộ dự án Harmony để làm việc nhóm hiệu quả hơn

Trong buổi giới thiệu sản phẩm mới diễn ra, Dropbox cho biết rằng hiện công ty đang có 275 triệu người dùng, tăng mạnh so với con số 200 triệu hồi tháng 11 năm ngoái. Dropbox cho biết thêm rằng hiện hãng đang thuê 700 nhân viên để làm việc trên nhiều dự án khác nhau. Về mặt tài chính, công ty mới đây đã tìm được nguồn đầu tư 500 triệu USD và hiện họ đang có giá trị thị trường vào khoảng 10 tỉ USD. Cũng trong dịp này Dropbox gỡ mác beta khỏi dịch vụ Dropbox for Business và cho biết sản phẩm đã sẵn sàng để phục vụ đối tượng khách hàng doanh nghiệp với giá 15$/người dùng/tháng (không giới hạn dung lượng). Dropbox for Business có tính năng tách biệt không gian lưu trữ cá nhân với không gian chung dành cho công việc, cùng với đó là nhiều công cụ quản trị dữ liệu từ xa dành cho quản trị viên IT.

Dropbox cũng tiết lộ là họ đang làm phát triển một dự án mang tên Harmony. Theo lời giải thích của hãng thì công cụ này sẽ giúp người dùng biết được những ai đang chia sẻ tài liệu với mình và những ai đang cùng biên tập một file được lưu trên Dropbox. Người dùng cũng có thể tải phiên bản mới nhất của tài liệu cũng như chat với những người khác trong nhóm. Nói cách khác, Harmony có chức năng tương tự như Google Drive, tuy nhiên nó không chạy trên nền web mà sẽ được tích hợp thẳng vào những ứng dụng văn phòng trên PC (trước mắt hỗ trợ cho Microsoft Office). Hiện chưa rõ bao giờ thì Harmony chính thức ra mắt.

Nguồn: TechCrunch, CNET
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tanviet12
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng Google Drive hay Dropbox đây 😁
@tanviet12 Dùng fshare:D
simbacon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tanviet12
MEGA đi bạn, keke. sau mộ thời gian không xài bây giờ quay lại thấy nó hơn Dropbox nhiều, tốc độ up-download,App desktop nhanh
Công nhận xài Dropbox này sướng, smartphone mình có 16Gb cài game và app là full rùi, nên ảnh thì cứ tống hết lên dropbox nên tiết kiệm đc kha khá khoản dung lượng
Dropbox nhanh nhất và gọn nhất

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn mobile app
Mình xài cả Google Drive, OneDrive va Dropbox thì dropbox vẫn ok nhất. Chỉ có nhược điểm là free lưu trữ ít tuy nhiên chịu khó mời mọc thì vẫn lên được 16 GB.
Không bõ công nghịch ngợm hơn 1 tiếng để tăng max dung lượng free lên tầm 23 GB 😁
Cài thêm cái apk Dropbox trích từ máy S4 ra là có thêm 23GB dùng trong 2 năm nữa :D
Hề hề
@caohuyduc bác cho em xin apk đk ko
@Hoàng Đức Tân đây này xoá đi cài vào là được 23GB trong 2 năm
http://www.tinhte.vn/threads/thu-thuat-dropbox-them-23gb-dung-luong-mien-phi.1229208/
huanneu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@caohuyduc Không biết bác dùng ref thật hay ref ảo(e-mail giả, không tồn tại) chứ việc lên 23Gb các đây hơn 1 năm em đã làm rồi, và có 4,5 acc 21,8Gb, xong rồi cách đây 4 tháng Dropbox phát hiện mail đểu nên về 5,8Gb hết rồi.
Hì hục lập 32 email để làm ref, mất những 1 tuần, giờ lại lên 22,8Gb rồi. nên là bác mà theo hướng dẫn trên mạng, dùng email dỏm thì coi chừng nhé 😆
@caohuyduc thank bác
Mình thì đang có 64.75gb dropbox, dropbox là tốt nhất.
Devil311
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tài khỏan của mình bây giờ không đăng nhập được dropbox nữa ==! Đăng nhập thì nó báo không gửi tin nhắn về điện thoại được, Mà không có chỗ để forgot điện thoại 😔
@Devil311 bạn giống mình, tài khoản gần 20Gb tài liệu, bật xác minh 2 bước mà bây h ko làm cách nào vào đc phần Lost Phone để nhập mã dự phòng, ngậm ngùi đang chuyển dữ liệu dần sang Google Driver
thằng này dùng rất tốt so với google drive và onedrive. Nhưng dung lượng miễn phí ít quá. Mình mời mãi mà mới được có hơn 11 gb
@phamchien31283 bốt cho nhanh 1 tiếng là đủ 32 người full
23gb xài mãi k hết
Mình có tài khoản Dropbox bật bảo mật xác minh 2 bước, khi bật nó vẫn gửi mã xác nhận về dt của mình dc, nhưng sau đó cứ đăng nhập nó vẫn vào nhưng báo không thể gửi sms về số dt của bạn? ai bị vậy ko giúp mình?
Em là nữ muốn tăng dung lượng lưu trữ dropbox mà thấy làm máy chủ phức tạp quá đi. Các anh giúp em ref với nhé. Link đăng ký là: https://db.tt/pIPMV4TQ

Dropbox.com

Dropbox helps you simplify your workflow. So you can spend more time in your flow.
dropbox.com

Cảm ơn các anh
Mình cũng bị lỗi xác minh tin nhắn. Chắc là mấy ông nhà mạng lại phá phách gì rồi.
galamco
TÍCH CỰC
10 năm
đã dùng qua mấy cái cloud khác bao gồm cả onedriver hay gg driver
thấy cái dropbox này ngon và ổn định nhất 😁
giảm giá mua dung lượng đi là múc liền,đúng là dropbox vẫn là ổn định nhất trong các đám mây
polyester
TÍCH CỰC
10 năm
drobox thì sướng mà chát 😔 drive thì ngon bổ rẽ 2$ tháng 100gb :( đang dần chuyển qua drive xài quá 100$/ 50gb dropbox thì căn thiệt
yokel
TÍCH CỰC
10 năm
Sao mình kiểm tra dropbox của mình tổng dung lượng hơn 50 gb free? Bạn nào biết làm sao mình biêt được tài khoản dropbox mình free trong 1 năm ,2 năm hay vĩnh viễn không ?
huanneu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yokel theo mình 50Gb ấy là do bạn sử dụng smartphone S3 nên được dùng free 2 năm thôi. còn vĩnh viễn 50Gb e là "khó- nam cường" 😁
tui ham hố nhờ ng khác active vụ mấy chục gb promortion của ss, tưởng sao cả năm xài chưa tới 1 gb 😁, còn dư tận 57gb:D
thangtl
ĐẠI BÀNG
10 năm
voted cho DB, mong sao khi có nhiều chức năng & khách hàng hơn thì không LOẠI ~ khách hàng FREE như thằng SugarSYNC đã làm
tien138
ĐẠI BÀNG
10 năm
trước dùng dropbox cái ID gần đầy rồi giờ mới sang Gdrive

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019