Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dropbox ra mắt ứng dụng giúp quản lý, chia sẻ ảnh Carousel, có bản cho Android và iOS

Duy Luân
9/4/2014 22:13Phản hồi: 20
Dropbox ra mắt ứng dụng giúp quản lý, chia sẻ ảnh Carousel, có bản cho Android và iOS
Bên cạnh phần mềm Mailbox mới, hôm nay Dropbox còn ra mắt một ứng dụng mang tên Carousel để giúp người dùng lưu trữ và quản lý hình ảnh và video của mình một cách dễ dàng hơn. Carousel có khả năng hiển thị những hình ảnh đã được upload lên tài khoản Dropbox của người dùng cũng như lấy ảnh nằm trong thư viện của thiết bị di động. Các ảnh nào chưa được lưu lên mây thì Carousel sẽ thực hiện việc đó giúp người dùng, tương tự tính năng tự động sao lưu của app Dropbox. Ứng dụng này còn có một thanh thời gian ở cạnh dưới màn hình để chúng ta cuộn nhanh đến thời điểm có ảnh mà mình muốn xem.

Carousel được thiết kế để chúng ta có thể nhanh chóng chia sẻ ảnh, video với bạn bè và người thân với nhiều chế độ khác nhau: chia sẻ từng ảnh lẻ, chia sẻ nhiều hình cùng lúc hoặc chia sẻ cả một album. Vì các ảnh đã được đẩy lên Dropbox nên người nhận chỉ cần mở ứng dụng Carousel trên máy của mình ra và xem, không phải đợi chờ thêm gì nữa. Bên trong app còn có một tính năng cho phép người dùng vừa chia sẻ ảnh vừa chat với nhau.

Hiện Carousel đã bắt đầu cho tải về sử dụng miễn phí và tương thích với cả iOS lẫn Android.

Tải về Carousel cho iOS
Tải về Carousel cho Android

Nguồn: Dropbox
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá tuyệt
okono
TÍCH CỰC
10 năm
Thế ko muốn nó upload lên mây thì có tắt được ko.
badboy1989
ĐẠI BÀNG
10 năm
@okono Mình vẫn dùng dropbox để lưu ảnh mà, sợ mất dt cái thì khổ. Cũng có chế độ tắt đồng bộ vs camera ma bạn
hay
chết rồi sắp bị cốc cốc kiện vì bản quyền logo rồi 😁

@dxpro1991 đang định cm
@dxpro1991 ồ, bác soi kinh thặc 😆
Để bữa nào xài thử app mới này coi sao o_O
olala minh coment dc roi
Hay quá, test ngay & luôn cho đống thiết bị của mình
Dung lượng sao nhỉ
@ste7en9x91 Sau khi cài carousel dropbox trên smartphone, trên máy tính nó hiện popup dropbox thông báo dung lượng lên ~21G ( dung lượng cũ ~18.5G)
Tuyệt 😁
Tình hinh là không thể tăt chức năng auto upload! Nếu vậy thì lại phải chia tay em thôi!
Dung lượng carousel là 2G thôi nhé.
napoliti
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao hiểu sao em vào appstore ko thấy nhỉ? Bấm vào link trên chạy ra appstore rồi trắng bóc.?
chac phải vào store us , hôm qua tìm store việt ko có office luôn
napoliti
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Petervu Cũng ko có luôn, lạ thật
kimchammong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Like cốc cốc
ngon nhể
Bạn nào muốn nhận thêm 500mb khi sử dụng dropbox thì đăng ký tài khoảng theo link này nhé : https://db.tt/pVe9kzyg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019