ĐT Android cài hệ điều hành iOS

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi caohwng, 15/12/11.

1. caohwng

caohwng Thành viên

Các cụ ơi, có cụ nào mod iOS để cài được vào máy Andoid chưa vậy....
    Nếu chưa có thì tại sao vậy?
    Có cao thủ nào làm được như thế không....

Thớt này e tạo đã lâu mà chưa khích được hacker nào nghiên cứu được. Đến nay khi nhiều máy bị khoá icloud tôi đề nghi nghiêm túc là các hacker chuyên nghiệp nên nghiên cứu để ip5 hay 5s có thể chạy được android để đỡ bị tháo bán linh kiện khi bị khoá icloud
    :

Sửa lần cuối: 30/3/14
  2. tridung1988

tridung1988 Thành viên

úi zời. tưởng cao thủ này cài được rồi. nhìn cái tit mà khiếp wa!

3. voiconlove

voiconlove Thành viên

Nếu bạn thích phong cách của IOS thì cài rom MIUI nhé.Chứ còn giống 100% thì mua 1 cái Iphone về dùng 2 tay 2 súng

4. lillendy909

lillendy909 Thành viên

Phiền bác đổi lại cái tit dùm...giật gân quá =='
    Tại sao Androidphone k thể cài iOS à?
    Theo hỉu biết của em thì Android là HĐH mã nguồn mở -> Ip có thể cài Android, còn iOS là HĐH mã nguồn đóng -> Android phone khôg thể cài đc iOS ^^

5. sevenl0ve

sevenl0ve Thành viên

Giật gân thật.mình mới thấy iphone chạy android thôi,chứ chưa thấy con ăn roi nào chạy IOS.Chủ topic thử phát cho anh em đc mở rộng tầm mắt nhé.

---------- Post added at 11:51 PM ---------- Previous post was at 11:49 PM ----------

Bro nhìn cái avatar "séc... xy" wa.ọc ọc

6. Vamp1re

Vamp1re Thành viên

Android kai i0s vo van nhai tao la zui do

7. tridung1988

tridung1988 Thành viên

[/COLOR]

Bro nhìn cái avatar "séc... xy" wa.ọc ọc[/QUOTE]

Hwa vừa đi tắm biển, tiện thể làm pose.^^

8. satiolimited

satiolimited Thành viên

sexy bằng mình ko?kakka

9. cugung212

cugung212 Thành viên

Android là Android. iOS là iOS. 2 nhân khác nhau, khả năng nhận thiết bị lạ (wifi, bluetooth,...) của iOS hầu như không hỗ trợ nên việc chuyển iOS lên 1 máy khác rất khó khăn. Có cách nhanh nhất là cài 1 Launcher gần giống iOS vào xài vì Android hỗ trợ thay đổi giao diện rất uyển chuyển.

---------- Post added at 02:33 PM ---------- Previous post was at 02:31 PM ----------

mã nguồn đóng hay mở là do nhà SX. không liên quan gì hết nha bạn. cả 2 đều trên nền unix phát triển ra.

10. caohwng

caohwng Thành viên

Giống hay khác thì mới cần các cao thủ mod lại mà các bác, nếu cài giao diện giống thì đơn giản quá, cái e cần là cài iOs đã mod để dùng phần mềm appstore.
    E nghĩ là có thể làm được nhưng các cao thủ chưa ra tay thôi.

11. maverickdl

maverickdl Thành viên

mún mod phải kiếm dc source chứ bác. mã nguồn đóng làm sao mà edit lại dc

12. lillendy909

lillendy909 Thành viên

đây chính là điều em ngĩ !

13. kevin2210

kevin2210 Thành viên

mua ip ma dung topic vớ vẩn thậtt

14. lillendy909

lillendy909 Thành viên

bác 6 * mà fát biểu kì vậy?
    1 vấn đề để thảo luận ảnh hưởng gì bác à?
    bạn ấy thấy IP có thể cài Android nên ngĩ điều đó cũng làm ngược lại được thôi !

15. BietSoSoThoi

BietSoSoThoi Thành viên

Xài IP thấy chán mới mod android vào.. chứ xài android rồi thì cài ios vào làm gì nhỉ.. vãi.! hehe

hanhduyen173 thích nội dung này.
  16. ww.pick

ww.pick Thành viên

Gớm cứt ...... Gớm cứt ngu còn tỏ ra nguy hiểm

17. bshuy2003

bshuy2003 Thành viên

Theo tôi, mỗi hệ điều hành đều cần phải có bản sắc riêng. Tôi ghét rom MIUI vì đã được xây trên nền cm7 mà nhìn ngoài lại giống iphone quá. Chủ thớt bài này nghĩ cũng vô duyên, đã androi thì còn bày vẽ làm cho giống iphone thì có ý nghĩa gì? Còn có người chê iphone ư? Nhiều lắm, nhưng ai cũng phải thừa nhận rằng ios5 chạy mượt và nhanh lắm, hơn gingerbread của androi nhiều. Nguyên nhân 1 phần do ưu việt của hệ điều hành, phần nữa là không hỗ trợ flash nên nhẹ. Nhưng vì không hỗ trợ flash nên tôi không ưa, vì thế chẳng cần cố làm cho giống iphone làm gì.

18. thachlam101010

thachlam101010 Thành viên

Ôi dồi thấy cái tit hết hồn. giật mình thật =)). đổi tit đi bác ơi

19. PhongPoseidon

PhongPoseidon Thành viên

nhìn title, rớt chén cơm!

20. lillendy909

lillendy909 Thành viên

Thớt từ 1 năm trước lôi lên chi đấy?