[Dự đoán] iPhone 5S sẽ có phiên bản màu vàng, dung lượng 128GB, camera 8MP, F2.0

levuongthinh
16/8/2013 13:28Phản hồi: 193
[Dự đoán] iPhone 5S sẽ có phiên bản màu vàng, dung lượng 128GB, camera 8MP, F2.0

Ming-Chi Kuo, nhân viên của công ty chứng khoán KGI Securities là một trong vài nhà phân tích hay có những dự đoán đúng về các động thái của Apple. Hôm qua, Kuo đã gửi một bảng nghiên cứu cho các nhà đầu tư với vài thông tin chi tiết về chiếc điện thoại iPhone 5S, trong đó Kuo tin rằng chúng ta sẽ thấy sự xuất hiện của một chiếc iPhone thế hệ kế tiếp có nước sơn màu vàng, cùng với dung lượng lưu trữ 128GB.

Thật ra đã có khá nhiều tin đồn trước đây về việc chiếc iPhone 5S sẽ có màu vàng, nhưng rõ ràng là chưa có thể tin ngay được. Dù vậy, Kuo khẳng định điều này, vì theo ông nó sẽ giúp iPhone 5S trở nên khác biệt so với các phiên bản trước đây.

Về mức dung lượng 128GB cũng là một điều khá bất ngờ. Xét về mặt kỹ thuật thì Apple hoàn toàn có khả năng tích hợp ổ SSD 128GB lên một thiết bị như iPhone từ vài năm trước, và họ cũng đã âm thầm phát hành phiên bản iPad 4 128GB hồi năm ngoái. Tuy nhiên, đây là lần đầu tiên chúng ta có thông tin từ một nguồn đáng tin cậy về việc iPhone 5S cũng sẽ có dung lượng 128GB. Đây có vẻ là một nâng cấp tốt, nhưng thiết bị mà thực sự cần mức dung lượng 128GB nên là iPod touch, để biến nó thành sự thay thế hoàn hảo cho iPod Classic. Khi Apple ngày càng chú trọng hơn đến iCloud, thì dung lượng 128GB gần như không hiệu quả trên một thiết bị có kết nối di động.

Cuối cùng, Kuo dự đoán về con chip CPU sẽ được trang bị cho iPhone 5S, chip A7, mà theo anh thì nó sẽ nhanh hơn 20%. Một điểm thú vị khác mà Kuo dự đoán là iPhone 5S vẫn sẽ sử dụng camera 8MP, chứ không phải là 12MP như các tin đồn trước đây. Kuo nghĩ rằng độ mở của camera trên iPhone 5 sẽ được tăng lên mức ấn tượng là f/2.0, trong khi đó 2 đèn LED flash kép sẽ giúp cải thiện chức năng chụp đêm. Rõ ràng nâng cấp này đáng gía hơn việc tăng độ phân giải, vì thật sự trên điện thoại thì độ phân giải không phải là tất cả.

Theo các thông tin hiện có thì Apple sẽ tổ chức sự kiện giới thiệu iPhone 5S vào ngày 10/09 tới đây. Hãy chờ xem!

Thêm một số hình ảnh rò rỉ iPhone 5S màu vàng từ trang Macboutic.fr:

193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hơi bị được đấy. Nhưng ra đường cầm cẩn thận kẻo mất cánh tay 😃

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
ô cải tiến hay cải lùi
tctvn
TÍCH CỰC
11 năm
@mrlehoainam92 cải bướng 😁
@mrlehoainam92 vậy theo bạn thì bạn thông minh hay ngờ u
@boybala liên quan vãi 😃
@mrlehoainam92 rất liên quan vì bạn đánh giá dc bản thân mình thì sẽ đánh giá dc cái câu bạn cm...ok
Có nên từ bỏ 5 để lên 5s???

Sent from my iPhone using Tapatalk 2
@takasi01 5 la ngon roi
neu la ifan nen lên
@takasi01 vậy hãy trả lời trước câu hỏi . có tiền ôn ?
@Net0925345000 Dám hỏi câu này thì đã có đủ đk để lên, nhưng vẫn đang nghĩ là những gì mình bỏ ra có đáng không hay tiếp tục chờ đợi 1 cái gì đó tốt hơn thế

Sent from my iPhone using Tapatalk 2
Ko biet bao nhiêu tiền
vừa đọc tweet của CultofMac. Tinhte dịch tin về Apple lẹ thiệt
dùng iphone từ đời iphone 2 đến iphone 5 đến h này hết cảm hứng dùng nữa, đang dùng LG g pro cảm thấy thật sự hài lòng
hy vọng iphone 6 sẽ đột phá, chứ 5s như thế này làm nản lòng người dùng
@whitesnight24 Bạn nản hay ai nản thì cứ LG hay ss mà quất, còn ng khác vẫn dùng như thường, sao bạn nghĩ ai cũng giống bạn nhỉ! Mà ko biết có phài dùng từ ip2 đến 5 ko hay là 2 thôi!!! Cứ nói đột phá, bạn thử nghĩ xem có cái j thì thành đột phá nào? Bắn nhau đc chăng? Hay pin năng lượng mặt trời? Hay để trươt patin đc nữa...
Màu như trên thì xấu 😃 Vàng như Beeline hở :rolleyes:
Mình không thik apple nhưng nếu là phiên bản 128Gb thì sẽ khác. Hiện tại mình toàn dùng S4 kèm SD Card 64Gb nhưng vẫn chưa đủ. Trc cũng hy vọng với Sony Yoga (là Z bây giờ) 128 Gb nhưng đều thất vọng. Công việc cùa mình đòi hỏi cái dung lượng lưu trữ lớn..............
@quangtoan8910 khiep qua day, ban luu cai j ma kinh the
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
@quangtoan8910 công việc làm trên máy tính mà nhét vào con phone.sao ko mua 3 thẻ 64g nhét vào s4 ý.... haiz vê lờ...làm con ipod video chẳng hạn
cái kiểu cmt ip mà 128g thì mua,rùi này nọ.nghe nó nhảm vê lờ
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
@thiennhan2566 ngta làm công việc bác à...
2323293
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangtoan8910 S4 có hỗ trợ USB OTG mà, làm 1 con USB 128GB, copy tài liệu vào đấy, cần thì cắm vào ĐT qua sợi cable OTG, tha hồ đọc, bạn làm 1 nắm ÚB thì có mà chứa cả TB cũng vô tư.
Giống như hình minh họa bên trên thì đẹp và sang trọng quá !
Nhìn mầu vàng đẹp quá, đang định đem em IP5 đi mạ vàng mà chưa được vì muốn nâng cấp 5S.
Mà dung lượng 128G với một chiếc điện thoại thì lớn quá nhỉ, mình chỉ cần 64 là nhu cấu có thể gọi là hơi thừa rồi, 32 thì thiếu.
@kenny81_hp tham khảo : www.facebook.com/ipage.vn nha bạn 😃
cần 1 thứ thôi, màn hình 5,2 inchs
@lancejade đã có smart tivi
@thanh_satria Chờ Ip 5,2 inches á? Thế thì Ip 8s nhé =))
@thiennhan2566 đợi chờ là hạnh phúc hehe
@thanh_satria E vẫn thích 3,5 inches của 4 nhất... rất vừa vặn...
Chứ 4,5 inches với e là quá to =))
Hahah chuẩn bị có người bị điện giật nữa
culihvc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hix ở vn tối ai gọi màu vàng dể bị mấy "bác sĩ" đị lượn để ý
có tin đồn nó làm các viền mỏng đi để 4,3 inch kìa bác, nếu thế em quyết làm 1 con ko thì em mua con khác, thích iphone thật nhưng mấy cái màn to hấp dẫn quá haha
Màu đen là chuẩn, màu mè cũng không ra gì.
@samsungwave thế à? thế mang cái màu đen để gần cái mạ vàng giống avarta của mình xem...nói thật ai cũng thích và hỏi mình 1 câu: " ủa cái vỏ của bạn dán ở đâu mà đẹp thế"????????????????????????????????????/
móa tụi nó....nhìn thế éo nào mà nó bảo mình dán giấy???????????????hic
Đọc cái tít, tưởng vàng như mấy con nokia đang định ném gạch, nhưng... vàng này đẹp đấy 😁

Gửi từ cục gạch w800i thần thánh
@licence2kill Cái đó là mạ vàng 24k đấy bác, may sản xuất hàng loat ko được như thế đâu
@licence2kill Bác nói chí phải. Vàng như mấy con Lu người ta gọi là vàng 'KHÈ" đó bác 😆
Rất sang...Ok.. Táo
Phiên bản màu vàng đẹp nhỉ. Phiên bản 128GB sẽ giúp NTD chụp hình và quay phim thoải mái hơn.

Lúc đó các anti sẽ không còn lấy cái thẻ nhớ thần thánh ra mà so sánh. 😃

Dự là iPhone 5c sẽ có phiên bản 8GB, 16GB và 32GB (giá bản 16GB từ 300-350)

Còn 5S sẽ là 32GB, 64GB và 128GB

Thế là không còn sợ bị giẫm chân nhau giữa các phiên bản
@dnhỏ ho Ngon 32G nho nhat thi tuyet gia bang 5 16g con gi
@bomduc em sợ giá nó đội lên ý
@lethangk47 Uk cũng sợ về mình nó đội nên =)), nhưng chắc cũng nhanh xuống thôi
yêu Táo quá đi ;) ...hic...thèm....ra nhanh để còn múc chứ 🆒 ,màu vàng đúng là làm....tàn đời anh ...😁

>> Có khi nào trên dòng đời tấp nập , ta vô tình vấp phải cục...iPhone 5 <<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019