Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ducati Monster 1200S chính hãng về Việt Nam, giá hơn 38.000$

cuLong
25/6/2014 3:49Phản hồi: 79
Ducati Monster 1200S chính hãng về Việt Nam, giá hơn 38.000$

Chiều 25/6, một cặp 2 chiếc Ducati Monster 1200S màu trắng và đỏ đã xuất hiện tại workshop của Ducati ở gần Cảng Sài Gòn (TP HCM). Sau khi được đưa về kiểm tra, 2 chiếc xe đã nhanh chóng được chuyển ra Hà Nội ngay trong đêm để đăng kiểm và giao cho khách hàng. Được biết xe đã được khách đặt mua và nhập về nước theo yêu cầu của họ. Monster 1200 có 2 phiên bản, là 1200 và 1200S, với khác biệt chính nằm ở công suất động cơ: 1200 là 135 mã lực/118 Nm và 1200S là 145 mã lực/124,5 Nm. Giá dự kiến 1200 chính hãng ở Việt Nam là khoảng 32.000$ cho Monster 1200 và khoảng 38.000$ cho Monster 1200S.

Monster 1200 được ra mắt tại triển lãm EICMA 2013 vào tháng 11/2013 ở Ý. Ducati Monster 1200 sử dụng động cơ L-Twin, Testatretta 11 độ, Desmodromic, dung tích 1.199cc, 4 van mỗi xy-lanh, Dual Spark, làm mát bằng chất lỏng; có công suất tối đa 135 mã lực tại 8.750 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 118Nm tại 7.250 vòng/phút. Trong khi đó, phiên bản Ducati Monster 1200 S lại có công suất tối đa cao hơn 10 mã lực và mô-men xoắn cũng tăng hơn 7Nm. Những chi tiết nổi bật khác của Monster 1200 bao gồm chiếc "banana seat" có thể điều chỉnh chiều cao, màn hình hiển thị LCD. Mẫu xe này cũng từng đoạt giải "Chiếc xe đẹp nhất" của triển lãm ECIMA 2013 vừa rồi.

Mời các bạn xem đỡ loạt ảnh Monster 1200S màu trắng và đỏ do Ducati Sài Gòn chụp nhanh. Hi vọng chúng ta sẽ sớm được trên tay chiếc xe này ở TP HCM.

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có những ước mơ chỉ là mơ ước! Đẹp quá
Rất ngầu và gọn
Dạo này ra ngoài đường thấy Moto phân khối lớn nhiều nhỉ
Với động cơ này thì chạy trên đường việt nam chỉ có đốt xăng 😁
@kenny81_hp người ta bỏ mấy trăm triệu mua xe còn được chứ vài lít xăng có đáng là gì, comment gato vừa thôi
kem5213
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kenny81_hp Bỏ cả tỷ bạc mua xe thì tiếc gì vài chục lít xăng :D
hungytc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kenny81_hp mua dc con trâu mà tiếc chi sợi dây thừng
kem5213
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ducati luôn luôn đẹp 😃
s.club2
TÍCH CỰC
10 năm
800.000.000 cho con khỉ này..... oimeoi
nghe tiếng máy của Ducati chán vô đối, nghe như tiếng ốc vít với đất cát va vào nhau lạo xạo lẻng xẻng
@onlinegame24h Máy L-ồn một tí nhưng đặc trưng, nghe là biết ngay nên nhiều người cũng thích bác ạ. Không như dòng 4 máy, nhìn thấy mới biết là xe hãng nào, còn nghe tiếng thì hơi khó.
bornlove
TÍCH CỰC
10 năm
@onlinegame24h Vậy mà nhiều người lại ghiền tiếng đó đấy, tiếng pô Ducati nghe lực hơn nhiều, xe 4 máy thì chỉ có ré điếc tai thôi
xe đẹp, giá càng đẹp, nhưng chỉ dành cho 1 số bộ phận nhỏ thôi, chứ điều kiện đường sá bây giờ thì hơi phí.
giacay
TÍCH CỰC
10 năm
yêu quá, nhưng giá cũng chát quá :eek:
Haizzz, người ta bỏ cả đống tiền để mua xe phân khối lớn, giá hơn 30.000 $ rồi, nên ra đường lâu lâu phải rú ga nẹt pô, chắc để sướng cái tay và phê cái lỗ tai người đi đường.
Mỗi lần bóp côn - vặn ga nẹt pô là 5.000 VNĐ tiền xăng sẽ ra đi 😁 (JUST FOR FUN)
Mà sao không thấy đồng chí nào chạy xe phân khối lớn ra đường bo cua nằm sát người xuống đường như mấy tay đua xe chuyên nghiệp nhỉ? :p
hcdt
TÍCH CỰC
10 năm
@mr.kavil Sau khi anh ấy nằm sát đường thì đến cảnh nằm vỉa hè đắp chiếu :D
@hcdt Ặc, bác diễn tả kinh quá
dncoipro89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.kavil Phải có đường cua mới cua đc chứ bác,em đã mạo hiểm 1 lần với con Cbr 150 của e và e thề là chỉ dại 1 lần đó thôi. E còn ngồi viết đc comment như thế này là nhà e phúc đức lắm rồi:p
@dncoipro89 Quá là liều luôn 😁
Đường đua người ta làm với chất lượng gần như 100%, độ bám đường cực tốt, không một hạt cát và quan trọng là bộ lốp của mấy em xe đua cực tốt và được thay mới thường xuyên, hơn nữa đường đua không có xe chạy ngược chiều và không có...chó chạy qua đường :D
Bác quá liều mới dám thử bo cua theo phong cách mấy bác đua xe GP1000 :D
Thử 1 lần cho biết, đừng thử lại lần 2 nha bác :D
hieuvu94
TÍCH CỰC
10 năm
@mr.kavil đường xá cùi bắp + ko mặc đủ đồ bảo hộ + sợ ôm đường thì bẽ mặt tôi đây là môtô PKL . ko ai dám cả =]]]]]
melody23
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bằng em 1199 bản thường, S1000rr @.@
xe cùi của ducati còn giá thế này thì hàng cao cấp 1199 có lẽ lên tới 1,5 tỉ nếu được phân phối..vãi thuế việt nam...
melody23
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kissbeo em này mà kêu cùi thì bác thuộc dạng siêu đại gia rồi, em này bên Mỹ 16k về Vn 38k500, em 1199 bên mỹ 19k về Vn 39k, hay em này đang hot nên bị dealer chém
ngoduythu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kissbeo xe này mà cùi á @@ ?
Yêu thật.
photon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này thì phải "trên mông" chứ "trên tay" sao được hả mod
dunggia
ĐẠI BÀNG
10 năm
@photon Nên là dưới mông
Xe mình đấy , mới đặt tháng trc mà giờ đã về đến nhà rồi . Cám ơn các ban ^^
éo hiểu sao VN nghèo mà sao cái gì cũng đánh thuế cao thế nhỉ
@toàn thuận có hàng trung quốc rẻ mà bạn...trung quốc được ưu tiên số 1 đối với vietnam mà
@toàn thuận Vì người nghèo không bao giờ mua mấy thứ này bác ạ.

Riêng về trường hợp mô tô phân khối lớn thì mình ủng hộ đánh thuế mạnh tay vì VN còn rất nhiều trẻ trâu, thậm chí già trâu chả có miếng văn hóa giao thông nào.
@Amon Amarth vậy mà xe máy phổ thông VN vẫn đắt gần gấp đôi so với thái với ấn đó bạn
muabanvnvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@toàn thuận Mấy đồ chơi nhập khẩu đắt tiền thôi, nghèo nên mới phải hạn chế mua mấy cái đồ xa xỉ thế này. (chỉ ghét xe 4 bánh cỏ mà cũng đánh thuế cao, muốn kiếm con tránh mưa nắng mà cũng cao hơn bên tây bao nhiêu)
Siu cao thuế nặng... ôi VN 😔
Ko hiểu sao mình thấy mấy người đi xe to thì người toàn bé cả, ngồi lọt thỏm trên cái xe
Những người tập thể thao, to thì lại ko có tiền mua xe
Đắng lòng
Haizzz
@Việt GYM dễ hiểu mà, phần lớn mua là trẻ, mà tầm đó chỉ có tiền từ gia đình chứ ít người tự kiếm. Mà những dạng thế thường phá sức chơi đêm thì lấy đâu ra thể hình tốt =))
@Việt GYM mấy thàng cao nó đi oto nha bác
dáng to thì đi mới đẹp đc
PGISs
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái xe này thì côn nó ở tay bên trái hay ở chân bên phải thế mọi người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095