Khác Dùng Dcom 3G của Viettel hay bị đứt mạng

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi moitapyeu, 1/8/12.

1. moitapyeu

moitapyeu Thành viên

Có bác nào dùng 3G của viettel ko,có gặp trường hợp dis mạng liên tục như e ko ? sóng 3G của viettel yếu lắm nhé,e ở trên tp thì còn tàm tạm ( lúc đc lúc ko) về quê phát là tịt luôn khỏi bàn cãi :| ức lắm ấy,các bác cùng hoàn cảnh thì vào ý kiến giúp em nhé.tks
    :
  2. 62500119

62500119 Thành viên

mình dùng vẫn bt cả sim D-com 3G và sim Mobile internet.
    bạn ở khu vực nào vậy?? đã báo tổng đài 04/08.62500119 nhánh 3 chưa??
  3. Team-35

Team-35 Thành viên

này thì 4G
    su-30 thích nội dung này.
  4. su-30

su-30 Thành viên

2G cho lành
  5. hthmobile

hthmobile Thành viên

Nhờ bạn 62500119 nghiên cứu mình cái này với: http://www.tinhte.vn/threads/1413649/
  6. tuankw

tuankw Thành viên

Mình ở HN mà cũng đứt phừn phựt...phải reconnect liên tùng tục :mad:
  7. 62500119

62500119 Thành viên

Tks bạn. để mình ktra lại thông tin và rep nhé.
  8. titobatzo

titobatzo Thành viên

về bản thì mạng nào chả đứt :cool: tui thấy các nhà mạng giờ chất lượng tương đương nhau thôi,tùy từng địa điểm mà sóng mạng nào khỏe hơn.
  9. mariomario

mariomario Thành viên

1 vote cho vinaphone ;)
  10. thangbsb_a2

thangbsb_a2 Thành viên

t 2 tay 2 súng,bên viettel bên vina thấy bên nào sóng cũng ổn cả,chỉ có viettel là hay fai gọi điện phàn nàn về cách tính cước phí,hơi mờ ám vs ko rõ ràng tí o_O
  11. moitapyeu

moitapyeu Thành viên

sim3G của mình ảo lắm,báo full cả 5 vạch mà vẫn k vào nổi web chứ đừng nói đến download tài liệu nhớ,gần đến kì thi nó lại càng dở chứng :((
  12. titobatzo

titobatzo Thành viên

vinaphone bị chê tơi bời về chất lượng sóng kém
  13. mariomario

mariomario Thành viên

ai bẩu bạn thế,mình dùng từ lâu lắm rồi mà có sao đâu,sóng khỏe vs ổn định hơn viettel là cái chắc =;
  14. titobatzo

titobatzo Thành viên

đâu phải tự dưng mà viettel lại có số lượng ng sử dụng nhiều nhất như hiện nay =;
  15. mariomario

mariomario Thành viên

chẳng qua là do cái tiếng giá rẻ từ ngày xưa thôi,chứ chất lượng sóng thì fai xem xét lại =;
  16. thangbsb_a2

thangbsb_a2 Thành viên

Đợt này dùng 3G Vinaphone thấy tốc độ tải dữ liệu nhanh lắm, có lần giật mình thấy tốc đọ lên tận hơn 10M, thế là cao hơn cả ADSL rồi còn gì
  17. mariomario

mariomario Thành viên

Chẳng biết trc kia thế nào chứ bg mình dùng 3G Vinaphone thấy dạo này down phim nhanh lắm, xem Youtube còn chả phải chờ đợi.Ứng dụng xem TV trực truyến dạo này xem đc cả TV HD nữa, chắc mạng Vinaphone dạo này có cải thiện
  18. moitapyeu

moitapyeu Thành viên

gía cước của vina thì ntn? gói mimax của viettel có 20k 1 tháng mà mình thấy dùng cũng thoải mái lắm
  19. titobatzo

titobatzo Thành viên

gói sinh viên đúng ko
  20. mariomario

mariomario Thành viên

gói sv của vina cũng 20k nhé,dung lượng chẳng bg hết luôn =)