Dùng Gmail để gửi nhận thư từ các tài khoản email khác (Outlook, Yahoo, hộp thư công ty...)

Duy Luân
5/8/2014 22:44Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nhớ là Yahoo thì phải trả tiền upgrade tài khoản lên nó mới cho kích hoạt pop3 mà :v
antibush
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng mail mặc định của ios, dùng được tất cả các loại mình cần, kể cả công ty
fRzzy1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Blackberry thừa sức giải quyết tốt những việc này 😆
win_com
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này mần đa phần cho các hộp mail có dạng như mail yahoo, outlook, gmail...(các loại mail được cung cấp trên internet) hoặc Microsoft Mail Server, chứ chơi mail của Lotus Note và công ty nào có hệ thống set up mail cho nhân viên bằng profile trên smart phone thì khó mà làm được.
Phần gửi email khác từ gmail mình dùng giống bạn. Riêng phần nhận email, mình chọn forward tất cả email từ các hộp thư khác về gmail, thấy cũng ổn.
tuyettinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này ở BB10 có cái Hub rồi 😁. Dùng tiện lắm 😃
songoku01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tất cả chug trong inbox, lộn xộn lắm, lỡ trả lời nhầm là... Pó tay lun
khanhatv
ĐẠI BÀNG
10 năm
dùng wp nên xài hotmail nhưng vẫn gmail vì dùng lâu rồi
mình đã chuyển sang dùng Outlook 3 năm nay, cảm nhận là ít spam hơn hẳn Gmail
Cái này có lâu rồi, có cách đây 5-6 năm gì đó.
ducmami
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chủ thớt dùng POP3 để lấy mail và dùng Google để send mail
Lấy mail theo cách này rất là chậm, thường delay 15-30p
Và gửi mail qua google thì thường bị thêm (send by google... vào header của mail)
Mình thì làm hoàn toàn ngược lại
Gửi mail thì mình cấu hình smtp cho google để gửi, như thế sẽ không bị cái send by google mail.... ở header của mail
Còn khi có mail mới thì mình cấu hình chức năng forward cho phép forward đến gmail, như thế mail nhận được gần như là tức thì
VD: mình xài gmail của mình để gửi email từ 1 địa chỉ khác đến 1 người khác. Sẽ hiện lên địa chỉ gmail của mình khi người nhận đọc mail

Mình cũng sử dụng tính năng này để add mail công ty vào Gmail phòng khi không dùng được Outlook, nhưng không hiểu vì sao khi có mail từ người khác gửi đến mail công ty của mình thì tất cả mail lại nằm trong mục Spam chứ không phải Inbox, mọi người có ai bị lỗi này giống mình không? 😔
regist
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu không vì vụ outlook.com bị trễ thì mình chuyển hết cả gmail qua outlook luôn rồi, google lag và design xấu tệ.
- Để send mail thì theo cấu hình của @Duy Luân là hợp lý.
- Để nhận mail từ account khác về Gmail không cần quan tâm hỗ trợ cái gì cả, chỉ đơn giản là bạn cài đặt chức năng "Auto forward - Tự động chuyển tiếp" trên hòm thư của account kia là xong (cài đặt trên Sv cũng được, hoặc trên phần mềm duyệt mail của bạn).
(Tiêu đề thư thêm chữ FW chắc cũng ko xấu gì, mình gửi cho mình lo gì xấu đẹp, mục đích là lưu trữ mail thôi mà)
- Mình xin có ý kiến bổ sung thêm: Trong Gmail bạn có thể tạo nhãn và sử dụng bộ lọc để chuyển mail của từng account về đúng nhãn của nó.
fandroid
TÍCH CỰC
10 năm
@ldngangmail Bạn nói vậy chưa thực sự đúng đâu. Thông thường nếu mail không hỗ trợ POP3 thì cũng không cho forward, không tin thì bạn thử vào hộp mail @yahoo.com của bạn sẽ thấy là không có forward.
@fandroid Đây bạn!
fandroid
TÍCH CỰC
10 năm
@ldngangmail Ngay ở trên là POP, dưới là Forward. Thông thường là vậy, POP3 và Forward đi chung với nhau. Và như vậy là chỉ sử dụng được 1 trong 2 tính năng đó thôi
Mình thích IMAP hơn, đỡ phải dọn dẹp bên kia.
chuyển qua blackberry mà xài, một máy add được 10 mail khác nhau, nó tự động push mail luôn.
chuyển qua blackberry mà xài, một máy add được 10 mail khác nhau, nó tự động push mail luôn.
Mail công ty mình tự thiết lập có được không bạn? Hay xem thông tin máy chủ trong mail client dc k?

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn mobile app
keite
TÍCH CỰC
10 năm
@kukun08 Cái này dùng smtp và pop3 nên server mail công ty bạn có thì cũng add được mà. Trước mail công ty mình cũng được add thế này luôn. Không thích dùng outlook cho lắm. Có mỗi mail thôi mà pải cài những cả 1 phần mềm.
@keite Bạn dùng thư tay àh mà ko cần phần mềm.

Sent from my ASUS_T00J using Tinhte.vn mobile app
keite
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này mình dùng cách đây vài năm rồi. Tiện cái là ở trên pc chỉ cần login gmail. Còn trên điện thoại đỡ tốn pin.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019