dùng n9 bi nóng màn hình và thân máy, có ai bị như vậy ko?

viethp81
20/4/2012 4:44Phản hồi: 26
minh mới dùng n9 đc khoảng 10 ngày nhưng thấy khi chơi game hoạc lướt web khoảng 15-20phút đã thấy màn hình nóng ran, còn đằng sau ko nóng mấy vì có ốp lưng, máy mình mua mới 100%. ko biết đây là do nỗi máy hay là máy nó như thế, có cần phải đi bảo hành ko nhỉ?
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

N9 nào cũng vậy, sài là nó nóng thôi. Khi nào máy ko làm gì mà nóng mới đáng lo.
Bạn nên thắc mắc ở mục hỏi đáp nha....
N9 nóng là lúc nó đang tiêu thụ 1 lượng pin lớn để thỏa mãn cho nhu cầu của bạn như là chơi game hoặc lướt web đó bạn ah, cái nào cũng như vậy nên bạn đừng lo😃
n9 nóng kinh nhất là lúc lướt web bạn không cần phải lo
không biết khi nào các nhà sản xuất mới cho ra dụng cụ tản nhiệt dành cho N9 như của laptop ý nhỉ😁
Bạn vừa lướt web vừa vừa đứng ngoài trời khoảng 10-15p đi , bảo đảm nóng làm ốp la luôn ^^
chuyện thường ngày ở huyện ý mà....hehe...like
đây ngày lướt web 8 tiếng thì việc nóng bao nhiêu độ cứ hỏi mình 😃
sạc 2 lần,mỗi lần sạc full chỉ web được tầm 4 đến 4,5 tiếng thôi 😁
nóng đủ chiên thịt 😃
mấy hôm nay không có thủ thuật mới, có topic cho anh chị em thảo luận này cũng vui nhỉ 😁
Chủ topic nói xài máy được 10 ngày,không biết đã up phiên bản chưa.Chứ thấy N9 Pr1.2 ít khi lướt web hoặc chơi game 10-15p mà bị nóng lắm.Thường thì máy N9 ở phiên bản PR1.0 bị vậy thôi,lúc mới mua mình cũng từng bị.
Cái thú vui tao nhã của việc dùng máy là lướt web thế mà nó lại ăn điện kinh nhất, chơi game cũng không hao bằng
Trước đây mình xài miếng silicon thì rất nóng, nhưng sau này mình dùng miếng ốp lưng có lổ phía sau thì không còn cảm giác nóng nữa
@nht88 vì khi bạn dùng miếng ốp lưng có lổ phía sau nhiệt trong máy nó thoát ra theo mấy lổ đó nên máy sẽ bớt nóng hơn,cũng như pô xe mà mình chọt thêm vài lỗ thì máy cũng bớt nóng đi đó mà😁
nhưng 10 15' thì hơi nhanh thật chứ tầm 30' chơi game mới bắt đầu nóng 😁
Mình lướt cũng tầm 30 phút mới có cảm giác nóng mà.dạo này ít có gì để chọc phá em nó nhỉ 😁
Chỉ đút túi và xạc đầy pin, để qua trưa là hết sạch dù không làm gì. Đã thử đánh lệnh rm .smartseach và cả killall smartseach mà máy vẫn nóng dù ko làm gì là sao nhỉ.Hixhix
Bạn cài đặt Conky theo dõi xem, killall smartsearch phải bấm liên tục khi nào nó chết thì thôi.
@accountvip Đã làm theo bác và bin trâu lại như cũ, kaka
@accountvip mình tìm sao mà không thấy trong cửa hàng nhỉ, bạn cho mình file cài đk không, thanks bạn nhìu nha 😃
Bạn vào Terminal gõ top xem cũng dc.
@accountvip mình k hỉu lắm, bạn nói rõ hơn chút đk k
bongvjdai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai biết cách khắc phục ko chỉ e với
xem mà cũng chẳng biết làm gì cả bạn ah` 😃
@trai_phongluu Tóm lại là máy bạn có bị nóng ko?
@accountvip có bạn ah`, với lại gần đây cũng mau hêt pin nữa
Máy ko chạy gì mà nóng thì chỉ có thằng smartsearch thôi.
Vào Terminal gõ killall smartsearch 15 lần là dc.
@accountvip thanks bạn nha, để mình thử 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019