Dùng Samsung Galaxy Tab 7 Plus vào công việc văn phòng

Duy Luân
21/12/2011 10:55Phản hồi: 130
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tương lai MTB chạy win8 mới có thể thay thế LAP được, còn AD thì vẩn còn nhiều hạn chế chưa thể thay thế LAP được.
Thích nhưg giá qá chát!

Sent from my iPad using Tinh tế
Giá rẻ mà phụ kiện thì nhiều liệu có còn được coi là rẻ không khi mà theo mình cái đầu đọc với dây cabe vô cùng cần thiết.
acthu
TÍCH CỰC
12 năm
một điểm thực sự vượt trội với mình khi sử dụng em này là phim HD 1080 chạy nuột nà, sắc nét. ko bị giật hay hình ảnh bị nhiễu như ở chip telga2 như các mtb android khác. chả khác gì đầu HD, tua đi tua lại thoải mái, ko mất thời gian trễ chờ đợi để load
Thích nhưng với mình vẫn chưa đủ hữu dụng, vì là dân kỹ thuật cần có cả ACAD. Không biết win8 trên MTB có làm được điều đó không nhỉ? + thêm dock nữa thì thành 2 trong 1.
Nếu một người có ý định mua đt, liệu họ có chọn một chiếc đt 7" to lớn thế này? Còn nếu một ng dùng đã có đt, liệu họ có bỏ một số tiền khá lớn để mua tab 7+, để rồi phí chức năng thoại trong khi có thể mua một chiếc tablet 7" giá thấp hơn?
thothaibinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy dùng mượt mà
Hôm trước dùng thử rồi
Nhưng có kindle fire rồi nên cũng chưa muốn thay

Sent from my Milestone using Tinh tế
App ghi chú tay có trên market k nhỉ
Nói túm lại chờ Table Window 8, chấm hết.
Mình dùng ipad 2 đến nay dùng mua cả bàn phím nhưng không tài nào thay được laptop về công việc, chỉ dùng email, viết blog thôi 😃
Chờ đợi Tab 7.7 Plus hoặc mua luôn Asus Transformer Prime sắp tới này có vẻ hợp lý hơn, chiếc này có cảm giác ko đc cao cấp cho lắm.
đồng quan đểm với chú này. nếu về ứng dụng văn phòng thì cũng chỉ đơn thuần là OFFICE chứ talet còn thua xa net và lap
Mình hỏi ké tí
W7 thì có cái ứng dụng note nào đẹp như ghi chú không nhỉ 😔
sticky note do ban
thx ^^
nhưng bạn có theme nào cho nó đẹp không 😃, nhìn hấp dẫn như cái "ghi chú" ấy ^^
t12rung
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp,lỡ yêu em khác rồi😁
Cấu hình không phải quá khủng nhưng cảm nhận khi cầm và sử dụng tab 7 là rất đã. Hi vọng máy sẽ hạ giá nhanh.
quá nhỏ để làm việc hoàn chỉnh
K có ấn tượng với hàng ss cho lắm , nhưng mình lại thích cái 7 inch >"<

Phải chi là sony , moto hoặc là apple là vớt ngay .
Công viêc của mình đa phần Office & PS, tab chỉ đáp ứng đc 1 phần thôi, chưa đc phần còn lại, android cần phát triển hơn nữa...
khi nào table có khả năng chạy đc các ứng dụng của window 1 cách trơn chu khi đó table mới thực sự phục vụ cho công việc. Và chỉ có window 8 mới làm được điều này, hãy chờ xem ...
nhược điểm duy nhất của tab 7 plus là thiếu các cổng kết nối cơ bản như mini usb, hdmi muốn có các kết nối này thì bắt buộc người dùng phải mua thêm các giac cắm chuyển đổi giá khá cao tầm 1 triệu 40USD, thật sự không như galaxy S2 có các cổng xuất hdmi, và tính năng mình thích nhất là đọc được usb trực tiếp bằng đầu chuyển đổi mini usb-usb được bán ngoài khá rẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019