Dùng thử BeeCam, Android TV stick có tích hợp sẵn webcam

vuhai6
14/6/2013 4:12Phản hồi: 97
Dùng thử BeeCam, Android TV stick có tích hợp sẵn webcam
Đợt trước trong bài viết Biến tivi thường thành smart tivi với Android TV stick nhỏ gọn thì có nhiều anh em quan tâm đến việc gắn webcam vào stick để có thể gọi điện video qua skype hay yahoo, vì thế mình cũng cố tình đi kiếm thử xem có giải pháp nào cho vụ này không. Đây quả thực cũng là một nhu cầu rất cần thiết, chả thế mà trong video quảng cáo của smart tivi của Sony hay Samsung thường có vụ cả nhà ngồi trước tivi và nói chuyện với ông bà ở xa. Nghe ngóng thấy bên BeeHD.vn đã có sản phẩm khá hay nên chạy qua thám thính thử, rồi "cướp trên giàn mướp" về dùng luôn 😁 Anh em coi thử hình dưới nhé, nó có tên đầy đủ là BeeCam.

Thay vì cắm thêm 1 cái webcam vào cổng usb, và phải tìm webcam tương thích - chạy được trên Android thì giờ không cần quan tâm nữa. BeeCam có sẵn webcam độ phân giải 5.0 megapixel luôn 🆒. Gắn trên tivi thì nó trông như thế này:

Hơi bị ngầu, chân đế là phụ kiện kèm theo trong box luôn, đế là nhựa đen, thanh đỡ làm bằng kim loạt rất đẹp. BeeCam có thiết kế rất khác biệt so với những Android TV stick hiện đang bán trên thị trường, đơn cử là khác 2 chiếc android tv stick mà mình đã nói đến trong bài trước.

Mới cầm về nhà thì thử ngay tính năng chat video qua skype xem camera hoạt động thế nào. Phải nói là cực kì hài lòng, sướng hơn hẳn việc cầm ipad, hơn nữa góc nhìn cũng rộng hơn. Chả là nhà mình ở trong này có em bé, nhưng ông bà nội thì lại ở ngoài bắc, chính vì thế hàng ngày vẫn video qua skype với nhau bằng ipad. Hôm nay có em này dùng thì khoái hơn hẳn, không cầm ipad trước mặt em bé nữa nó cũng đỡ đòi. Góc nhìn rộng hơn, hình ảnh thì dc truyền lên tivi, khoái hơn hẳn.

Nhìn từ trên xuống, em nó dạng hình chữ nhật, phần lồi lên là chỗ camera. Chất lượng phần cứng khá tốt, dù vỏ vẫn là nhựa. Vỏ có nhiều lỗ nhỏ để tản nhiệt, đã thử cắm máy cho chạy liên tục cả ngày, và máy chạy tốt, chưa bị die :oops:

Chân đế với tay đòn làm bằng kim loại mạ sáng bóng, rất chắc chắn. Có 2 khớp xoay linh hoạt.

Hình chi tiết của sản phẩm này:
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phần này để giải đáp thắc mắc của anh em về con này 😁

1 - Thông số cấu hình chi tiết:
  • ARM Cortex-A8, Boxchip/Allwinner A20
  • RAM1GB DDR3
  • Bộ nhớ FLASH 8GB
  • 5.0M AF Camera for video conference
  • Dual Mic and advanced audio enhancement for conference
  • 1080P output
  • Wi-Fi standard
  • Support MP3, WMA, WP2, OGG, AAC, M4A, FLAC, APE, 3GP, WAV, etc.
  • Jpeg, Bmp, Png, etc.
  • 2160p, 1080P decoding, Support MP4, AVI, RM, RMVB, MKV, WMV, MOV, PMP, MPEG, MPG, FLV, 3GP
  • Power Key (Long pressOn/Off; Short press Stand-by/Recover), Upgrade key
  • DC*1, Mini USB*1, USB Host*1, micro SD/TF*1, HDMI*1, AV Jack*1, Audio Jack*1
  • Nguồn 5V@1A, có thể lấy điện trực tiếp từ cổng USB của Tivi
  • Adaptor cable, 1meter HDMI cable, OTG Cable, Gift box, User Manual, Stand to feet TV
Cắm được USB 3G đó bác 😃

Những điểm mạnh trong quá trình sử dụng
Điểm yếu:
  • tay đòn hơi yếu, thoại video một lúc mà hay quay góc thu hình thì nó sẽ bị lỏng ra
e chưa có 😁
vậy cũng tốt rồi
Bn tiền vậy bác vuhai6
binhnn
CAO CẤP
11 năm
@boychien2tay2kiem
đây bác vào seller này nhé vẫn bán $49
binhnn
CAO CẤP
11 năm
@tienlequoc Không hiểu ý chưa chắc hơn của bác

$42
Dualcore RAM 1G Flash 4G HDMI 1.3

$49
Quadcore RAM 2G Flash 8G HDMI 1.4
@binhnn cho em hỏi là lúc mình mua nó có cho bàn phím hay bộ điều khiển ko bác hay phải mua riêng
binhnn
CAO CẤP
11 năm
@tunghell2001 nó tùy package bác ạ, hoặc mua lẻ từ $19 - $33
Ngon
ngocta
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này có cắm USB 3G vào xài được không hả bác?
Ưu điểm: Chơi được 4K Ultra HD (hic tivi ở đâu mà chơi đây), có Webcam 5Mpx và mic (hình như Skype trên android chưa thể video chat đến độ phân giải 720P nữa), support bluray iso, 3D

Nhược điểm: BeeHD đưa ra cái giá quá chát, chip A20 khá yếu do dùng công nghệ cũ 40nm, nhân cortex A7, chấm điểm antutu benmarch chỉ khoảng <5000 điểm, thấp hơn rất nhiều so với các sản phẩm dùng rockchip 3066 hay Amlogic M6 khi đạt >8000 điểm.

Beehd: Các bác nên có bài đánh giá toàn diện sản phẩm này. Điều mình thắc mắc là các định dạng âm thanh AC3 5.1, DTS 5.1, và cao hơn là Dolby true HD, DTS-HD có passthrough không? Mình đang kiếm 1 sản phẩm android box có thể thay thế toàn diện HDplayer mà vẫn chưa kiếm ra. Con mà mình ưng ý nhất đến thời điểm này là ATV1200 của MyGica khi có khả năng xem 3D mkv, iso bluray, âm thanh AC3, DTS 5.1, XBMC chạy tốt. Chỉ còn thiếu 1 tí là 3D iso bluray nữa là perfect.
Vài dòng góp ý.
@tienlequoc Để mình test thêm cho bác nhé 😃
@vuhai6 Bác qua hdvietnam mà download bộ file test video/audio mình đã upload và share bên đấy nhé. Bên thớt androd box, bài chia sẻ mình đã stick lên trên đấy.
Đúng rồi. Bài số 43 đó.
vuong234
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tienlequoc
Bạn có thể tư vấn cho mình 1 vài loại usb TV hoặc box TV có cấu hình mạnh (dụng được cho TV fullHD , âm thanh đưa ra âm ly để hát karaoke, duyệt web, facebook...) Hỗ trợ bàn phím không dây! giá < 2,5 triệu được không!:rolleyes:
Lúc đầu định mua smart TV cho thời trang, nhưng qua tìm hiểu thì... chất lượng quá tệ!:eek:
tradewindvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em thấy con này ởi ngoài rồi trông cool. Hôm mua hàng thấy em BeeHD đang test hệ thống hội nghị video gì đó trên skype. Em nghĩ cái này nhà em bên Mỹ mà có được thì đúng là đỉnh luôn. skype hay viber video mà nhì mặt nhau thì tết quả là mê. suốt ngay bu vào cái facetime chán phèo.
Kaka cái này các bác có thể nhậu online được luôn nhe hoho
Hình chi tiết của sản phẩm này:

Gắn trên tivi như thế này, cơ cấu điều chính rất linh hoạt để bạn thiết lập góc nhìn được thoải mái.

Nếu không gắn được trên tivi thì để trên mặt bàn cũng được

Mặt trước từ trái qua là phím Power - webcam 5.0 megapixel - dual micro tăng cường khả năng thu âm và đèn báo kết nối wifi

Mặt sau từ trái qua là Cổng USB fullsize, cổng mini-USB, nguồn vào DC, cổng HDMI, Jack AV, và cổng Audio 3.5mm

Mặt trên có khe tản nhiệt

Mặt dưới với chỗ gắn chân đế và các khe tản nhiệt nhỏ

Bên cạnh trái có khe cắm microSD
tradewindvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chất lượng hình ảnh như thế nào vậy bác. bác đã test với video viber và skype chưa.
@tradewindvn Đã test và dùng hoài với skype, rất ngon với video skype 😃
tradewindvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hết hàng là sao. Xạo dữ vậy ta.
@tradewindvn xạo gì bạn?
tradewindvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không, em gọi lên Beehd để hỏi mua giúp con BeeCam nhưng họ báo vừa hết hàng, khoảng 10 ngày nữa hàng mới về. Vậy thôi bác, đang hí hửng muốn test với em gái ở bển mà.
@tradewindvn ah, hihi, chịu thôi, chắc hàng hot nên thế, bạn cứ đặt hàng thử :p
10 ngày á. Đặt ở đây nè. Giá siêu hạt dẻ luôn. Có cái Visa card là mua thoải mái.
Chả biết các bác BeeHD làm giá kiểu gì mà chát chúa thế. Giá này đủ cho em mua con ATV520 + bộ webcam Logitech có mic + qwerty air remote.
tradewindvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác cứ đùa, em không giàu như bác để có visa card. hơn nữa mua ở công ty có bảo hành đầy đủ có gì chửi cũng sướng. Hơn nữa, nếu bên Ali mà bảo hành em lại phải tốn tiền gởi qua đó bèo lắm cũng phải 20 ngày mới trả bảo hành. Thôi bác ơi, người gỏi như bác thì được chứ dân đen như em thì chịu. Chưa kể mua qua Visa tốn thêm 4.5%++ chi phí quy đổi và còn có thể nguy cơ mất thông tin visa. Nếu cộng phí và công tới lui rồi rủi ro mất tiền em nghĩ còn cao hơn mua ở BeeHD đó.
À mà hình như bác có vẻ ủng hộ em ATV này nhỉ đọc bài nào của bác cũng thấy ca ngợi dòng này.
@tradewindvn Đúng vậy. Cái gì hay thì mình dùng và khuyên anh em dùng. Vậy thôi. Ai mà không biết mua hàng công ty an tâm hơn hả bác? Vì mình thấy cái giá đưa ra choáng quá nên comment vài dòng thôi. Bác có bao giờ thấy hàng công ty đưa ra giá gấp đôi ở thị trường khác không? Đã mua trên aliexpress.com thì chấp nhận là không bao giờ bảo hành. Còn Visa chẳng qua chỉ là một cái thẻ ngân hàng thôi. Đâu cần phải giàu mới có. Mỗi lần mình thanh toán khi mua trên aliexpress.com ngân hàng đều điện thoại cho mình để xác nhận giao dịch nên rất an toàn. Mình đã dùng qua ATV được khoảng gần 6 tháng rồi. Phải nói sao nhỉ? Nó đáng mua nhất trong tất cả các android box lõi kép đang có trên thị trường. Bác không tin có thể đọc review của mình bên hdvietnam về ATV1200. Xem thử trên thị trường có con nào toàn diện như con này không nhé. Thân chào!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019