Dùng thử điện thoại Gionee Gpad G5 – phablet 6 nhân giá tốt

qnhi1
20/8/2014 16:38Phản hồi: 80
Dùng thử điện thoại Gionee Gpad G5 – phablet 6 nhân giá tốt
Là đại diện mới nhất trong các mẫu smartphone Gpad, Gionee Gpad G5 được cải tiến khá nhiều không chỉ về ngoại hình mà còn cả phần cứng bên trong.

Máy mang có thiết kế nam tính, cứng cáp với các góc cạnh nhưng sản phẩm vẫn phù hợp cho phụ nữ do phần thân máy khá mỏng.

Lớp vỏ nhựa được phối màu tốt, kết hợp với chi tiết kim loại phay xước bố trí ở đỉnh và cạnh dưới tạo nên vẻ sang trọng, quý phái cho sản phẩm.

Dù sở hữu màn hình kích thước đến 5,5 inch nhưng Gpad G5 vẫn mang lại cảm giác thoải mái cho người dùng nhờ thiết kế nhẹ cân, các nút cứng vừa tầm tay và thiết kế phần mặt lưng máy vát cạnh ôm sát lòng bàn tay người cầm.

Gpad G5 được trang bị phần cứng khá tốt với bộ xử lý MT6591 có 6 nhân tốc độ 1,5GHz, tích hợp nhân đồ họa Mali-450 MP4, màn hình IPS HD (1.280 x 720 pixel), bộ nhớ RAM dung lượng 1 GB. Song song với bộ nhớ tích hợp dung lượng 8 GB, máy còn được trang bị khe cắm thẻ nhớ microSD.

Camera chính được nâng lên mức 8 “chấm” kèm đèn flash trợ sáng hỗ trợ ghi hình 720p. Mẫu smartphone Android 4.4 KitKat này cũng tích hợp đầy đủ các loại cảm biến phổ biến trên các sản phẩm thuộc phân khúc tầm trung cùng trang bị hai khe cắm microSIM (online đồng thời).

Đánh giá hiệu năng

Thử nghiệm thực tế, Gpad G5 xử lý các tác vụ khá tốt. Đơn cử, phép thử hiệu năng tổng thể Antutu Benchmark cho thấy Gpad G5 vượt qua mức 22.000 điểm một cách dễ dàng.

Hiệu năng duyệt web sử dụng trình duyệt mặc định là UC Browsers cũng cho thấy máy đủ sức đáp ứng tác vụ duyệt web nhiều tab, nhiều flash cũng như stream video trực tuyến.

Quảng cáo

Điểm số hiệu năng đồ họa của Gpad G5 cho thấy máy hầu như đáp ứng tốt các game 3D hiện tại. Đối với các game đồ họa cao như Real Racing 3, Dead Trigger 2…. Gpad G5 giảm thiểu đáng kể tình trạng dừng hình trong các phân cảnh xuất hiện nhiều thây ma hay đường đua nhiều xe.

Máy không gặp trở ngại trong việc điều hướng giữa các trang màn hình, xem nhiều trang web nhiều tab cũng như giải trí với phim có độ phân giải Full HD.

Chất lượng hiển thị khá đẹp nhờ thiết kế màn hình mật độ điểm ảnh cao. Màu sắc hình ảnh có độ đồng nhất, chiều sâu và độ bão hòa khá tốt. Gam màu tối cũng được thể hiện tốt với thiết lập độ sáng màn hình.

Nhờ thiết kế thu hẹp tối đa khoảng cách giữa mặt kính bảo vệ màn hình nên LCD 5,5 inch trên Gpad G5 bảo đảm chất lượng hiển thị tốt ngay cả ở những góc quan sát hẹp. Thiết kế độ sáng cao cũng giúp máy loại hiện tượng chói nắng khi sử dụng ngoài trời. Chất lượng hiển thị của Gpad G5 đảm bảo cho nhu cầu làm việc cũng như giải trí với game hay phim ảnh. Chất lượng âm thanh cũng như âm lượng từ hai loa tích hợp ở mặt sau máy khá tốt.

Cụm camera tích hợp trên Gpad G5 có khả năng tái hiện độ chi tiết, màu sắc hình ảnh trong điều kiện ánh sáng tốt cùng khá nhiều tùy chọn nâng cao trải nghiệm chụp ảnh bằng smartphone. Tuy nhiên, trong điều kiện thiếu sáng, hình ảnh, video có xuất hiện nhiễu và cụm đèn flash tích hợp sẽ phần nào cải thiện tình trạng này.

Quảng cáo

Hình ảnh chụp ban ngày chưa qua xử lý màu thể hiện khả năng bắt nét tốt, màu sắc tươi.

Hình ảnh chụp ban đêm chưa qua xử lý màu, có hiện tượng bị nhiễu và không rõ nét

Với pin dung lượng 2.400mAh, thử nghiệm chỉ để nghe gọi, không bật 3G và dùng Wi-Fi không thường xuyên thì máy có thể đạt mức 3 ngày sử dụng. Còn khi bật 3G online 24/24 sử dụng nghe gọi, duyệt web, chat, thì máy cũng có thể “cầm cự” gần 2 ngày.

Công nghệ phần cứng trên máy Gpad G5 đã giúp tăng khả năng tiết kiệm pin, tối ưu hóa khả năng sử dụng máy cho người dùng

Kết luận

Một trải nghiệm hoàn toàn mới bởi đây là smartphone 6 nhân đầu tiên trên thị trường. Bên cạnh đó thiết kế với 2 loa đối xứng cho người dùng thưởng thức được âm thanh trọn vẹn hơn so với những sản phẩm khác. Màn hình đẹp cũng là một ưu điểm giúp sản phẩm tạo nên ưu thế cạnh tranh. Nhìn chung với mức giá dưới 5 triệu đồng thì Gionee Gpad G5 sẽ là sự lựa chọn sáng giá ở phân khúc 5.5 inch dành cho người dùng.
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy này giá thế nào vậy bác
Giá khoảng 4,7 triệu đồng nha bác.

Thân gửi các bác, em vừa cập nhật bảng giá so sánh tại cửa hàng Thế giới di động tháng 8/2014 nhằm mục đích tham khảo thêm, mong các bác chém nhẹ tay.

@qnhi1 thank bác nhen... bữa h đang bân khuân cái dụ giá cả này.
ram 1G thì hơi it, ak con nay co flash ko z bác?
hotam16588
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ráng tý nữa mua zen 6 ngon hơn. Được hỗ trợ hệ điều hành lâu dài. Chắc chắn là được lên android L. Với lại có cộng đồng người sử dụng đông.
@hotam16588
@hotam16588 đem con này mà so vs zen6 thì e xin thua bác
hotam16588
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hell4you Thế là ý j. Tui chỉ cm đựa trên mấy tấm ảnh của bạn kia so sánh giá sản phẩm t8 của tgdd.
Hay ý ông là zen 6 không có vé để ss với con này
@hotam16588 ý tui là ông ss z cũng như ko, zen6 thì chuẩn rồi bàn j nữa, dòng này mà đi ss với zen6 ko ăn gạch là chuyện lạ:p:p:p:p:p
mình đang sài con này thấy cũng ổn lắm các bác ak
curizen5
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenquocnghi Bạn khoá máy thì làm sao bị cấn cho sáng mh đc!còn thủ thuật thì có nhiều, ko biết bạn cần j?vào fb đăng kí gia nhập hội gionee vietnam thì tha hồ biết.bạn thắc mắc j vềG5 hay về tham gia hội gionee thì sms mình hd cho:0933613137.
@curizen5 Có hội nữa hả bác.Mà con này pin ntn?
curizen5
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sukykute Pin xài vừa fải(fb 1h,game 1h,đọc báo thoai mái,nghe goi nt vô tư) cũng trụ đc 1 ngày tuy pin chỉ 2400 mAh.hội những người xài đt gionee vietnam có trong fb.
@curizen5 chọn chế độ gõ 2 lần sáng màn hình, hoặc các thao tác nhanh, để trong túi quần, màn hình nhạy nên chạy vào phần đùi trong nó hay sáng lắm
toichan
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao bọn techone bán có 4,2m nhỉ
em mới rinh con này nek, chụp vài tấm up lên cho các bác đánh giá chất lượng camera nha.

con này chụp hình cũng đẹp đấy chứ
con này full phụ kiện có gì z bác? có tặng kèm dc gi nữa ko? e thấy giá đó hơi cứng
curizen5
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang dùng con này.năm ngoái dùng G2.Nói tóm lại về Gionee là ngon bổ rẻ.Ai chưa xài qua Gionee thì muốn nói sao cũng đc.Ai xài rồi đều khen.Tháo ra xem bo mạch thì rất thích mắt:chi tiết và chất lượng
@curizen5 có hình ảnh minh hoạ ko up lên cho anh e nghiên cứu vs bác
@curizen5 dòng này mới ra nên cũng hơi ngại bác à, nếu có vài hình demo cho anh em xem cang tốt bác ak.
Ngon thật, đáng đồng tiền 😁
nghe nói hãng này sắp ra mắt sản phẩm mới đó các bác, e đang chờ đây......
@olongquy32 thế bác có thông tin j chưa up lên cho anh e nghiên cứu với
NstSinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
có vẽ camera con này ko chi tiết bằng ZEN 6 !
@NstSinh ko lẽ mua con này về để vẽ thui hả bác😔:(:(
@NstSinh mún bằng con zend 6 thì thêm cả chai đây bác ^^!
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này chưa biết thế nào, chứ còn G2 của Gionee xài tốt (pin, chụp hình, ...)
@Vuanh0672 con này đã dc nhà sản xuất cải thiện nhiều so với G2 nên bác cứ yên tâm 😁:D:D
mấy bác cho e hỏi con này lên androi 4.4 dc ko z?
curizen5
ĐẠI BÀNG
10 năm
@olongka111 Con này chạy sẵn android 4.4 nhe.có gõ 2 lần mở khoá lun.
@curizen5 thế thì ngon rùi 😁
HaicamauIT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phụ kiện theo máy gồm có gì vậy bạn? Có được tặng ốp lưng hay flip cover không?
@HaicamauIT full PHỤ kiện nhưng ko có ốp vs flip nhá bac 😁
@hell4you Ặc sao mình mua có full fụ kiện. Ốp lunwng cứng trong suốt .miếng dán màn hình v.v..
curizen5
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phụ kiện case bảo vệ( ốp lưng) ngoài ra còn tặng loa cảm ứng gionee khá đẹp
HaicamauIT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy cũng ngon rồi.😁 Con này với con Mobiistar Prime 508 con nào êm hơn vậy mấy bác... Do dự quá chừng, thích màng hình to để chơi game cho nó sướng nhưng thấy con 508 Ram đến 2G... Mấy bác tư vấn giúp em với.😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019