Dùng thử iOS6 Beta: nhiều cải tiến, bản đồ VN chưa ngon, Facebook vẫn đơ

Duy Luân
11/6/2012 17:18Phản hồi: 392
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple keo kiệt quá. Có cái Siri mà cũng không cho iPad 2 nó dùng. iPad 2 cũng chạy chip A5 như 4S mà😔
Facetime có 3G chưa vậy chủ thread? Mong chờ '😃
sẽ ko lên ios6 cho đến khi cái map nó ngon 😔
nếu ko có google map chắc mình cũng chẳng up lên 6.0 làm gì..
mà cũng có thể bán luôn con 4s đi....up lên 6.0 beta rồi lại về..
thất vọng về maps...
@tranvietky sao phải bán con 4s thế.
@thienbao_0949964724 Dùng ios mình ko quen lắm......nhàm nhàm...chác mình gà.
ios 6 mà ra cứ từ từ cho bọn apple nâng cấp maps việt nam rồi hãng cài hehe
@iphone368 chò JB xong thì cái map củng xong.
Buồn cười cái bon Samsung, biết tính năng chạy ứng dụng bằng giọng nói sẽ có trên Siri iOS 6 nên nhanh tay cho cái này trên S-Voice của Galaxy S3, "cóp nhái" đến thế là cùng.
Mấy dev của Apple toàn khinh cái kiểu Samsung "cóp nhái" như mấy bạn Ifan nói, chắc chắn không thèm xài mấy con Samsung với cả GS3 đểu nên không biết chuyện này, thế nên chuyện trùng nhau là ngẫu nhiên thôi😃
Còn sản phẩm của Apple đều là hàng "Đẳng cấp thế giới", ai cũng muốn dùng, ai cũng muốn học theo, cả việc copy cái URL trong mail thôi mà bao nhiêu thằng học theo đấy thôi.
Bọn cóp nhái thật không biết điều, đấy HTC vừa bị cấm bán mấy tháng ở Mỹ kia kìa. Còn Apple mới là trình độ cao, có kiện cũng kiện củ khoai vì tòa án Mỹ chắc chắn sẽ gạt phăng đi ngay
http://www.phonearena.com/news/Judge-refuses-to-let-HTC-use-patents-gifted-from-Google-in-case-against-Apple_id31141
Mà mấy tính năng "mới" của iOS 6, các nền tảng khác mà hiện có đang sử dụng thì phải thay đổi ngay, không thì bị kiện cho chết bây giờ😁
@hung2900 Sfan thích vào đây đá xoáy thể hiện độ nguy hiểm?
@hung2900
@thienlong2307 Ơ thế mà vẫn kiện được mới hay.
Có nhớ face unlock ko? ICS ra mắt được mấy tháng xong thì Apple kiếm được cái patent đấy đấy.
Nhớ cái mà dẫn các option khác nhau từ cái link trên email ko? Cái đấy có cả chục năm trước mà Apple vẫn kiện được HTC đấy.
Samsung mới có trước 1 tháng thôi, kiểu gì mà chả kiện được. Apple mà, đến tòa án còn gọi SJ là thánh (Saint) thì kiện gì mà không được😁

P/s: Ở trên thì có người bảo mình là S-fan, ở dưới có người bảo mình là I-fan, vậy who am i?@@
MBG
ĐẠI BÀNG
12 năm
3 tính năng mọi người khá quan tâm là:

1. Siri: ở VN mà ko có hỗ trợ TV thì cần quái gì? Huống hồ trình độ phát âm tiếng anh tụi mình (có cả mình) tự thấy kém => SIRI vô nghĩa, có để cho vui thôi.
2. Map: Có khi cả tuần chưa xài 1 lần, trừ những anh em có nhu cầu thực sự (khoảng 30%)... Đừng nói với mình là đi đâu bác cũng xem Map nhé 😁
3. FB: Tạm ổn => no comment

Những tính năng cải tiến nhỏ nhỏ khác cũng hay mà mấy bác!

Quan trọng Apple nó là của Mỹ, nó ưu tiên nâng cấp và đáp ứng cho dân nó, sau đó tối những thị trường lớn, rùi mới tới mấy nước như VN chúng ta nên ko thể đòi hỏi đc... Nên xác định rõ nhu cầu và tìm loại smartphone thích hợp nhất với nhu cầu (Winphone, Android...)

Mình chỉ ước mơ nhỏ nhoi: Thị trường tiêu dùng hàng Táo tăng mạnh để trong 5-7 năm nữa thằng Chim-Cút (TimCook) mở Apple Store tại TPHCM & HN. Vậy là perfect! 🆒
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
thôi, e hóng tiếp đến khi ngon thì cài ah
Các bác cho em hỏi là em nâng lên ios 6 khi kích hoạt nó đòi là mem Developer .Mình đã đăng ký là Developer nhưng vẫn không active được .Bác nào biết hướng dẫn em cái .Thank
@xuantruongit0389 bác restore 5.1.1 9B208 sau đó active...rồi cắm vào itunes nhấn Shift+Check for update chọn FW 6.0 ->click Update ...chờ nó chạy là xong! mình cũng add uiid rùi nhưng vẫn mắc ở activitor nên làm theo cách này ok
mấy bác dùng IOS 6 rồi cho e hỏi cái Hoàng Sa mí Trường Sa nó cho là của VN hay là của Khựa thế?
Các bác cho em hỏi là em nâng lên ios 6 khi kích hoạt nó đòi là mem Developer .Mình đã đăng ký là Developer nhưng vẫn không active được .Bác nào biết hướng dẫn em cái .Thank
đã là bản chính thức đâu mà các bác phải xoắn
iOS thích call và bản đồ thôi, mấy cái khác ít xài... o_O
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác chê bôi vội vã quá, đây chỉ là bản beta
vuanhk10
TÍCH CỰC
12 năm
bản đồ mà lởm khởm tn thì em ko dám up ios6 mất 😔 cái này rất quan trọng trong cs của em :((
Có thể nói cái mình cần nhất ko phải cô siri ko biết tiếng việt mà là Đồng Hồ. Cần cái clock này hơn bất cứ cái gì
quocanh58
TÍCH CỰC
12 năm
angry birds ghi sai kìa a 😁
bhkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng đoán rằng dữ liệu bản đồ của Apple bây giờ chưa thể bằng Google Maps lúc trước được.
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
Cái Original background nó bỏ cái nền giọt nước và thay bằng cái mặt sóng mầu xanh nhỉ ?
đọc thấy chán quá, mong bản chính thức phần bản đồ sẽ OK chứ không thì ở iOS 5 vẫn tốt chán 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019