Dùng thử iOS6 Beta: nhiều cải tiến, bản đồ VN chưa ngon, Facebook vẫn đơ

Duy Luân
11/6/2012 17:18Phản hồi: 392
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

siri mà làm đc ỗ trợ tiếng Việt thì các bác Apple chắc cũng đau đầu nhức răng lắm à,
Tiếng Việt muôn hình vạn trạng mà 😃
@bqtuanprosty sao bằng tiếng Trung Quốc bạn 😃))))) Mandarin , cantonese , Hong Kong , Taiwan , China , Thập cẩm tả pí lù
@luongbahungUV Phổ biến nhất vẫn là tiếng mandarin , cantonese thôi. Hong Kong là cantonese, Taiwan là mandarin. Không có chuyện thập cẩm như bạn nói đâu.
Mà thậm chí mandarin , cantonese vẫn còn giống nhau tương đối, nếu bạn giao tiếp trực tiếp nhiều sẽ thấy.
Dân mình vẫn hay gọi là tiếng Quảng Đông và tiếng Bắc Kinh đấy.
@bqtuanprosty Tiếng Anh cũng khó mà bạn, ba cái vụ nối từ cũng rắc rối mà người ta còn giải quyết được cơ mà 😁
vnvn
TÍCH CỰC
12 năm
nói chung là ko có j đổi mới . Thích 1 cuộc cách mạng nhiều hơn . Chắc phải chờ tới IOS 10 quá 😔
Một thắc mắc là iOS mới đã khắc phục được lỗi xem file .tif có nhiều trang chưa? hiện tại chỉ đọc đượng trang đầu tiên thôi.
Cũng khoonh có nhiều thứ hoành tráng, nói chung không tạo ấn tượng mạnh như ics
các bác lên IOS6 như thế nào chỉ em zới..hix..ko pik cách nâng cấp!
andycole
TÍCH CỰC
12 năm
hehe, mail của mod: duyluandethuong@....mail.com
nhìn chung là giao diện và các tính năng thêm ngon nhưng chưa ổn định.... nhiều lúc đang chạy tự dưng out hoặc có khi reboot lun! :|
@Minh130695 chém gió thôi 😁:D
@luke valentine Ối giời!
@Minh130695 nếu máy JB dc thì ko thành vấn đề 😁 công nhận cái music trắng toát từ a>Z đẹp vãi thật :D
@luke valentine Đẹp như mơ, đêm nằm phấp phổng như mơ được vadng, vàng 4 số 9 SJC 😃
bản beta đã wa' phê. chờ bản chính thức chắc sẽ đầy đủ hơn
IOS 6 ra mà không có JB thì VN mình mấy ai lên,làm gì phải lo hết cả lên.Cứ tà tà ở 5.1.1 cũng không lỗi thời đâu
susi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản đồ thấy sygic dùng ngon lắm mà. các anh dùng thử đi.
canhnv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thất vọng tràn trề với cái bản đồ này. Phải rất lâu nữa để một cty cung cấp dữ liệu bản đồ mới có được thông tin đầy đủ (cả streetview) như Google đã thu thập trong nhiều năm qua. Với cái bản đồ củ chuối này thì iOS sẽ giảm giá trị so với các nền tảng khác ở VN nói riêng và nhiều nước khác nói chung.
@canhnv3 có gì phải xoắn..lưu shsh đi rồi muốn lên 6 thì lên thấy không được thì về 5.1.1..Apple đâu phải dứt hẳn với GG map đâu
Về map thì thích map của thằng Nokia hơn.😁 nó có nhiều cái hay
quoctien82
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lâu
Lâu lâu vào đọc mấy comment của mấy thằng samFan vui nhỉ
Nhiều bạn phát ngôn cứ như là tim cook hay là nắm công ty trong lòng bàn tay ấy =)).
Google chuẩn bị cập nhật Google Map mới hỗ trợ GPS offline,không cần 3G,Wifi mà vẫn định vị được.Kiểu này thì mấy i-phân chỉ biết nhỏ dãi =))
@GodDragon vậy hả bạn?ngon nhỉ....thế bạn là phân của ai vầy?
acthu
TÍCH CỰC
12 năm
sắp có ứng dụng google map trong appstore roài.. hé hé.
Hôm bửa qua thái dùng bản đò trên cái ai phone tuyệt lắm, rất chính xác còn vietnam ta thì hên xui à. Hihi
bàn phím tiếng việt bị lỗi hix
Google nó hỗ trợ GPS offline không biết có ngon không!
Nhưng chắc chắn là cái bọn I-phân uất đến mức shit tràn lên não =))
@GodDragon trẻ trâu quá bạn ạ. có nhất thiết phải cay cú nhau như vậy ko. GPS offline thì thật tuyệt vời, mình học y và khẳng định với bạn là shit ko thể tràn lên não. Nếu cần bạn có thể gặp mình và mình sẽ đem kiến thức 5 năm trường Y HN ra để giải thích cho bạn hiểu.
vam
ĐẠI BÀNG
12 năm
ở VN đúng là thảm họa với cái bản đồ mới này. Nokia map thì load chậm thôi thì đành chờ google ra app map trên istore vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019