Dùng thử tính năng hộp thư thoại trên điện thoại Sony Xperia chạy Android 4.4

vuhai6
24/4/2014 2:58Phản hồi: 180
Dùng thử tính năng hộp thư thoại trên điện thoại Sony Xperia chạy Android 4.4
Với Android 4.4 thì Sony có trang bị cho các điện thoại của mình một tính năng rất hay đó là tính năng hộp thư thoại với lời nhắn được lưu trực tiếp trên thiết bị chứ không phụ thuộc vào nhà mạng nữa. Với tính năng này thì khi điện thoại đổ chuông quá lâu, hộp thư thoại sẽ tự động được kích hoạt, và nó sẽ ghi âm lại lời nhắn của người gọi. Sau đó bạn có thể xem lại lời nhắn từ trong danh sách cuộc gọi. Không chỉ chiếc Xperia Z2 mình đang sử dụng trong bài viết mới có tính năng này mà hộp thự thoại còn xuất hiện ở những chiếc máy khác như Z Ultra chẳng hạn. Với những ai thường xuyên chạy ngoài đường thì đây là một tính năng rất hữu ích, bạn không cần phải vừa chạy xe vừa nghe điện thoại nữa.

Tính năng hộp thư thoại được Sony gọi là "Máy trả lời", để kích hoạt thì bạn vào phần Gọi điện -> nhấn menu và chọn "Bật máy trả lời" -> Lúc này bạn sẽ được chuyển vào khu vực cài đặt của máy trả lời, stick vào dòng đầu tiên để kích hoạt tính năng này. Ở lần lựa chọn đầu tiên thì máy sẽ yêu cầu bạn thu lại lời chào, nhớ nhờ một bạn nữ nào có giọng dễ thương thu lại thì hay hơn 😁

Ngoài ra trong mục cài đặt bạn cũng có thể chọn thời gian kích hoạt máy trả lời, nên chọn lâu lâu một chút vì nếu nhanh quá thì chỉ sau vài chuông là máy đã kích hoạt, lúc đó bạn lại chưa kịp nhấc máy trong trường hợp rảnh.

180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tính năng hay và thiết thực
yeusaigon
TÍCH CỰC
10 năm
tính năng hữu dụng. vote sony z2. mong các đời Xperia 2012-2013 có hết tính năng này!
@yeusaigon Z1, ZU lên KitKat cũng có lâu rồi bạn.
thaitu6
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ứng dụng này cho iphone thì tuyệt...

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@thaitu6 May ra chỉ có JB mới được, mà cái visual voicemail trên IP tiện rồi nên không biết có ai chịu bỏ công ra viết không.
Em ko hiểu cho lắm..Nghĩa là người ta gọi mình..thấy mình không bắt máy..người ta nói bên kia những câu gì...Máy lưu lại hết...để mình mở máy lên nghe lại hả mấy anh.??
haihapc2
TÍCH CỰC
10 năm
@giananh Nghĩa là như thế này: khi bật tính năng này lên, nó sẽ ta thu âm một đoạn.
Ví dụ: Tôi đang bận, xin hãy để lại lời nhắn.
Và khi người khác gọi tới, trong một khoảng time nếu ta không bắt, máy sẽ bắt và bật đoạn ghi âm vữa nay lên, để người bên kia biết
@giananh Tau đang bận, nói gì đó sau tiếng beeeep đi
thế là đầu kia nói để máy nó ghi âm lại
@giananh điện thoại tự trả lời với những gì mình đã cài trước và ng gọi cho mình chỉ việc để lại lời nhắn.
xem phim hongkong thấy hoài chứ gì 😁
@giananh đúng dzậy em, khi người khác gọi cho em, sau khi chuông e reo 1p thay vì ngưng thì nó sẽ chuyển sang thư thoại
M3ga
CAO CẤP
10 năm
Tính năng hay, mong các dev xda mod sang cho các máy Android khác

Sent from Hoang Tưởng Company's flagship
Hay, đang xài Zu để thử xem cái nào
Con XS của mình chỉ lên được 4.1 là đứng rồi, chắc phải ráng lên đời con X ZU quá, mà khổ nỗi hàng Sony bền quá, sài mãi chẳng hư nên ko có lý do để đổi máy 😁
kobebryan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Cecilia Pham Có người muốn bền mà ko đc đó bợn:D:D
@Cecilia Pham bác nói thế nào chứ...em dùng con Xneo tới giờ chưa hư..!!!
Thử ngay và luôn tại vì mới mua ẻm 😁
Hehe giờ mí biết. Vừa cài thử rồi 😃
có bác nào mò dc phần mềm nào có tính năng tương tự ko
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@daigianinhbinh xời!tắt đèn bác còn "mò" đc huống chi cái này bác mò hỏng ra.
😁:D
@lom-com bác mò hộ cái.hehe
cineboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trong quá trình bên kia đọc lời nhắn thì có nghe âm thanh từ người sử dụng Xperia không nhỉ. Chứ Gấu đang đọc lời nhắn mà bên này "anh ơi, lấy cho em cái khăn tắm" thì vui nhỉ 😁
hihiluvtoet
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cineboy ;) lấy đâu ra bạn ơi. Mình ghi âm một đoạn vào máy trước. Nếu mình ko nhấc máy sau 10s máy sẽ tự động nhấc, phát đoạn chào ghi âm của mình trước, rồi mới ghi âm cuộc gọi của người call để lưu lại chờ mình nghe ;). Hữu ích cho mấy anh business man =))
breaklinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cineboy Khi bên kia đang để lại lời nhắn sẽ không nghe thấy mình nói gì bạn nhé :D
kobebryan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã làm ứng dụng phải thiết thực như này 😃.
Làm ít thôi làm đc cái nào chất lượng cái ấy, thiết thực và dễ dùng
Tôi nói anh có nghe đc ko hỡi anh quảng cáo
@AmbitiousMan Cái nào không thiết thực thế? cmt chỉ giáo cái?
@Sr_9x o_O mình đang khen sony chứ chê j đâu mà phải giải thích
Đã thử nhưng lại bỏ vì... giọng mình chán ốm. Nói như vịt vậy 😔
pmlong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhthien-pp gọi lên tổng đài nhờ mấy chị nói cho vài câu
@nhthien-pp tải phần mềm chỉnh audio đi, dọng ồm quá thì tro cáo lên
@nhthien-pp Bác thử rồi à, nói như vịt á :v
@PhanTrongGiap Ừ, giọng mình như vịt. Có khi phải thuê mấy em chuyên chăm sóc khách hàng nói hộ 😁
Sẽ sớm đc pỏrt thôi! Android mà không gì là độc quyền đc đâu. Qua XDA hóng thôi.
victorjr
ĐẠI BÀNG
10 năm
hehe, chắc nhờ gấu thu lại giọng để cho vào phần trả lời tự động 😆
vienchinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này mình đã từng sài cách đây 5,6 năm rồi từ hồi sài mấy con japan sh 920 hay sh831 gì đó .lúc đó mình ghi âm bằng chính giọng nói của mình đại loại là "hiện nay mình đang bận vui lòng gọi lại lúc khác hoặc để lại lời nhắn..."người nghe kg biết chửi mình mày đang nói chuyện với tao mà bận gì làm gì có mấy phút mà cũng kg rãnh à... Lúc mở lên nghe lại thấy mắc cười quá...
lylehang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vienchinh Bạn, lúc bạn sử dụng chức năng này là nó mặc định của máy hay bạn cài chương trình ngoài vào? Nếu là chương trình ngoài bạn cho mình cái tên chương trình. Cám ơn
Thêm chút ý kiến nữa là khi ko kịp bắt máy và đã khởi động chức năng thư thoại thì nếu có nhu cầu nhấc mấy thì vẫn có thể trượt nghe như bình thường nha. Đã dùng mấy tuần và rất hữu ích! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019