Dùng thử Windows To Go: chạy Windows 8 trực tiếp từ USB

cuLong
21/11/2012 15:34Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy tóm lại là bây h e đã có ổ cứng 3.0 rồi thì làm sao để có cái bộ cài trong ổ để dùng đc WTG như bác đây
độ phân giai của macbook pro retina thật đáng nể
cái này có vẻ tiện nhỉ, em cài win8 vào SSD 128Gb của em rồi khi đi làm chỉ cần cắm SSD vào máy tính rồi làm việc khi về tháo ra dậy thì chuyện thất thoát dữ liệu hay máy tính bị đột nhập sẽ giảm thiểu được rủi ro đi nhiều....không biết em nói dậy có khả thi không, có khuyết điểm nào không, bác nào rành tư vấn giúp em với...
Vậy là máy MAC không cần cài qua BootCamp nữa có phải không?
32gb để chạy Win8 dùng cho mục đích cứu máy tính thì cũng hơi hao, xài mini xp cho lành
thế chạy win8 từ ổ cứng ngoài dùng cách này đc k vậy các pro?????
Dùng Ubuntu nhẹ hơn mà còn free. Các bác Microsoft thì chì giỏi ăn cắp ý tưởng của người khác
@tyranno Ubuntu free thật đấy nhưng có chạy được các chương trình cho công việc không? Cài vào chủ yếu là để làm cảnh thôi
@Lone hero Sao lại không, tùy tính chất công việc chứ, Ubuntu làm được nhiều hơn bạn nghĩ đấy, chơi Empire của Microsoft trên Ubuntu còn được nữa là =))
@tyranno Ngành mình cần CAD, SolidWorks, xây dựng cần 3d max và nhiều ngành khác cần các phần mềm khác mà Ubuntu thì không có
@Lone hero Nếu vậy thì bạn nên chờ mua 1 cái USB 1TB để xài cho tiện nhé =)), 32Gb thì riêng cái Window 8 cũng gần 20 Gb rồi. Cái dạng USB này chủ yếu là mang ý nghĩa backup hơn là làm việc, good luck ;)
cắm được cho mtb thì ngon :d
bài viết hay cảm un tinhte nhìu nhé. mình rất thích xài cái mới nhưng hiện tại chưa kiếm đc cái usb nào 32G để thử 😃 đánh dấu sau này test.
Hehe
đang dùng win7 ngon , cũng chẳng cần lên win8 làm gì
van036
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái giá trên trời./
ấn tượng mà ko có điều kiện sắm usb rùi
tuyệt vời.nhưng vốn đầu tư thì hơi cao .
xkagaya
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình có 1 cái 16G 2 cái 8G 1 cái 4G
:p
ubuntu usb có 8gb đã ngon rồi, cái này 32g + 3.0 nữa thì... khó quá
đây là sản phẩm dành cho khách hàng doanh nghiệp là chính mà, mọi người chê đắt làm gì, có cần dùng đến đâu 😆
em vẫn không hiểu cái này lắm. nghĩa là khi lỗi win đem ra cài lại à
@lethangk47 không phải cài lại đâu bạn, mà là usb đó tích hợp sẵn window 8 trong usb, chỉ cần boot từ usb là xài win8 thôi ak, nó cũng tựa tựa như mini win7 hay mini xp đó, nhưng nó pro hơn hehe
@thecuong_87 nghĩa là làm 1 cái bản sao à bác, khi cần mình phệt cái lại như cũ à
@lethangk47 có nghĩa là usb đó nó cài sẵn win8 rồi, bạn cầm usb đó đi đâu cứ cắm vào máy rồi chọn boot từ usb là sẽ có win8 xài thôi ak, ví dụ như máy bạn đang xài win 7, giờ muốn xài win8 mà không cần cài thì dùng usb có cài win8 rồi thì xài thôi ah, cài thêm phần mềm vào vẫn được. Cái đó nó chạy win8 trên usb và dựa vào cấu hình phần cứng của laptop hay PC nhé, ví dụ như máy bạn không có ổ cứng thì dùng usb đó để chạy win8 vẫn được
@thecuong_87 hiểu hiểu vậy thì em ko ham, em tưởng nó copy win của mình để khi xài lỗi win thì đem ra phệt
cái này hay nhưng phục vụ cho các doanh nghiệp thui, mấy pro tinhte thì dung làm j mà cần với ko cần😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019