Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

DxOMark: Camera của Sony Xperia Z2 đã soán ngôi Nokia pureview 808

starnt
9/4/2014 8:16Phản hồi: 861
861 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

=)) các fan cuồng sony, muôn đời bị lừa và con mắt chỉ dừng ở camera 360 =)) 808 nó phải đi so sánh với những hàng khủng DSLR cùng thời mấy con cam phone cùi bắp này ăn thua gì,em nhớ trang thứ 3 có bác chụp 808 auto đấy các bác có dám Z2 bằng 1/2 chất lượng ảnh đấy ko 😁 chỉ có nước ảnh như thế những công tác sau khi chụp mới đỉnh, chỉnh lên thì vô địch luôn, Z2 chẳng thâm là gì so với auto sau khi chỉnh xong thì đúng là vắt dép lên cổ đuổi chỉ thấy dấu chân nhé 😃
http://www.tinhte.vn/threads/nokia-808-so-tai-chup-anh-voi-mot-so-may-anh-compact-dslr-cap-cao-canon5d-mark-iii-nikon-d800.1329562/
như này này
N808 bắt nét bằng flash xenon tốt
nói thẳng các bác nhé, nhìn bảng xếp hạng kia ko hiểu nâng bi hay cuồng bác nào từng dùng phần lớn máy trong này hoặc trải nhiệm rồi thì biết,mình cũng ảnh ọt 1/3 chỗ này rồi mình đánh giá qua auto ko chỉnh sửa nhé 808/1020/z2/925/920/5s/s4 (riêng Z1 mình chưa thử ảnh auto bao giờ) đừng nhìn hạng đầu và tiêu đề mà đoán, nhìn kĩ lại bảng xếp hạng đi =)) thứ 2 là ko có ảnh test, đây là 808 auto 1 bác tinhte chụp http://www.facebook.com/l.php?u=http://www.tinhte.vn/threads/dxomark-camera-cua-sony-xperia-z2-da-soan-ngoi-nokia-pureview-808.2282610/page-3&h=NAQEJ3RA9 sao? có thua gì DSLR ko? ấn vào coi là biết (xem xong bác nào có Z2 thì tự nhìn lại ảnh,bác nào hùa theo thì tự xấu hổ dần đi nhé,chừa luôn tật nói phét mà ko có chứng cứ 😁) còn 1 bài so sánh trên tinhte,z2 lấy 8mpx auto còn thua 1020 và 808 5 mpx nhé, cần em post lên luôn nhưng dài quá,về hậu trường bức ảnh các bác biết về công nghệ và có xem ảnh Z2 làm chứng luôn, Z2 vì thuật toán cố nét lừa con mắt nên coi như chịu ko sửa đc nhiều hỏng nước ảnh, 1020 và 808 đỉnh ko nói sợ sau chỉnh sửa cùng 1 pro thua nốt 925 và 920 nhé :D gạch đá ném hết đây em có chứng cớ đếu sợ, ko như cái bài đăng vớ vẩn đầu tiêu đề ;)
@"New Hero" 808 chụp ngang với mấy cái DSLR 60tr body chưa kể ống tương đương giá body.
Nokia tốt nhất nên làm máy ảnh, như thế cả thế giới sẽ phải quỳ gối dưới sức mạnh camera vô địch.
Nhưng tiếc là Nokia lại sợ, nên chỉ dám làm đt thôi, và vì thế nên đã bị nuốt gọn.
Nhỉ ;)).
Tiếc là cả giới nhiếp ảnh chuyên nghiệp mù nên bây giờ người ta vẫn dùng DSLR chứ không phải 808 để chụp ảnh, bạn nhỉ ;))
@EvilCrab mag qx100 ra con 808 chưa đủ tuổi
thím có vẻ hơi cuồng nokia nhể
về lĩnh vực ảnh ọt thì nokia chưa đủ tuổi
làm cảm biến to 1 cục như 808 sony nó làm được cả 80mpx luôn 😁
DSLR có nhiều cái ok lắm chứ, mình chỉ so sánh qua với chất ảnh thôi, body 60tr thì ko nói, nhưng tầm con 40D thì mình thấy có khi còn hơn ;) quan trọng là đếu có lens ;))
@"New Hero" Nhưng là 808 đáng giá hơn nhiều, nhỉ ;))
hay thiệt, đúng là Sony
cac ban oi cho minh hoi cai qx100 gan vao ip4 hay 4s thi no hien thi cuc net tren man hinh hok hay van xau va khi hok ket noi nua thi may tam hinh chup co luu lun tren may hok
@nguyen sinh cung QX100 nó là cái máy ảnh và có bộ nhớ riêng. Bạn có thể chụp riêng biệt mà không cần kết nối bất cứ thiết bị đầu ra nào (Cái IP chỉ đóng vai trò là màn hình thôi).
Chuyện nó lưu trên máy thì bạn phải chọn chế độ, còn cái kết nối không dây thì đương nhiên phải có nó mới lưu được trên điện thoại chứ. Đại khái bạn hiểu thế này
- IP4s là cái TV
- QX100 là cái máy ảnh

-> Khi bạn chụp -> ảnh lưu trên máy ảnh. Khi bạn bật kết nối (không dây), ảnh có thể được chuyển qua TV. Lưu và xem tại đó.

Trong điều kiện chụp trộm, bạn có thể dùng nó chụp mà không cần IP (tất nhiên như thế coi như không ngắm mà ước lượng bằng cảm giác).
Z2 vô đối.........................
pinos
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cá nhân thì thấy ảnh Sony cho màu phong cảnh đẹp. Nokia thì cho màu thực và bão hòa tốt.
Cũng như nikon và canon, đôi khi ảnh canon cho độ bão hòa rất tốt nhưng đôi khi lại thiếu sức sống động
fan_ryu
TÍCH CỰC
10 năm
Z1 mà đứng được thứ 3...
Z2 chụp bình thường thôi,so về camera thì Z2 thua 808 về nhiều thứ lắm,cái video 4k nữa vời,nhưng về thiết kế và độ tiện dụng thì Z2 thắng tuyệt đối
who love me
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết Z2 vs C901 con nào ngon hơn nhỉ 😁
@who love me C901 ngon hơn bác
@nhuankhom Đệt ! :v
@Nokfev Mát lòng mát dạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM