[E3 2013] PS4 có ổ cứng 500GB, thay thế được, PS Eye sẽ được bán riêng, giá 59$

cuLong
11/6/2013 9:41Phản hồi: 103
[E3 2013] PS4 có ổ cứng 500GB, thay thế được, PS Eye sẽ được bán riêng, giá 59$

Khi công bố giá bán và hình ảnh chính thức của PS4 sáng nay, chúng ta chỉ biết máy có giá 399 USD (Canada là 399 CAD, châu Âu 399 Euro còn Anh là 349 bảng), kèm theo 1 tay cầm không dây DualShock 4. Tuy nhiên, trang Engadget đã nhanh chóng phát hiện một bảng thông cáo báo chí của Sony ở Nhật về PS4, có cấu hình cụ thể của máy và những phụ kiện được bán kèm. Theo đó, với giá 399$ thì Sony sẽ bán cho chúng ta 1 máy PS4, 1 tay cầm không dây, máy được gắn sẵn 1 ổ cứng 500GB và Sony cũng cho biết bạn có thể thay thế ổ cứng này nếu muốn. Có giá bán rẻ hơn Xbox One tới 100$, do đó PS Eye sẽ không được bán kèm, bạn phải bỏ thêm 60$ nếu muốn mua bộ cảm biến chuyển động này, và thêm 60$ nếu muốn mua thêm một tay cầm DualShock 4.

Cấu hình PlayStation 4 mà Sony công bố:
  • Giá bán: 399$ gồm máy và 1 tay cầm
  • Giá PS Eye: 59$
  • Giá tay cầm DS4: 59$
  • Lưu trữ: ổ cứng 500GB
  • Kích thước máy: 275 x 53 x 305mm (53mm là điểm mỏng nhất)
  • Cân nặng: 2,8kg
  • Thông số PS Eye: hỗ trợ độ phân giải tối đa là 1280 x 800 ở 60FPS, 640 x 400 ở 120FPS hoặc 320 x 192 ở 240FPS, FOV 85 độ
Bảng cấu hình của PS4 do Sony Nhật công bố

103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huysi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không có tiền mua.😔

Gửi từ HTC One 810e của vợ thằng hàng xóm.
@huysi Thì bạn cũng Không cần phải comment :(
boyintel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huysi Thế éo nào cứ vào mấy topic về Ps 4 lại thấy mấy comment dạng này
Nghèo thì xác cmnd đi, có cần phải la làng lên cho mọi người biết thế không
Ngheo thì lo học, lo làm kiếm tiền đi. La liếm gì mấy topic này rồi than với vãn

P.s : Sắp tới xúc cả 2 em Ps 4 vs xbox 1 thôi. Nhà có điều kiện haizzz
pikeman222
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác phân vân 2 cái console này được một phen tính toán đầu óc, :V
cân sức cân tài PS4 Vs XBOX One
Solen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vincentcortino KO cân sức đâu, theo tất cả poll trên mạng ngày hôm nay thì ps4 thắng từ 80% đến 95%.
PS4 raped Xbox One
Với hầu hết người dùng ở VN mà mình biết thì cái cảm biến chuyển động không mấy khi dùng đến,nhất là với những game hardcore có tính cạnh tranh như BF 4,COD,hay racing game. Vì thế nó chỉ nên là 1 option ngoài cho người mua lựa chọn vì không phải kinh tế ai cũng dư dả mà sắm cả bộ. Còn về cấu hình thì PS 4 vẫn hơn Xbox1,và nên nhớ ở thời kỳ đầu của 1 hệ console,chưa có game nào tận dụng được hết 100% sức mạnh của máy,vì vậy cấu hình là 1 phần quan trọng để đem ra mà so sánh từ giờ đến tương lại (ví dụ điển hình nhất là Uncharted 1 < Uncharted 3 < The last of us,cùng 1 hãng sản xuất và engine). Hơn nữa cái Xbox tv chỉ có tác dụng ở mỹ + thêm cái kinect tích hợp sẵn,không dùng cũng phải mua,làm đội giá lên,khác gì ép người dùng. Chưa kể cái luật DRM và used game bựa kia nữa. Xbox1 tốt nhưng chưa đủ để hấp dẫn người dùng.
@duytungtran88 đúng vậy.cái quan trọng nhất và mọi người quan tâm nhiều nhất ở một nextgent console là cấu hình.và cái này ps4 đã làm tốt hơn xbox one.cộg thêm cái giá rẻ hơn xbox one những 100 đô.quả này ps4 win là cái chăc.
Sony mảng điện thoại thua thì ta chơi mảng game cho ít người cạnh tranh 😁
@lzzz_adnguyen_zzzl Thua tơi tả ??? Tăng 200% doanh số so với năm trước gọi là thua tơi tả...lol...!:D
billyvip
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy thằng fanboy bên topic kia khăng khăng PS4 399$ đã kèm PS Eye thì bơi hết vào đây =))
cấu hình khủng thế. mua về cài win được không nhể
Blue_Bird
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hienhpline Có câu hỏi nào hay hơn ko?

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@hienhpline Ông này chơi consolse bao vờ chưa mà phán như siu nhân thế ~.~
@baotam2101 con lạy thánh
meo35
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hienhpline Khả năng này cũng không thể loại trừ được , tinh tế từng có topic nói về việc bộ quốc phòng mỹ đặt mua máy ps3 để dựng siêu máy tính gì gì đó mà , vấn đền là có đủ trình độ bắt nó chạy win không thui
@hienhpline ko dc đâu bác ah
Xét toàn diện + cơ bản thì PS4 kỳ này đập chết xbox1 rồi :stick:
hoatht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá phát hành tại Vn chắc đắt hơn xíu, khoảng 10t, và giá thương giá cho nhưng máy đầu tiên chắc sẽ lên tới 15t, chờ vài tháng sau khi máy ra sẽ có giá hợp lý hơn 😃 Đợi chờ là tiền bạc
@hoatht thích mua ko bác,cuối năm nay mình định làm vài chuyến ps4 qua đường biển hải phòng 😁
ps máu con ps4 này quá mỗi tội cái ti vi nhà cúi bắp quá,chơi pes trên ps3 đã giật giật rồi thì ps4 đỡ sao nổi :D
DuDuKK
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaitucodon_2003 ủa, tv cũng liên quan đến chơi giật hay ko ah @@
@DuDuKK co đấy bạn tv cuồi kém hình mệt lắm.vs lại choi tv re tiền tv mau xuống màu lắm.
@DuDuKK hì có liên quan chứ bác,theo mình đọc thông tin thì do độ đáp ứng của tivi kém nên hình bóng như kiểu bị bóng ma ý,mà cuộc đời chán vãi ý,trước dùng con lcd sony 32 inh còi mua có 7 củ thì chơi tẹt bô,hình đẹp chuyển động ngon lành,mượt...nhưng thấy bé quá nên mới đầu tư con ss 3D D6400 40 inh về chơi thì giật giật,chán lại bán đi mua con lg 47 lm 6200 lại vẫn thế,chỉ là giật ít đi 1 tí so với con ss thôi...đếch hiểu luôn bạn ạ,đã mất tiền lại còn ko bằng cái cũ...ko lẽ công nghệ ngày càng thụt lui =)) mà ghét cái là god of war nặng thế thì chơi được mà đúng trò pes hay chiến nhất thì mới bị giật =))
ps4 or xboxone 2thang dim hang nhau toi luc re thi mua
Tay cầm theo máy cũng là D4 đó bán cuLong ạ, nên ghi rõ kẻo "gà không hiểu !
PS4 rẻ hơn XBox1 xíu, cấu hình cao hơn xíu, đẹp hơn xíu và không có mấy cái luật DRM và Used game vớ vẩn kia nữa! :oops:
cái Memory là Ram hay bộ nhớ Memory của cái GPU vậy nếu là Ram thì vãi thật PC chưa có DDR4 mà xài nữa...
@ducnghia1010 Lý thuyết thì GDDR5 chỉ nhanh hơn 40% so với DDR3 thôi, các bác đừng hoảng
@hoangtubot_bn nhanh hơn gần phân nữa cũng thốn vl ra rồi bạn àh 😆
@hoangtubot_bn 40% của cái khũng long thì khác nào bá đạo hả bác.
yunneg
TÍCH CỰC
11 năm
@HoangDuyBaby đã là GDDR5 thì chắc chắn là ram cho card màn hình rồi, nhưng mà con PS4 nay dùng chung Ram của card màn hình cho cả hệ thống luôn đó, PC thì share Ram hê thống cho VGA, còn PS4 lại share ram VGA cho hệ thống, chơi sang thật, vì ram VGA mắc hơn ram thường.
bạn được 1 điểm bạn của bạn dc 5 điểm, lần sau kiểm tra bạn được 3 điểm, bạn của bạn dc 7,5 . điểm bạn tăng 200% , bạn của bạn tăng chỉ có 50%, đủ hiểu rồi. vậy là bạn thắng ah 😆
@ngoctuanvnu Sony giờ đang chỉ dc 6..7 diem nhu ban nói vẫn thua sámsung ip.htc.
@lzzz_adnguyen_zzzl htc đang lung lây rùi nhé.LG thì ko có tuổi gì đáng so.còn ss apple thì ko dám đấu.HTC dc con one bán chạy còn sony Z bán chạy máy dòng máy kia bán cũng chạy lắm.
@tranngocdxd thì mình đang nói hiện tại thui, còn tương lai ko ai biết , chưa gì mấy bạn fan sony dzo chửi mình, có bạn nói mình d ốt mới ghê, m ù con m ẹ no quán rồi
mình vẫn thix ps4 ps3 hơn xbox dc chưa mấy bạn sofan
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
tặng thêm cái ds4 cho a e đỡ phải mua thì không tặng
😃 Máy game thì rẻ, nội dung mới đắt. Anh em mua xbox 360 kinnect mà dùng.
Cài win để chơi game nữa dc k các bạn?
Bán cái máy với 1 tay cầm thì chơi solo à?
snowphoenix
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Wolfrain chưa dùng console bao giờ à?
@snowphoenix Chơi có khi còn trước cả bạn đấy, ở đấy mà chọc ngoáy. Đừng tỏ vẻ nguy hiểm thế chứ.
keen9000
TÍCH CỰC
11 năm
@Wolfrain mô phật , ý chú đấy là máy nào bán ra mà chả kèm 1 tay cầm , tối thiểu là như thế nếu ông chơi rồi thì phải biết chứ

máy bán ra kèm 2 tay là mấy con nes nhái của khựa , đôi khi kèm cây súng bắn vịt nữa ;)
@Wolfrain chắc bạn chưa mua qua cái console nào ah,có máy nào nó tặng 2 tay đâu😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019