[E3 2014] Sony sẽ bán Vita tv ở Bắc Mỹ và EU vào mùa Thu, 99$, đổi tên thành PlayStation TV

cuLong
10/6/2014 9:2Phản hồi: 46
[E3 2014] Sony sẽ bán Vita tv ở Bắc Mỹ và EU vào mùa Thu, 99$, đổi tên thành PlayStation TV

Hiện nay Sony đang bán chiếc Vita TV ở một số nước khu vực châu Á (Nhật, Hong Kong, Hàn Quốc, Thái Lan, Malaysia, Philippines, Singapore), với giá 139$. Sắp tới đây, vào mùa Thu thì Sony sẽ đem bán nó ở EU và Bắc Mỹ, với giá 99$ và sửa tên thành PlayStation TV. Chiếc PS TV khi bán ra ở phương Tây vẫn gồm có thiết bị chính, tay cầm DS3, cáp HDMI, thẻ 8GB và tặng kèm đĩa game Lego.

Vita TV hay PlayStation TV là một thiết bị chơi game dựa trên nền tảng PS Vita của Sony, nhưng khác ở chỗ là nó được làm thành console và cắm với tv chứ không phải thiết bị di động cầm tay. PS TV sẽ được kết nối với kho game của PlayStation Now để chơi các game nền tảng đám mây, cũng như chơi game của PS Vita và truy cập nhiều nội dung khác.

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko có mạng khỏi chơi =]]
chỉ chơi đc tầm 30% game của psvita ==' mục tiêu của sony là là game hay dịch vụ TV đây ? Và chắc chắn không có cửa với HTPC r 😁
@tungnguyen9x97 thế với 99$ thì bạn định mua cái HTPC gì thế ? mấy con cao cấp chắc đủ mua cái thùng máy =))
Kocoji
TÍCH CỰC
10 năm
Giá ở vn mà cũng đc như vậy thì ngon 😁
Sony có kinh nghiệm về game và
tv sao ko tích hợp luôn thành 1 nhỉ có phải gọn hơn ko
Chơi PS cũng chỉ vì God of War mà thôi 😁
Còn lại không hứng!
AMAZON FIRE TV CHỈ CÓ 2,490,000 VNĐ ở ThegioiAndroidTV mà còn bán chậm nữa là
Ko bit đá pes dc ko nhỉ
😁 dẹp, vứt vào sọt rác.
mrlynx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Apple Haters ăn nói như 1 thằng vô học, mặc dù nhà có vẻ như có điều kiện.
@mrlynx Có vẻ ko đc thông minh lắm, chắc do di truyền. Có tập tạ ko?
kiji1340
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Apple Haters

mong chú coi rùi cái đầu của chú sáng ra đc 1 tý....980x480 của chú đấy, thằng đại gia nữa mùa ko có tri thức ạ...
@kiji1340 Về nhằn hột mận 1 năm đi rồi nói chuyện với anh.
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
Mình có 1 con PS Vita, kết hợp với cái này dc ko ?
ProArmy
TÍCH CỰC
10 năm
@thqt1b cái này sinh ra để kết hợp với Vita mà bạn.
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@ProArmy Bạn mô tả sơ sơ dc ko? Nếu sau này mua cái này về rồi kết nối với con vita làm sao ? 😃
ProArmy
TÍCH CỰC
10 năm
@thqt1b bạn có thể kết nối với Vita qua phương thức ko dây còn thiết bị này nối với TV để hiển thị màn hình chơi game của Vita lên TV.
kemaodanhcp
ĐẠI BÀNG
10 năm
ở bên vn mà có giá này là xúc luôn và ngay
cái tay DS3 này có xài đc với PS3 ko hở các bác?
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
ưu điểm chính của Vita TV vẫn là stream PS4...

mà mấy bác trên chê nhiều quá =))
99$ quá rẻ cho 1 cuộc tình 😁
Nhìn ngon quá
@tracnghiem123 :d ko liên quan nhưng avatar của bác ngon hơn 😁
VO7T
TÍCH CỰC
10 năm
Mục đích của SONY phát hành cái này là để STREAM game PS4 thôi, thế nên chả cần cấu hình cao làm gì cho mệt.

Chẳng hạn bạn chỉ có 1 cái PS4 để ở phòng khách nhưng tối tối lại muốn chơi game ở phòng ngủ thì sao? Nhờ cái này phải tiện hơn ko?

Còn mấy cái tính năng chơi game của PS Vita.. gì đó thì mình nghĩ chĩ là phần phụ thêm mà thôi.
Gía ngon nhưng ở VN chắc chả baoh mơ mua đc giá như này. Kể mà có ng quen ở Mẽo xách về giúp thì tốt:3
Dedj
ĐẠI BÀNG
10 năm
khi nào hack đc vita thì sẽ cân nhắc 😁
Giờ nhìn mấy món này thấy ham chứ mua về chơi dc vài hôm là bỏ xó luôn. Thời nay dân ta hết chuộc Ps roài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019