E63 khởi động liên tục - ko lên máy - ovi suite ko nhận máy

lovelyboy1712
8/6/2010 22:21Phản hồi: 4
tính hình là ntn.
sáng nay lúc 5h kém 15 minh có phát hiện ra mát đt đang sạc, nhưng bị khởi động đi khỏi động lại liên tục. và cùng với mỗi lần khởi động là em nó kêo TUÝT 1 cái....hỏi ng quen ở cùng phòng thì họ nói nó kêu nt từ lúc 4h sáng nhừng nghĩ là do slick lúc chát kêu như thế nên ko hỏi (khổ quá họ ko biết j về đt,nên nghe tuýt của máy thì lại tg là slick kêu).sau đó mình rút sạc ra.ấn nút nguồn thì chỉ thấy đen ở phím 5 chiều sáng còn máy ko lên....tiếp tục mình rút hết pin - sim - thẻ nhớ,cho thẻ nhớ chạy qua máy tính để diệt virus ,nhưng ko có con nào cả (OMG).sau đó cắm lại hết vào máy cũng vẫn bị như cũ (ấn nút nguồn nhưng chỉ có phím 5 chiều sáng....!nhanh lẹ hơn chút , mình cắm máy đt vào máy tính,qua ovi suite , nhứng buồn thay ovi ko nhận đt của mình....tiếp theo mình cắm thử vào sạc thì thấy nó lên,nhưng nó chỉ sánh lên hiện ra chữ nokia,rồi sáng màn hình khoảng 3-4s rồi lại TUÝT và khởi động lại máy....
Vậy,mình rất mong mọi người giúp đỡ....
rất cám ơn sự quan tâm và giúp đỡ của các bạn....

thực sự ngày hôm nay là ngày mình rất cần....rất quan trọng nên mong moại người giúp đỡ....và hơn thế nữa , đt lưu trữ nhiều cái quan trọng quá,nên ko thể để mất tất cả đc....!
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tự làm tự khắc phục ....!
rất xin lỗi toàn thể ACM,sau 1h30 đồng hồ vật lộn với em nó trên giường,em đã khám phá ra đc 1 điều,đó là máy em ko bị sao hết....!có thể cái hiện tượng res lại máy trong khi sạc,đó là 1 lỗi đánh chú ý và chưa rõ nguyên nhân....
nếu ai gặp phải trường hợp như mình thì ko nên lo lắng quá như mình,alo,pm loạn lên mà nên làm các bước sau
1,rút ngay xạc nếu trong lúc xạc thấy hiện tg lạ
2.tháo pin và thẻ nhớ
3.cắm thẻ nhớ vào máy tính cho em nó diệt virus
4.để nt chưa lắp pin lại trong khoảng 30- 60 phútg
5.cắm lại sạc (chưa mở máy nhé)xem còn bị res lại ko....nếu máy ko bị res thì rất chúc mừng các bạn là em nó đã đc khắc phục

+Nguyên nhân bị
-Bị res trong lúcv sạc:ko rõ
-Rút sạc để bật máy nhưng ko lên:có lẽ trong lúc res, máy đã hết pin
-Ovi ko nhận đc:do máy ko bật lên đc nên ovi ko nhận
+Lý giải cách làm : ko rõ
+Đã làm trên chính đt của minh nên các bạn cứ yên tâm làm theo,vì các bước trên ko hề nguy hại đến đt j cả....!

CHÚC CÁC BÁC KO BỊ EM NÓ HÚ HỒN NHƯ EM....
Con E63 của em hình như lỗi sim hay sao ấy.
Cứ tháo sim ra thì máy khởi động lên bình thường, nhưng nhét sim vào là máy khởi động liên tục...
Thế là thế nào??? Ai cứu em zới
Con e63 của em thì qua một đêm em tắt nguồn đi ngủ cho ngon, sáng hôm sau dậy thì không thể khởi động đc máy ( pin vẫn khoẻ). Màn hình sáng chỉ 3,4 giây sau tối thui, chỉ sáng ở nút giữa. Mang đi sửa thì chịu khong biết bị làm sao! Em cho nó vào bộ sưu tập đồ cỏ rồi.
các bạn thử tắt 3G đi nhé. chạy mỗi GSM thôi. có thể do sim đời cũ ko hỗ trợ 3g nên xung đột j đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019