E63 lỗi không lắp thẻ sim

ken9462
4/6/2011 13:28Phản hồi: 5
sr vi minh viet tieng viet( opera bi hu). Con e63 cua minh ( moi mua dc hon 1 thag) tu nhien co hien tuong, dang dung sh no ghi ngat ket noi.thoat ra menu no ghi : ko lap the sim. 2 hom nay no cu bi vay miet, mac du minh da format 3 lan ma van k het. Cu dc co 1 2 tieg la bi 1 lan.ai giup minh voi tks truoc.
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phungngooc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu sim bạn bt thì co khả năng chân tiếp xúc với sim hơi kém hoăc lỏng. Bạn kt lại xem. Nếu k dc thì bạn phải hỏi ai tiếp xúc với máy bạn nhé còn mù mờ thế này thì chịu.
Bạn thử mua 1 cái sim rác rồi dùng vài ngày xem sao.để kết luận tại sim hay tại máy rùi tìm hướng giải quyết tiếp 😔mong là tại sim :p
bạn VinhTung nói đúng đấy,nếu thay sim mới mà không còn hiện tượng đó nữa thì bạn chỉ cần làm lại cái sim của bạn là oke rồi
(nếu máy đang vào mạng mà lại tự dưng ngắt và thông báo là không lắp thẻ sim thì chứng tỏ sim đã mất kết nối với máy rồi,như thế thì ngắt kết nối là chuẩn rồi)
mong là tại sim
chúc may mắn
Cái này là do máy đấy mình cũng bị như thế toàn phải tháo pin ra rồi lắp lại. Như thế thì hỏng hết cả điện thoại
Khi mình tháo ra thì thấy sim bị vênh lên rõ rệt. có lẽ lỗi này do tiếp xúc kém của khe cắp sim với chân tiếp xúc.
@trantien160886 Mình dùng e63 của cậu cho bị hỏng, nó bị hỏng cổng sạc, pin cũg bị chai. Sau đó, mìnhđã cắt kim ra sau ddó cắm vào đầu sạc để cho nó có thể sạc được. Dùng 1 thời gian thì cục pin của mình có vấn đề, hễ khi mình xạc đầy là máy chỉ dùng được 1;2 phút là tắt nguồn, khởi động lại pin lại đầy nhưng chỉ dùng được 1;2 'sau đó lại tắt, đã khởi độg lại nhiều lần, thỉh thoảg khi khởi động lên, dùg được nửa tiếng thì máy tự dưng báo lỗi đăng kí sim, sau đó máy lại báo lắp thẻ sim mặc dù cái sim đó vẫn bình thường, lắp vào máy khác không hề lỗi. Cho mình hỏi đó là lỗi gì, có phải lỗi nguồn hay lỗi pin?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019