Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

E72 không xem được video trên Youtube ?

fe_hanghieu
6/5/2012 7:6Phản hồi: 32
Mọi người cho mình hỏi tại sao e72 của mình không xem được video trên youtube qua wifi nhỉ ? nó báo đang kết nối rồi phần tải tới 0%, xong rùi cứ nv mãi, còn xem qua 3g thì nhanh vù vù ko giật tí j lun =.="
ACE nào biết chỉ mình với nhé 😔
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
upppppppppppp nào 😔
inhead_19
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hùi đó mình cũng hay bị truog hop này, mà lâu rùi hok bị nữa. Chac do mạng lag đó bạn! Theo mình là hên xui thui! Hehe
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình thì ko fải hên xui, có lẽ format trắng toàn bộ thì đc thôi nhưng mình ngại, chẳng lẽ wifi full sóng lai ko =3G sao :-ss format giờ thì nhiêu vấn đề rắc rối lắm nên 😔
inhead_19
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đâ phải cứ wifi là mạnh hơn 3G đâu, tùy theo tốc độ nguồn phát wifi nữa cơ. Wifi full hay không full sóng tuy có ảnh hưởng tới tốc độ nhưng ko nhiều đâu ( nếu công suất nguồn phát nhận duoc yếu thì dt phải bù them công suất=> hao pin)
Mạng 3G hiện nay tốc độ cũng nhanh và ổn dinh rui. Dùng mạng wifi có the do nhiều nguoi dùng hay có ai đang download thì lag là đương nhiên.
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@inhead_19 Thanks bác nhưng mạng nhà e nhanh vù vù, fát wifi nhà e fát = planet wrt-415 chắc cũng ko tới nỗi tệ quá nhỉ ^^! Cục fát e để ngay dưới chân lun cũng ko chạy nổi, trong khi vào web hay download file chục MB = đt vẫn nhanh vù vù 😔
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là e format 7370 rồi ko có j khá hơn X_X
inhead_19
ĐẠI BÀNG
12 năm
Update fw thử đi bạn...
bác bắt wifi ở đâu. vì mấy cái vụ wifi trên dt rất hay ảo, tốt nhất phát wifi từ lap của bạn rồi test ở cự ly gần thử xem có thế nữa ko. nếu vẫn bị thì 4mat thôi 😁
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ddv2012 bắt wifi ở nhà e ợ, đt để cách bộ fát tầm 20cm X_X, lap e k có 😔 4mat 7370 vẫn ko đc =.=" trc kia vẫn đc mà nhỉ X_X e thử = ip4 vẫn vào xem ok, nhành là đằng khác :-< nhưng e72 thì bó tay :(
ơ mà bác xem qua pm cài hay qua mặc định của máy (dc tải từ wap về) thử dùng ứng dụng khác xem dùng dc wifi ko? nếu dùng dc thì cái pm xem youtube có vấn đề, có thể gỡ ra cài lại hoặc cài phiên bản khác xem thế nào? (ko nen cai` java, cai` sis bac' nha')
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ddv2012 Tình hình là thế này, sáng nay e vào qua 1 wifi khác nghe nhạc xem fim bt :| nhưng vào wifi nhà e lại ko xem đc, e lại lôi con ip4 ra vào wifi nhà e thì lại bt :| liệu có fải con e72 với cái mạng wifi nhà e có thù oán j với nhau ko nhỉ X_X
cũng bị tương tự bác.dạo trước vẫn xem nhưng h đây không xem đc.đã test bằng nhiều máy :e72,x6,9000,n81,c3-00(đều không xem được,đến đoạn load file thì 1 là 0% 2 là ko thể kết nối.rõ ràng trc đây vẫn xem đc bt mà.hay là do mạng nhỉ.em dùng vnpt hichhic
mình thì không xem được youtobe trên ôpera bằng realplayer toàn báo đang nạp 0% mãi như thế đến không thể kết nối,chán quá có biết cách chỉ dùm với.
minhtam90
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài firmware lại là ok hết
congquyck1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng bị như vậy trên N82. Bác nào biết chỉ chỉ giáo nhé. Còn bác nào chưa test bao giờ thì đừng có phát biểu liều. Đọc mà cũng ức chế.
minhtam90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congquyck1 liều là sao,có người góp ý,cách này cách kia,giỏi thì tự sửa đi,đừng lên hỏi...mấy cái lỗi phần mềm,liệt phím hay camera,radio up firmware lỗi đều có thể bị...ko tin thì up lại bản đó hoặc mới hơn coi...ở đó nói cái kiểu đó mới làm anh em tinhte ức chế đó
congquyck1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtam90 Xin lỗi bác đọc lại câu hỏi chủ đề nhé! Cái bác nói không liên quan j đến chủ đề đâu. Còn lỗi trên thì e đã thử thành công rồi. Tốt nhất là test thành công thì hãy khẳng định là ok. Nếu không thì chỉ nêu cách ra thôi cho người khác đỡ phải thử đi mấy thời gian mà không có kết quả.
minhtam90
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế không thấy 3 chữ 'lỗi phần mềm' à
minhtam90
ĐẠI BÀNG
12 năm
tui nghĩ bác chưa cài firmware bao h nhỉ
minhtam90
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai kêu xem không dc,tui xài e72 nà,vẫn coi bình thường,test cái đó chỉ có mấy cái chú ý thôi...
1 là set kết nối đúng chưa,vì kết nối ứng dụng e72 rất rườm rà..
2 là coi youtube phiên bản đó có lỗi ko,gỡ ra tìm bản khác cài xem sao
3 là nếu cài hết rồi mà ko dc thì do firmware...hết
congquyck1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ thớt kêu xem trên Realplayer mà bác. Còn nếu trên ứng dụng youtube thì chắc chắn là ok rồi. E cũng không biết nhiều lắm nhưng e chỉ ghét nhất là những cái không chắc chắn thì không nên quả quyết.
minhtam90
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÁ!
E72 không xem được video trên Youtube ?

THẤY CHƯA? SAO MÙ MÀ LÊN TINHTE JAY
lúc trc' máy mình vẫn xem dc youtube qa real bình thường, sau 1 tgian thì ko còn xem dc nữa (nó toàn báo tải 0% và lỗi) ---> mình có thể chắc chắn rằng lỗi trên ko phải là lỗi tự có mà là lỗi phát sinh... ai có cách khắc phục xin chỉ giáo nhé... tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019