EleMMent Palazzo - chiếc xe RV đắt nhất thế giới, giá 3 triệu USD

levuongthinh
6/8/2014 9:35Phản hồi: 102
EleMMent Palazzo - chiếc xe RV đắt nhất thế giới, giá 3 triệu USD

Dubai, cảnh sát đi siêu xe vì thế cũng không quá ngạc nhiên khi chiếc xe RV (Recreational Vehicle) đắt nhất thế giới mới đây cũng đã được bán tại đây. Chiếc RV EleMMent Palazzo, một chiếc xe chuyên dụng cho các kỳ nghỉ, dài 12m do công ty Marchi Mobile của Áo sản xuất đã được bán với giá khoảng 3 triệu USD cho một khách hàng ở Dubai.

Nhìn bên ngoài, chiếc xe này trông giống một phi thuyền không gian của người ngoài hành tinh, hay là 2 chiếc xe khác nhau được dính liền với nhau. Phần thân vỏ được dát vàng, và đây cũng là lý do khiến cho chiếc xe có giá đắt.

Nội thất của một chiếc xe 3 triệu USD chắc chắn phải rất cao cấp và sang trọng. Trên mui xe là một cửa sổ trời bật lên, bên trọng có quầy rượu, lò sưởi, phòng ngủ lớn và hệ thống sưởi dưới sàn. Phòng ngủ lớn có cả phòng tắm riêng bên trong, và cùng với khoang lái, nó nằm ở tầng thứ 2 của xe.

Mặc dù có trọng lượng tương đương một căn nhà lớn, nhưng EleMMent Palazzo có thể đạt tốc độ tối đa hơn 153 km/h. Vẫn chưa rõ là cỗ động cơ nào có thể giúp nó đạt đến tốc độ cao như vậy.

elemment-palazzo-rv_2.jpg elemment-palazzo-rv_3.jpg elemment-palazzo-rv_4.jpg elemment-palazzo-rv_6.jpg elemment-palazzo-rv_7.jpg elemment-palazzo-rv_8.jpg elemment-palazzo-rv_9.jpg

102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

căn nhà di động !!!
Chế "đá" trên xe này thì ngon phải biết ....
leenoo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nvthanh1994 ko dính mấy lần chết máy có khi phim lại khác =))
angel1211
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nvthanh1994 Breaking Bad =))
@nvthanh1994 Công nhận nhắc tới RV thì rất nhiều người nghĩ ngay tới chế đá 😁
Con này cắm key vô mấy ngày có hỏng acquy không nhỉ :p
không tiện nghi như du thuyền được.
430scuderia
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanhuytiensinh vào chưa mà phát biểu ghê vậy?
datafire
TÍCH CỰC
10 năm
@vanhuytiensinh Bạn chắc hay đi du thuyền và đã dùng qua xe RV này nên phán có vẻ chắc và chuẩn nhỉ ^^
@datafire đến cái chỗ đi ijar còn không có, chưa nói đến các phòng ngủ và những thứ khác. vậy thì cần gì phải đi mới biết. thằng kia muốn phát là cho ra biển được ngay.

mà theo bạn thì muốn nhận xét một cái xe xấu thì phải sở hữu nó mới nhận xét được hả?
@vanhuytiensinh k sở hữu nhưng cũng phải nhìn thấy đã rồi mới nói nhé? 😁 mà ai bảo bạn là k có chỗ đi i-ả??? 😕
quá tuyệt vời, đơn giản là giấc mơ mà không thể mơ được.
Các bác cứ tậu cái xe công ten nơ. E độ nội thất cho 😆
@ƍollum Thực ra là lái khó phết, bác không phóng nhanh phanh gấp và lái ẩu là đc rồi (thực ra quan trọng nhất là không gặp phải giảm sóc hay ổ gà như việt nam) :D
@rhxshine92 =)) Thực ra thì chiếc bên trên cũng vậy thôi bác. Để tô ko rơi thì vẫn có cách, nhưng để cơm không rơi ra khỏi tô mới khó
@catpv Container thì sẽ thiết kế, bố trí được rộng rãi, hợp lý hơn ;). thậm chí bác kê được cả dư lày 😆

catpv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pocket061991 Bác làm Demo đi, em nghĩ VN cũng cần nhiều đấy, khoảng 200k liệu có được không? So với đi mua cái nhà bạc tỉ thì nhiều người dám bỏ ra 200tr để mua được cái nhà như thế này đấy.
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
:rolleyes:😁:p🆒3 triệu rẻ mà
Cuộc sống không công bằng, nếu chia sẻ một chút ít dầu cho nước nghèo thì hay hơn là xây nhưng đảo cát cho đẹp. không biết hết dầu rồi sao ta
con người không thiếu lương thực nếu biết chia sẻ
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
@raica7979 e thấy buồn cho suy nghĩ của bác... cái quan trọng là bên trong thôi... như Nhật hồi xưa.. cũng tan hoang vì chiến tranh lại dính cả bom nguyên tử... thiên tai cũng thuộc dạng triền miên, rồi tài nguyên có gì đâu.... nhưng Nhật vẫn phát triển, vẫn mạnh... vậy nhờ dầu mỏ của tụi nó cho có quan trọgn k???
@raica7979 Theo mình nghĩ bạn có thể giàu hơn cả triệu người ở cái đất nước VN này, và theo mình thay vì ngồi kêu bạn hãy đứng dậy và chia sẻ cho họ đi
kasperkey
ĐẠI BÀNG
10 năm
@raica7979 tùy duyên con ạ. Con nên đối xử tốt với cái miệng mình nên suy nghĩ trước khi con nói ra con ạ. Mọi chuyện tùy duyên con ạ.
chatnever
TÍCH CỰC
10 năm
@raiso Em vừa tìm hiểu thì đúng là dầu mỏ chỉ chiếm dưới 7% kinh tế Dubai, còn lại là bất động sản và xây dựng, dịch vụ kinh tế, du lịch.

Nhưng dù sao đi nữa thì nền kinh tế này cũng xuất phát từ dầu mỏ :D
Cái này mình coi ở đâu đó cả tháng rồi:p:p:p
động cơ chắc ngốn xăng ác lắm :3
OMG :-O khủng hoảng với thiết kế. Thoả mãn với nội thất.
longt61
TÍCH CỰC
10 năm
ồ ồ thì ra nó cũng đã được bán rồi sao?:eek: lần trước mình nhớ là đã đọc tin về chiếc xe này rồi, chi tiết hơn. Bài này có lẽ nên lấy tít là "chiếc RV siêu sang đầu tiên đã được bán" thì hợp với nội dung hơn.
P/s: không liên quan lắm nhưng mà nếu so chiếc này với chiếc xe tải du lịch vượt địa hình (cũng siêu sang) của merc xét về mặt nột thất và tiện nghi thì không biết cái nào hơn nhỉ?
1 Ngôi nhà di động. 😁
Nhìn cái logo từ xa tưởng của siêu bò chứ :v
khách hàng DUBAI luôn là cái mỏ vàng cho các hãng
tigerpr0
ĐẠI BÀNG
10 năm
sắm con du thuyền đi biển chơi sướng hơn nhiều. có tiền rồi làm nhiều thứ điên rồ thật
@vanhuytiensinh văn hoá kém thì đừng cố thể hiện!!! gầm cao thấp thì sao hả bạn? có cần mình giải thích thêm nữa không? rv là loại xe du lịch, mà đã là du lịch thì tính lưu thông của nó khá là cao đấy! đường đồi núi quanh co rv chơi được hết đấy! cái đó mới gọi là đáng đồng tiền!
vậy thử hỏi du thuyền đi trên cạn rồi vô trong thành phố vèo vèo được à? bạn cố tình hay bộc lộ rõ tư duy của bạn ra vậy?
nói chung so sánh của bạn là ngớ ngẩn và không đúng từ cái comment đầu tiên rồi! du thuyền là một cái còn rv lại là cái khác nữa!!! bạn muốn nói tới điểm yếu của du thuyền không mình sẵn sàng chỉ ra đấy!
rv tương đối là mắc, nhưng du thuyền còn đắt hơn!!! chiếc rv rẻ nhất đầy đủ tiện nghi chỉ đủ mua chiếc thuyền tạm gọi là "tương đối đầy đủ" thôi nhé, đừng so sánh vớ vẩn nữa!
lần sau trước khi phát biểu thì ít ra lên google nghiên cứu để trang bị cho mình 1 tí kiến thức nhé, đừng tỏ ra hiểu biết trong khi chả biết gì!
ôi, 30 tuổi ... haiz ... tp hải phòng mạng cũng nhanh lắm đấy, chịu khó tra google nhen!
@vanhuytiensinh Thế bác không nghĩ là xe có thể chỉnh được gầm à? Như lamborgini về VN cũng có thể tăng độ cao gầm để đi đường gập ghềnh và hạ thấp gầm khi đi tốc độ cao. Mỗi phương tiện có 1 khả năng riêng, ô tô đi trên cạn - du lịch cạn và du thuyền trên biển, 2 cái không thể so sánh vs nhau và ko thay thế nhau được.
kasperkey
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tigerpr0 thí chủ sắm dc chiếc du thuyền nào chưa. Thí chủ thích du thuyền lắm à. Người điên người ta có 3M đó thí chủ
banhmjm0c
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sieu_nhan xong mua thêm tàu ngầm 6 ván hoặc hòm nguyên khối phòng về già đi thăm diêm vương nữa =))
Con này đem về VN chạy thì phê lắm, nằm ngủ mà đi trúng ổ gà nó nẩy cho thì phê.
soackvm
TÍCH CỰC
10 năm
mơ ước

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019