Em bị quên pass icloud

kunblue92
29/6/2013 18:54Phản hồi: 23
Thưa các pro ! em có 1 em ip4s! mấy hôm trước trót nghịch dại cho lên ió7! nhưng đk cái thành công! hum nay em lại nghịch dại lần nưa là cho về bản 6.1.3 nhưng không thể nhớ pass icloud! cho em hỏi dại 1 câu là nếu ko thể tìm lại pas icloud thì máy em coi như vất đi hay có cách nào để hồi sinh nó ko ạ! thank các bác!
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoa75cr
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khả năng trở thành iPod là cao đó
minhkhue90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoa75cr Bác đã làm chưa mà nói là ipod. Cục gạch chứ ipod cái j. Có vào đc màn hình chính đâu.
Nếu còn nhớ username, email đăng ký thì lấy lại password một cách dễ dàng, nhưng nếu không nhớ được mail nào hoặc acc iCloud của chủ cũ trời hơi đất hỡi nào đó thì xác định, chỉ để rã xác ra bán hoặc làm cục chặn giấy, chứ không active được thì cũng chả làm iPod được.
Vào trang này để lấy lại password icloud:
https://appleid.apple.com/cgi-bin/WebObjects/MyAppleId.woa/
đổi PW lại là ok nếu có mail dự phòng hoặc icloud là 1 mail cá nhân.
Dạ thưa các bác là em nhớ id của em :kinblue92@icloud.com nhưng ngặt nỗi không đổi đk pas vì thứ 1 khi apple hỏi gặp người nổi tiếng nào thì em pó tay ( cái này em có đặt dâu) thứ 2 là apple có gửi mail thì em cũng có đăng nhập vào đk mail icloud đó đâu ( hình như nó ko gửi về mail dự phòng! cũng lâu quá em chả nhớ nữa!
@kunblue92 Bạn phải đặt thì nó mới hỏi lại bạn ấy chứ!!!
Còn bạn đk trực tiếp từ icloud và có mail cá nhân dự phòng thì nó sẽ gửi về đó!
Có 1 time apple có thể bỏ qua việc điền mail dự phòng nên việc đổi pw là khó khăn. Bây jo bc đó là bắt buộc để tăng tính bảo mật!!!
S777
TÍCH CỰC
11 năm
Hóng
em xin chân thành cám ơn các bác ! em đổi đk pass rồi ! sướng quá tưởng đi tong ẻm ý!
@kunblue92 Chán nhề!
tình hình là mình cũng bị như bạn. nó bắt buộc mình phải có id apple và pass, trong khi đó mình lên cửa hàng viettel nơi mình mua ip thì lúc đăng nhập vào không đúng, nó báo sai id hoặc mật khẩu. mình xin gmail của cửa hàng về để reset nhưng apple không gửi mail về cho mình. ><
mình cũng mua máy cũ, h k bik id, pass icloud => bé ip5 mấy ngày nay toàn cầm để ngắm 😔(
@tenriking_L Máy tiệm hay ng sử dụng bán lại. Hỏi họ thử xem sao.
@germaniteen có cách nào bik ID icloud đó k bác, để gởi mail xin pass 😔
@tenriking_L Cái này khó lắm
@tenriking_L Biết ID icloud đó thì khi kích hoạt nó sẽ hiện ra cái icloud đó nhưng ko có pw email cá nhân thì đâu có lấy pw đc!!!
Chỉ còn cách hỏi lại chủ cũ mà bạn đã mua thôi!!!
thanhtinh
TÍCH CỰC
11 năm
Vụ này là thế nào các bác. Ghê gớm hơn cả khoá mạng à?
@thanhtinh Ios 7 nếu trc khi restore hay update mà ko out cái icloud là nó sẽ hỏi lại pw của icloud để kích hoạt máy sau khi rt hay update xong!
Ai ko biết điều này mà mua máy cũ ko yêu cầu họ out ra thì chỉ có nc tèo!!!
@hoaniphone15 Tự mình out ra cũng đc mà bạn. 😁
@thanhtinh Lên iOS7 apple thêm vào một chức năng activation bằng tk icloud. Đã lên 7 rồi bạn restore lại, apple sẽ bắt nhập tk icloud để kích hoạt. Nếu trc khi restore bạn đã out thi k sao. Chưa out mà restore. K nhớ tk icloud là tiu. Đợi các hackers xem sao.
@germaniteen khi bạn delete account thì nó cũng phải có pw mới out đc nhé!!! :p
kid_lvq
ĐẠI BÀNG
11 năm
hâhhahah. yên nghỉ nơi suối vàng nhé mấy bác . chết vì thiếu hiểu biết
Bày trong tủ kính cho đẹp hoặc đem bán xác nếu ko nhớ vì tạm thời chưa có cách giải quyết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019