Em cần tư vấn mua máy đọc sách Kindle PaperWhite 2013?

ku.mi
28/6/2014 8:9Phản hồi: 151
Hiện tại em có nhu cầu muốn mua máy đọc sách để phục vụ việc học tập của mình , nhưng em k biết nên mua loại nào vừa tốt vừa rẻ . Máy tính bảng thì e còn có một chút ít gọi là kinh nghiệm sử dụng , nhưng máy đọc sách thì em bó cả tay chân luôn. Em thấy trên mạng giới thiệu rầm rộ máy đọc sách Kindle paperwhite 2013 , nhưng em ko biết có nên mua hay không ? hy vọng bạn nào đã dùng qua thì tư vấn giúp em với !

15/1/2015:

Thanks mọi người, mình đã mua được máy bên maydocsach.vn rồi ạ. Rất xin lỗi mấy bạn nhắn tin riêng cho mình mà mình chưa trả lời, hihi, sorry nhé
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MoVo
TÍCH CỰC
10 năm
Theo mình thì Kindle paperwhite 2013 là tốt nhất trên thị trường máy đọc sách rồi, chất lượng hiển thị rất tốt, tính năng đơn giản dễ dùng, con gái dùng thì càng phù hợp. Hiện nay trên mạng các ebook chủ yếu có sẵn ở định dạng prc nên bạn sẽ không phải lăn tăn lo đến vụ chuyển đổi sang định dạng khác của máy nữa.
Em cũng đồng tình với bác Movo , vài tháng em có mua một cái bên maydocsach.vn cũng khá tốt , nhưng giá hơi cao thì phải .
MoVo
TÍCH CỰC
10 năm
@nang.gio Mình vừa thử vào trang bạn giới thiệu thì thấy đúng là giá cao thật. Máy của mình là bản không quảng cáo, đã dùng được hơn 1 năm, mua ở Hà Nội hàng mới tinh trong hộp còn nguyên niêm phong mà giá chỉ 3t4. Bản không quảng cáo thì thấp hơn tầm 2-300k j đó. Nếu ở Sài Gòn thì chắc giá còn thấp hơn.
@MoVo Bạn mua máy của bạn ở đâu ở Hà Nội thế? Mình định mua của hoangkien hoặc của halobuy, giá đều 3 triệu 2, mình vừa hỏng cái Kindle 3 keyboard, nên đang định mua sang cái Kindle paperwhite này 😔
MoVo
TÍCH CỰC
10 năm
@annhan9 Mình mua ở Phú Quang (link web). Mình thấy giá ở đây rất tốt, chủ niềm nở, mua tự tay bóc vỏ, bản không quảng cáo năm ngoái mình mua là 3t4, hình như bây giờ còn có 3t.
Cảm ơn anh @MoVo nhiều , nếu mua cái này thì em phải tạo tài khoản trên Amazon để down sách hả a?
MoVo
TÍCH CỰC
10 năm
@ku.mi Bạn có thể tải ebook trên trang Amazon (đa số đều tính phí), hoặc nếu không có điều kiện thì bạn có thể tải ở các trang chia sẻ ebook miễn phí của Việt Nam (như TVE-4U.org) rồi cóp thẳng vào máy là có thể đọc được. Việc sử dụng máy thì yêu cầu bắt buộc bạn phải có tài khoản, tuy nhiên việc tải và đọc sách của Amazon là điều không bắt buộc.
Giá bao nhiêu hả bạn @nang.gio ? Mà mình nghe nói có 2 phiên bản , có quảng cáo với ko quảng cáo hả bạn?
loventh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ku.mi Mình đã làm được rồi thì mới dám nói chứ bạn. Nhưng bạn cũng phải biết tiếng Anh chút chút để chat cho nó hiểu. Còn nếu thấy phiền phức quá thì thôi bỏ thêm mấy trăm ngàn mua bản không quảng cáo cho chắc. Mỗi người mỗi ý. Riêng mình thì thấy không đáng, uổng tiền cha mẹ, cho dù không gỡ được thì xài bản quảng cáo cũng chẳng ảnh hưởng gì.
kenie.2811
TÍCH CỰC
9 năm
@ku.mi Được chứ, mới làm xo png 2 con đây, paperwhite 2 với basic
Averell
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kenie.2811 Giờ thì mình thấy có quảng cáo với ko có khác gì nhau đâu. Cùng là mấy cái hình chờ thôi mà
nhimret
CAO CẤP
9 năm
@Averell nếu mua bao da thì khác đấy, mở nắp 1 cái là vào đọc truyện luôn ko phải trượt để mở khoá. Bản quảng cáo phải trượt
loventh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu bạn không đắn đo về tài chính thì kindle paperwhite là lựa chọn tốt nhất (chữ sắc nét hơn, có đèn nền để đọc ban đêm, có cảm ứng), còn nếu không quan tâm lắm đến các điểm mạnh đó thì có thể chọn kindle basic (sử dụng nút bấm vật lý, không có đèn nền) giá mềm hơn. Về quảng cáo thì bạn nên chọn bản có quảng cáo.
MoVo
TÍCH CỰC
10 năm
@loventh Mình nghĩ chắc bạn muốn nói đến bản không quảng cáo. 😁
loventh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MoVo Không đâu, mình khuyên nên chọn bản có quảng cáo. Bản không quảng cáo mắc hơn bản có quảng cáo trong khi cái quảng cáo chẳng ảnh hưởng gì đến việc đọc sách của bạn. Và quan trọng nữa là bạn có thể chat với amazon để yêu cầu họ gỡ quảng cáo nếu bạn ở Việt Nam.
MoVo
TÍCH CỰC
10 năm
@loventh Bản không quảng cáo thì đắt hơn tầm 2-300k gì đó, ai muốn máy sẵn không có qc và để cho chắc chắn, ít phiền hà trong việc gỡ qc thì có thể bỏ tiền ra chi thôi mà bác 😁. Em là em cứ mua bản không qc cho an tâm, sợ Amazon kích hoạt gỡ quảng cáo nhưng nó vẫn chạy nền cái gì đó thì không hay lắm.
Mình nghĩ bạn nên mua Kindle PaperWhite 2013 bản ko quảng cáo đi , giá hơi cao 1 tí nên đỡ phải bị làm phiền bởi các thứ linh tinh!
Em này rất tuyệt vời nhưng hàng nguyên seal thì không co cục sạc nên bất tiện quá.
@wil.liam Mua thêm giá 350k nữa bạn à, còn sạc qua laptop thì lâu mới đầy pin.
tungvanpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn lấy cục sạc điện thoại sạc là ổn đâu cần mua cục sạc làm gì cho mất tiền
Em này rất tuyệt vời nhưng hàng nguyên seal thì không co cục sạc nên bất tiện quá.
@ts01 Dùng chung mấy sợ micro usb cho đỡ lỉnh kỉnh bác. Mình có mà chả dùng
Các bạn dùng Paperwhite lâu rồi cho mình hỏi, paperwhite có chỉnh được hiệu ứng lật trang không (kiểu lật như lật trang sách hay trôi như trên điện thoại). Mình mới mua dùng nhưng mỗi lần chuyển trang nó chớp chớp chưa quen mỏi mắt quá.
loventh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vincent10 Kindle chip xử lý yếu và màn hình mực điện tử nên hông có hiệu ứng lật trang này nọ như trên điện thoại đâu bạn. Đặc điểm của màn hình mực điện tử là giống như giấy thật, nhưng phải "làm tươi" lại trang để hiển thị nội dung mới nên mới chớp chớp. Bạn chỉ có thể chỉnh cho nó lật 5 trang thì mới "làm tươi" 1 lần thay vì mỗi lần lật mỗi lần "làm tươi", chứ cái vụ chớp chớp là bắt buộc rồi, không có cách nào hết. Xài nhiều cũng quen thôi.
Chat vải phút sau QC sẽ đc gỡ. Đơn giản. Tìm trên diễn đàn đi bạn, có bài hướng dẫn.
now2512
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy đại ca cho em hỏi mình tính mua em này nhưng ở TPHCM chỗ nào uy tín và giá tốt giới thiệu cho thằng em với nha . Thank you các đại ca.
Hoatruong29
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn mua máy đấy bao nhiêu tiền vậy
nguyenvuloc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào bán Kindle PPW 2013 nngoạ hình còn mới thì om sdt em nhe: o9o 6o6 38 ba ba. Em ở HCM
Khoe với các bác tí, em vừa tìm đc cái case rất hài lòng.
Số là đã mua case zin của Kindle PW nhưng sau đó ko dùng vì phía lưng quá dày ko cần thiết, đâm ra vừa thô vừa nặng. Máy thì nhỏ mà trọng lượng ko cân xứng nên lười mang máy theo. Vào SG tìm đc chỗ bán model đúng ý: Mỏng, nhẹ, chủ yếu đủ cứng phía trước để bảo vệ màn hình, phía sau mỏng. Giá lại chỉ bằng 1/3 case zin.

loventh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@VinaOneX Mình có mua 1 cái giống thế này. Nhưng chỗ nam châm không có đồ gài lại nên cái nắp nó hay bị xục xịch làm cho máy tự động tắt mở lung tung khá là bất tiện. Không biết của bạn có bị vậy không?
@loventh Của minh chắc chắn lắm, cầm tay rất thích. Cho cái bao da zin của Amazon vào tủ luôn.
thaivg
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn có nhu cầu mua kindle thì cứ mua loại có special offer ( rẻ hơn chút so voi loai khong co special offer- theo chào bán tại VN) rồi chat liên lạc với amazon họ bỏ đi miễn phí cho.

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
@thaivg
Mình cũng làm vậy, vào chát có mấy câu là xong.
thaivg
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy mà maydocsach.vn lấy 100k là hơi đắt rùi!

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
nhimret
CAO CẤP
9 năm
vừa đọc được dòng này của cậu, google hướng dẫn ngay, và bây ggờ ngon lành 😆
không quảng cáo, bật máy ra 1 cái là vào sách đọc ngay ko phải trượt để mở nữa..
đỡ tốn 500k hehe

p/s: kind paperwhite 2nd

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019