Em đang phân vân giữa s2 hd vs lte 2??? Nên chọn s2 hd bản nào???

nerozoro
6/3/2013 14:31Phản hồi: 24
Em đang định mua s2 hd thì thấy dạo này lte 2 nhiều người mua quá, thành ra phân vân...Các bác giúp e với ạ. Với cả cho e hỏi, nếu mua s2 hd thì nên chọn bản nào trong 3 bản S,L,K vậy??? Bản nào nhiều rom để nghịch ít lỗi lầm và được cộng đồng nhiều người dùng ạ??? Thanks các bác, các bác trả lời sẽ bị like đấy ạ ;)
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
cấu hình thì lte2 hơn rồi,dĩ nhiên
nhưng mà mình thấy không đẹp bằng s2 hd
bạn cứ qua box lte đọc thì biết mà
nhoksmile49
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua LTE2 nha bạn, cấu hình mạnh hơn s2, chơi game tốt và ngoại hình đẹp, có điều đắt hơn 1 chút. 1 điều nữa là LTE2 là bản quốc tế, chạy rom qt và ít bị lỗi hơn s2 hd
nerozoro
ĐẠI BÀNG
11 năm
E thấy mọi nguời bảo chụp ảnh thiếu sáng ở lte2 tệ lắm ạ, cả nghe nhạc nữa, e đang phân vân quá 😔 chỉ lăn tăn 2 vấn đề ấy nữa thôi :mad:
nhoksmile49
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nerozoro đúng là máy ảnh của s2 rất đỉnh nhưng LTE2 cũng tốt mà bác, chụp ảnh tệ là chỉ so sánh với mấy máy ảnh cao cấp thôi, camera là 1 phần còn1 phần rất quan trọng vào người chụp ảnh nữa mà bác.
nerozoro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoksmile49 Thanks bác, chắc e phải chạy qua cửa hàng để trên tay phát xem như nào rồi tính tiếp😁
nhoksmile49
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nerozoro uh, chúc bác tìm mua đc đt ưng ý😃
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe bảo màn LG trong và đẹp lắm
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
cứ cầm 2 con trên tay là chắc nhất.tuy nhiên đôi khi lại lưỡng lự tiếp đây hehe.
nerozoro
ĐẠI BÀNG
11 năm
E cũng sợ thế thật, ban đầu thì thích s2 hd nhưng thấy ae tinhte bàn nhiều về lte2 quá nên đâm ra phân vân 😕
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nerozoro ừ mình cũng thích kiểu dáng của s2 hơn nhìn góc bo nó đẹp chứ kiểu lte nó vuông thành sắc cạnh như lumina mình ko khoái lắm.hay làm con note 1 gia nhập hội m đi 😃
nerozoro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quykhanhht Hôm trước e còn tính lấy con note 1 đấy, nhưng mà sợ nó to quá. Bỏ bao quần sợ k vừa, vs cả e hay làm rơi. Máy to mà rơi cái thì đi cái màn :rolleyes:
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nerozoro ối zời.lúc chưa mua em cũng nghĩ như bác.dùng 1 tuần thấy em nó nhỏ nhỏ không to như hồi đầu mới mua.chắc tại nhìn quen mắt.quay sang cầm con sky a830 thằng bạn sao nó bé thế 4.7 inch mà nhìn như iphone.
Mình cao có 1m60 túi quần zin vẫn vừa.thằng bạn mình chê note to,xong cũng cầm túi quần nhét thử." hay là mày để lại cho tao luôn đi,mai tao đưa tiền :p"Mình ko bán thế là hai hôm sau nó mua note 2
mà cứ ai cầm máy cũng nhét thử túi quần mới vãi lọ
nerozoro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quykhanhht Giờ thì lại có thêm 1 máy để phân vân rồi đây, lúc đầu e phân vân s2 hd vs note, loại xong thằng note lại lòi ra thằng lte2. Giờ lại + thêm note nữa. Đau đầu vãi😕 chắc phải trên tay 3 e này quá. Trên tay k mới quyết được xem nên xúc e nào 😁
duytran79
TÍCH CỰC
11 năm
1 phiếu cho s2 hd
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
em thì đang dùng note 1 hàn thôi,nhưng bây giờ có 4.1.2 cũng fix lỗi tin nhắn 160kt dùng như quốc tế luôn.cầm con máy to ai cũng nhìn.
bác cứ ra cửa hàng như thế giới di động bảo nó mang ra cho câm trên tay cảm nhận cho nó tốt.với dòng note có spen ghi chú khá là tiện.pin cũng ổn.em xài sáng đi học,cà ngày,tối 8h về còn khoảng 40% pin nên toàn đưa em gái xài cố xuống 20% để sạc.
hồi trước cất được 5tr2 định mua s2 mà thấy chê s2 phân giải thấp nên thôi.lại quay sang lte 2 mà tại em ko thích kiểu đó.thôi chơi luôn màn to đọc truyện với lướt web.chứ em ít chơi game điện thoại.
nerozoro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quykhanhht Bác được cái giống e, e chỉ hay nghe nhạc, đọc báo chứ ít chơi game. Thấy bác nói vậy e bắt đầu kết dần e note rồi đấy, nhưng sợ cái khoản e hay làm rơi máy. Mà màn to, rơi 1 cái thì die cái màn hình o_O Giờ mua máy thì mua ở đâu ngon bổ rẻ được bác, giá rổ như nào?
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nerozoro máy to máy nhỏ như iphoen cũng rơi chứ nói gì.tại máy to nên mình lại hay phải cầm cẩn thận.với dùng cái ốp nikjn kiểu hơi có chất cao su bám tay lắm.câm quen không rớt được đâu.chỉ thường hay bị rớt khi bỏ túi áo hoặc bỏ túi quần trượt.s2hd với lte2 cứ rơi xem có vỡ màn không 4.7 inch chứ bé gì đâu.
máy mình đây mua 6tr2
1111.jpg 2222.jpg
nerozoro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quykhanhht Bác mua ở đâu vậy ạ? Giới thiệu e cái cửa hàng mai e qua luôn, máu đang lên não, để lâu nó lại loãng mất 😁
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nerozoro Mình mua lại của 1 bác,bác này mua của kangjin khoảng 1 tháng rồi bán lại cho mình.lúc đấy mình cũng qua kanjin nhưng ko đủ tiền,bản 32gb tên e160L.hàn quốc có 3 dong e160 K L S của nhà mạng cái nao cũng được.
nếu mua bạn mua của kangjin ấy
http://www.tinhte.vn/threads/uy-tin-tao-niem-tin-sky850new-840new-830new-760-note-hong-s2-hd-s1-nexus-vu-prada-lu6200-2x-axtrix4g.1558635/
nerozoro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ok thanks bác nhiều nhé, bác nhiệt tình quá. Mong là sẽ được nhập hội note vs bác sớm nhất có thể ;)
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nerozoro bác cứ mua đi,note 1 cộng đồng dùng nhiều hơn s2 hd.đảm bảo mua về không phải hối hận đâu.
nerozoro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quykhanhht Bác ơi, e mua note rồi bác ợ, được hơn 3 tuần rồi, đang dùng bản rom của McQueen nhưng thấy k đc ngon cho lắm, chụp ảnh k flash nó cứ bị sọc ngang đen trắng, vs cả lỗi hồng tâm. K biết là do máy hay do rom hả bác. Bác đang dùng bản rom nào đấy, bản nào ngon bác share e vs

Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn
quykhanhht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nerozoro máy mình cũng bị lỗi hồng tâm,cái đấy là do cân bằng sáng chỉ xảy ra khi chụp tờ giấy trắng,còn chụp cảnh vật bt ok nên cũng kệ.còn sọc ngang đen trăgns chắc do đèn neon nó nháy nháy.
bản mcqueen ấy cũ rồi.up bản 4.1.2 ngày 4/3 nhé,root sẵn rồi
http://www.tinhte.vn/threads/rom-4-1-2-e160l-chinh-thuc-huong-dan-up-rom-4-1-2-cho-galaxy-note-e160l-han-quoc.1888481/
nerozoro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks bác nhiều nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019