Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Em đang phân vân nên quất em nào SONY MDR MA 300 hay MDR MA 100 ???

Kunny Ken
18/4/2014 6:8Phản hồi: 5
HIện tại em vừa mới đi co tai nghe sound magic pl 21 sáng nay!!! thằng bạn bảo chuyển sang nghe tai full size thì ngồi nhà phiêu hơn!!!!! Em và nó( chỉ bảo thôi) lò mò trên mạng mãi được Dòng SOny MA là ngon nhưng có 2 con
http://www.sony.com.vn/product/mdr-ma300
http://www.sony.com.vn/product/mdr-ma100
con 300 thì kết cái driver có vẻ mới(nhưng cũng chẳng ảnh hưởng mấy, em cần chất lượng chứ cái mã 2 con này con nào cũng dc) và thấy bảo bass có vẻ ok hơn con 100 và mid trebble sâu và chi tiết hơn!! Con 100 thì khá là hot shop nào cũng thấy trên top sale!!! Nhu cầu em thì nghe tạp nham từ rock rap ballad nhưng đặc điểm chung thì nhẹ nhàng và nhịp vừa phải vì nghe nhịp nhanh bass mạnh thì em hơi yếu!!! Các bác cho ý kiến con 100 thì 600k và con 300 thì 1300k!!! nếu nghe ko tốt hơn nhiều thì mua con 300 em thấy nó ko đáng!!!!( Con 100 mua ngay và luôn dc còn con 300 thì phải tháng sau mới góp lúa đủ!!!) Các thím Giúp em với!!!!
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em còn đươic tư vấn cho 2 con superlux 681 vaf philips shp3000 nhung â con nay no hoi nhiều CHI TIẾT!! em thích đơn giản thôi!!!
1. Cách âm tốt hơn earbud rất nhiều, thành ra cả nhà gọi không (thèm) trả lời, thậm chí max volume điện thoại rung bên cạnh mà ko biết
2. Thực sực bass em này mạnh nhưng chắc do là in-ear kín bưng nên 1 lúc nghe tai lùng bùng say say, tháo ra phê lòi

Từ 2 cái hại trên nên đành chia tay mặc dù khá thích bass em nó, đang phân vân đổi thì đổi con earbud nào cùng tầm hay cao chút, nhưng ko biết con nào không, bằng tầm này 700k thực sự hơi ít lựa chọn, tình cờ thấy con MA300 đang khuyến mại từ 1150k xuống 850k nên lôi ra nghe thử, cuối cùng khá hài lòng nên "khệ nệ bê về" làm review chơi cho đỡ thốn

Em là gà nha làm review để anh em xem chơi thôi, có gì xin đừng quăng gạch em quá
, thôi giờ là vào đề lun.

Ảnh em nó: Sorry em ko có máy ảnh, ngại đi mượn nên post vài bức trên gg anh em tham khảo, sẽ có gắng review build của em nó sau:

Ảnh đã được thu nhỏ. Vui lòng nhấn vào đây để xem kích thước thật 2560x1920.

A. Build: không biết phải dùng những thuật ngữ gì, nên đành nói dân dã vậy

Build của em nó phải nói nhìn sơ qua chỉ 1 câu, thô
đúng vậy thưa các bác, 2 bên tai khá to, nêu ko nói là vật vã, em biết với kiểu build này đa số các bác sẽ cho "next" ngay, tuy nhiên khi nhìn kỹ và đeo thử 1 thời gian thì cảm nhận là em nó tuy to nhưng ko thô lám mà khá "cứng" (đoạn này ko biết tả sao ), màng lưới bao ngoài driver, thiết kế cứng có nét tạo sự mạnh mẽ, tất nhiên cái gì cũng có 2 mặt của nó, nó mà xấu cả thì bán cho ai , và đây là những điểm mạnh trong kiểu build của em nó:
1.Ưu:
- Tai nghe ôm rất vừa vặn đúng với dòng chữ comfortable fit trên vỏ hộp, ôm rất đẹp vừa vặn áp sát vào má, vành tai lọt thỏm vào bên trong, và lọt vào giữa vành bên ngoài và driver bên trong
- Mút rất êm và đặc biệt ấm (mùa hè chắc ra nhiều mồ hôi lắm
), em đeo liền 3 tiếng mà ko thấy đau tai nhưng hòi mỏi cổ vì em nó hơi nặng, tuy nhiên đeo lâu thì sẽ ổn thôi quen hết thấy mỏi ngay.
- Thiết kế driver bên trong khá giống với MA500 nên lực ép vào tai ít đi rát nhiều tạo cho người nghe thoải mái vô cùng.
- Âm bị lọt vào nhiều, ở volume 50% ai nói gì bên cạnh hoặc cách 10m em vẫn có thể nghe thấy, tuy nhiên em lại coi đây là điểm mạnh vì thực sự em cần phải giỏng cái tai trâu lên mỗi khi mama gọi, ko là lại có 1 bài giáo huấn ngay

2.Khuyết:
- To nặng ko thích hợp mang đi xa
- Nằm nghe hoàn toàn không thoải mái, và chỉ có thể nằm ngửa mà nghe thôi
1 điểm chung của mấy con full size
- Hơi ấm quá, mùa hè thì hơi bất tiện khi nghe lâu, chảy mỡ

- Headband lỏng lẻo, và phần kéo dài có thể vướng vào tóc nếu xê dịch nhiều, em bị nó kéo mất mấy sợi tóc rồi đấy
, tuy nhiên nói lỏng lẻo ko có nghĩa là mỏng manh dễ gãy, headband có độ đàn hồi tốt khó gãy hoặc bung ra, ôm tai cũng chặt khó rơi.

B. Chất âm:
Bây giờ lên đến phần review về chất âm, vì là gà nên ko dám múa rìu qua mắt thợ, em xin được đưa ra sự so sánh giữa ma 300 với koss portapro, MA 100, HD 202(con này đã có 1 review giữa nó với ma100 rồi nên em nghĩ ko cần so sánh nữa). Nguồn sansa clip + và laptop ( thực sự thì em thấy 2 cái ko khác nhau nhiều lắm ), nhạc 320k

1. Bass:
Bass của ma30 thực sự mà nói chỉ vừa đủ, ko mạnh mẽ sôi nổi nhưng có chiều sâu xuống vừa đủ tầm, và độ nảy khá tố, tuy nhiên khi nghe ở những bài nhiều bass thì âm bass ko tách bạch cho lắm hơi lùng bùng, so với bass ma 100 thì có hởn đôi chút, nhưng thua so với koss portapro về khoản xuống sâu và kiểm soát, với bài nhiều bass em nó hơi lùng bùng, nhưng ko lấn lướt, thiên sáng, nói chung ở tầm này với 1 người ko ham bass như em, bass của em nó là đủ ko cần gì thêm, phải nói em thích em nó ở khoản ko lần lướt nhiều tai nghe bass tốt nhưng làm cho mid và treble mờ nhạt, em thực sự ko thích điều đó.

2. Mid &treble:
Thực sự mà nói 3 khái niệm bass mid treble em chỉ hiều đôi chút về bass còn mid và treble thì ko dám nói nhiều vì thực sự chưa cảm được, nên đành gộp chung nó lại vậy , nói về 2 dải âm này theo cảm nhận của em nó ăn đứt 2 em ma 100 và koss portapro, âm khá chi tiết, nhạc tính cao, đặc biệt trong các hit của Westlife, Taylor swift, chất giọng ca sĩ trở nên trong suốt, gợi cảm, thể hiện rất tốt ở các âm cuối, ngân lên 1 giai điệu ko dứt trong màng nhĩ , tuy nhiên âm cao lên ko đủ,vẫn chưa đủ để ta rợn lên mỗi khi ca sỹ hát nốt cao, cái thứ rợn người ấy em mới chỉ được cảm nhận 1 lần mà ko nhớ ở đâu với tai nghe nào, nhưng nó thực sự đạt đến độ khiến ta nổi da gà và hưng phấn vô cùng. với 1 tai nghe khuyến mại 850k ko thể trông đợi hơn thực sự hài lòng. Khi so sánh với ma100 ko hiểu sao em nghe ma 100 hơi chói chói, và âm ko tách bạch bằng

3. Âm trường:

Âm trường em này chỉ nhỉnh hơn chút so với ma 100, nhưng lại hơn nhiều so với koss portapro, âm trường ma 300 rất rộng giọng ca sĩ như tan đi vào không trung, lan tỏa ra 2 bên và sau gáy, thậm chí khi nhắm mắt để thẩm em cứ cảm tưởng như đang trong 1 live show vậy, giọng ca sĩ khá thật và nhạc cụ rất tách bạch tái hiện cũng khá thật, nhất là tiếng piano và guita, em như cảm nhận được hình ảnh dây guita nẩy lên rung rung dưới bàn tay điêu luyện của ca sĩ.

C. Kết:

Nếu như bạn chỉ thẩm âm ở nhà trong phòng và túi tiền chỉ có thể sắm tới 800k(giá khuyến mại tại xuân vũ ) thì ma300 thực sự là 1 lựa chọn ko tồi, với chất âm giàu nhạc tính âm trường rộng bạn sẽ có những giây phút relax thực sự với em nó, tuy nhiên nếu loại bỏ về giá thành em có lẽ sẽ chọn koss portapro vì kiểu ngoài thời trang nhỏ gọn tiện dụng và bass rất mạnh, thương hiệu đã trở thành huyền thoại.

Nguồn: vozforums.com/showthread.php?t=3028045
hic, theo bạn thì em này và HD 202 ai hơn
mình đang phân vân ko biết nên mua em nào
Sorry các bác em đào mộ, vì đang quan tâm em này mà hỏi các cửa hàng đều báo hết hàng, các bác tư vấn giúp em trong tầm giá này có lựa chọn nào (full size over ear, open back) khác không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019