HỎI ĐÁP? Em hỏi cách gỡ cái laban.vn

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi got_hongbb, 21/2/13.

1. got_hongbb

got_hongbb Thành viên

Chả hiểu em lọ mọ thế quái nào mà bây h máy của em cứ mở Ie hay Chrome thì cái thằng laban.vn nó hiện lù lù ở trang chủ. Cái shotcut cảu nó ở desktop cứ xóa thì khởi động lại máy nó vẫn cứ hiện ra.
    Các bác cho em cách để gỡ nó ra với.
    Cám ơn các bác quan tâm.
    :

2. sagittarius1312

sagittarius1312 Thành viên

bác vào uninstall a program để xoá nó đi, chrome và ie thì vào setting để đặt 1 trang khác ví dụ như google làm trang chủ

3. got_hongbb

got_hongbb Thành viên

Bác ơi trong Uninstall program không có cái laban.vn, còn IE và Chrome thì em đặt rồi nhưng cứ khởi động lại máy thì nó vẫn bị ạ.

Li Zealous thích nội dung này.
  4. Trong Chrome thì bác vào biểu tượng cờ lê chọn settings để đổi trang chủ ,còn IE thì bác vào biểu tượng Tools chọn Internet Option rổi đổi thành Google. Mà mình thấy Laban.vn cũng tốt mà, nó có các shorcut website cần thiết đấy, tốc độ dò gần = google

5. ks.vanchien

ks.vanchien Thành viên

trang đó bhay mà

6. emyeulam

emyeulam Thành viên

Để vậy cho pro bác, gỡ hay xóa làm chi:p

7. adwarfw

adwarfw Thành viên

ung dung này như loz, ko thể thay đổi trang mac dinh,
    mỗi lần bị treo máy hay tắt máy,
    thay vì bình thường sẽ lưu các trang cũ, tùy chỉnh (mở lại trang sau cùng)
    thì nó lại hiện ra trang laban, làm mất hết mấy tab, phải vào hítory tìm lại, rất bất tiện
    đã thử mọi phần mêm vẫn ko gỡ dc tức bỏ xừ
    mỗi lần khởi động mấy vào trinh duyet lại phải chỉnh thay doi trang mac dinh, reset lai thì y như cũ
    ứng dụng này qua' bad, quá độc tài, tao mà có tiền tao kiện ra ra tòa

8. alonebutterfly

alonebutterfly Thành viên

Dùng Your Installer 2008 xử được, vào mục icon thứ 2 Control Start-up Programs sẽ thấy mục lbrun, xóa nó đi là xong.

Thằng khỉ đó nó có hướng dẫn trên web, nhưng khi làm xong thì reset máy cũng bị lại thôi

phạm huy duyễnbinhblack thích nội dung này.
  9. adwarfw

adwarfw Thành viên

trong web laban nó mới có update them huong dẫn gỡ bằng cách xóa trong Regedit nhé bạn, mình đã làm thử và h đã dứt hẳn, mọi phần mềm khác dường như vô ích

10. hpcanluvbb

hpcanluvbb Thành viên

bạn vào đường dẫn C:Users/Administrator/AppData/Roaming tìm file laban và xóa thôi

binhblackkhoacmlx thích nội dung này.
  11. binhblack

binhblack Thành viên

Chuan khong can chinh.

12. Phuc Cypresscom

Phuc Cypresscom Thành viên

Trước mình cũng bị cái này, ức chế
    Lọ mọ vào setting ở Chrome xóa hết nó đi và ở "tiện ích mở rộng" cũng phải xóa nó đi mới đc
    Good Luck!

13. manh12tuan

manh12tuan Thành viên

au khi mở Registry, bạn vào RunOnce để xóa biến lbrun. Đường dẫn: HKEY_CURRENT_USER -> Software -> Microsoft -> Windows -> CurrentVersion -> RunOnce . Click chọn biến lbrun và Delete.
    chắc chắn thành công nhá
    ai thành công cho xin cái like

phamlyminhkhoa, doip, phạm huy duyễn4 người khác thích nội dung này.
  14. ducchinh205

ducchinh205 Thành viên

mình đã thử và thành công, cám ơn bạn

15. vcstar

vcstar Dự bị

Khùng với thằng chó laban thật. Thank you.

16. hữu thụy

hữu thụy Thành viên

mịa nó chứ,ức chế với thằng laban bữa giờ nè.máy tính của mình mà làm như từ đường nhà nó muốn thì nó cài đếu cho mình gỡ.
    P/s: tks các bạn chỉ cách gỡ :)

17. Lê Duy Phát

Lê Duy Phát Thành viên

Đối với IE vào Tools Option trong IE -> Avanced -> Reset là ok
    Đối với Chorme và phần Exstention kiếm nó cho remove ra la ok.
    Bạn có thể làm thử cách trên nha!!!

18. redgalaxy

redgalaxy Thành viên

mình đã gỡ thành công :
    dùng Your Unin-staller vào phần Control Start-up Programs xóa bỏ cái laban.vn đi(chỉ gỡ đc shortcut laban.vn trên desktop) .....xong rùi vào ổ C search "laban" hiện ra 2 file là laban.exe và laban.ico ..xóa hết đi....cài lại trang mặc định cho trình duyệt.....vậy là xong....mình thử gỡ reg nhug vẫn k ăn thua.....xài 2 cách trên cùng 1 lúc lá ok lun.....

19. AQ.AQ

AQ.AQ Thành viên

Mẹ cái thằng laban.vn,
    Mình tưởng mạng nhà mình bị hỏng hóa ra thằng laban.vn hắn làm mình không vào được mạng.

20. phạm huy duyễn

phạm huy duyễn Thành viên

Em cũng đang bị dính lỗi khổ giống các bác đây, hôm trước click nhầm cái link nào ấy mà ra thằng laban.vn mà thằng này là của tầu hay dán điệp viẹt nam thế các bác nhỉ, em rất bực thằng này, nó làm cái tài khảon google chorme của em bị out liên tục