Em hỏi cách gỡ cái laban.vn

got_hongbb
21/2/2013 2:35Phản hồi: 39
Chả hiểu em lọ mọ thế quái nào mà bây h máy của em cứ mở Ie hay Chrome thì cái thằng laban.vn nó hiện lù lù ở trang chủ. Cái shotcut cảu nó ở desktop cứ xóa thì khởi động lại máy nó vẫn cứ hiện ra.
Các bác cho em cách để gỡ nó ra với.
Cám ơn các bác quan tâm.
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác vào uninstall a program để xoá nó đi, chrome và ie thì vào setting để đặt 1 trang khác ví dụ như google làm trang chủ
Bác ơi trong Uninstall program không có cái laban.vn, còn IE và Chrome thì em đặt rồi nhưng cứ khởi động lại máy thì nó vẫn bị ạ.
Trong Chrome thì bác vào biểu tượng cờ lê chọn settings để đổi trang chủ ,còn IE thì bác vào biểu tượng Tools chọn Internet Option rổi đổi thành Google. Mà mình thấy Laban.vn cũng tốt mà, nó có các shorcut website cần thiết đấy, tốc độ dò gần = google
trang đó bhay mà
Để vậy cho pro bác, gỡ hay xóa làm chi:p
ung dung này như loz, ko thể thay đổi trang mac dinh,
mỗi lần bị treo máy hay tắt máy,
thay vì bình thường sẽ lưu các trang cũ, tùy chỉnh (mở lại trang sau cùng)
thì nó lại hiện ra trang laban, làm mất hết mấy tab, phải vào hítory tìm lại, rất bất tiện
đã thử mọi phần mêm vẫn ko gỡ dc tức bỏ xừ
mỗi lần khởi động mấy vào trinh duyet lại phải chỉnh thay doi trang mac dinh, reset lai thì y như cũ
ứng dụng này qua' bad, quá độc tài, tao mà có tiền tao kiện ra ra tòa
Dùng Your Installer 2008 xử được, vào mục icon thứ 2 Control Start-up Programs sẽ thấy mục lbrun, xóa nó đi là xong.

Thằng khỉ đó nó có hướng dẫn trên web, nhưng khi làm xong thì reset máy cũng bị lại thôi
binhblack
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alonebutterfly Chuan khong can chinh.
Thangdkha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@alonebutterfly mình tải được bản Pro về thấy có mục start-up manager vào cũng chẳng thấy lbrun ở đâu 😔(((
@Thangdkha LB XH nhiều gở rùi cũng bị lại vậy thì đành scvl
Vô đường dẫn windows/system32/drivers/etc copy file host ra desktop dùng notepad mở lên thêm dòng 127.0.0.1 laban.vn rồi save lại sau đó copy lại vào windows/system32/drivers/etc thì nó sẽ không load laban.vn nua bạn có thể tiếp tục công việc của mình khỏi phải chờ sự đồng ý của laban
trong web laban nó mới có update them huong dẫn gỡ bằng cách xóa trong Regedit nhé bạn, mình đã làm thử và h đã dứt hẳn, mọi phần mềm khác dường như vô ích
bạn vào đường dẫn C:Users/Administrator/AppData/Roaming tìm file laban và xóa thôi
Trước mình cũng bị cái này, ức chế
Lọ mọ vào setting ở Chrome xóa hết nó đi và ở "tiện ích mở rộng" cũng phải xóa nó đi mới đc
Good Luck!
au khi mở Registry, bạn vào RunOnce để xóa biến lbrun. Đường dẫn: HKEY_CURRENT_USER -> Software -> Microsoft -> Windows -> CurrentVersion -> RunOnce . Click chọn biến lbrun và Delete.
chắc chắn thành công nhá
ai thành công cho xin cái like
@manh12tuan mình đã thử và thành công, cám ơn bạn
@manh12tuan Khùng với thằng chó laban thật. Thank you.
@manh12tuan Em đã làm theo và thành công, Cám ơn bác !
.
p/s: cách đây mấy tháng em cũng bị dính cái haihao123 gì đó giao diện giống như laban, cài rất nhiều cái linh tinh, nó xuất phát từ 1 đường link lạ, cài dễ mà xóa đi rất là khó.
Vì vậy ae cần cản giác với những lịnk lạ
doip
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manh12tuan
làm theo cách này là chuẩn nhất !
Thangdkha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manh12tuan mình làm và không thấy cái lbrun ở đâu 😔((((
mịa nó chứ,ức chế với thằng laban bữa giờ nè.máy tính của mình mà làm như từ đường nhà nó muốn thì nó cài đếu cho mình gỡ.
P/s: tks các bạn chỉ cách gỡ 😃
Đối với IE vào Tools Option trong IE -> Avanced -> Reset là ok
Đối với Chorme và phần Exstention kiếm nó cho remove ra la ok.
Bạn có thể làm thử cách trên nha!!!
mình đã gỡ thành công :
dùng Your Unin-staller vào phần Control Start-up Programs xóa bỏ cái laban.vn đi(chỉ gỡ đc shortcut laban.vn trên desktop) .....xong rùi vào ổ C search "laban" hiện ra 2 file là laban.exe và laban.ico ..xóa hết đi....cài lại trang mặc định cho trình duyệt.....vậy là xong....mình thử gỡ reg nhug vẫn k ăn thua.....xài 2 cách trên cùng 1 lúc lá ok lun.....
AQ.AQ
TÍCH CỰC
11 năm
Mẹ cái thằng laban.vn,
Mình tưởng mạng nhà mình bị hỏng hóa ra thằng laban.vn hắn làm mình không vào được mạng.
Em cũng đang bị dính lỗi khổ giống các bác đây, hôm trước click nhầm cái link nào ấy mà ra thằng laban.vn mà thằng này là của tầu hay dán điệp viẹt nam thế các bác nhỉ, em rất bực thằng này, nó làm cái tài khảon google chorme của em bị out liên tục
@phạm huy duyễn gỡ nó ra theo cách mình ở trên đi bạn...nó xàm lắm....
Đồng ý là website laban.vn khá hay, các thông tin gần với người việt hơn. Nhưng việc "cố tình" lưu lại khi người dùng đã remove chứng tỏ thái độ không tôn trọng rồi. Hành động này chỉ làm tăng điểm trừ mà thôi.
@toilangthang0831 Bác có biết là để tiếp cận 1 cách thân thiện , gây ấn tượng, dễ dùng thì những thằng như haihao123 hay labanvn đều pahir như vậy không,
Tôi lâu nay đã cạch những trang tải phần mềm như dowload .com.vn dowload123 .vì từ đây rất dễ bị dính những mềm ko mong muốn, mọi người chú ý đề phòng
binhblack
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nói chí lí.

Sent from my HTC One S using Tinhte.vn
quockhanhcp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy khi setup soft KMplayer cũng có cài luôn thằng này theo nữa, cẩn thận khi setup thêm soft mới nha các bạn...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019