Em mới mua điện thoại ở Đức Linh Mobile Thái Hà, hoang mang quá!

nhatvm
7/8/2013 11:47Phản hồi: 8
Tình hình là cô em gái nhờ em mua hộ con Samsung Galaxy S3 và sau khi em search trên Vatgia thì thấy giá ở Đức Linh khá tốt. Hàng brandnew chỉ có 7.250.000. Ko chần chừ em phóng xuống mua ngay.

Hôm qua do bận con nhỏ, lại tin tưởng cửa hàng họ bán máy brandnew nên em ko check kỹ. Sáng gửi xe về cho cô em, sau khi xem thì thấy khe cắm sạc và lỗ cắm jack phone bẩn, có thể do sạc nhiều lần (!?), viền kim loại có nhiều chỗ bị xước và móp nhẹ, ốp lưng có một vết xước chừng 1mm ở góc dưới bên trái, khe ăng ten bị xước khá nặng.

Em có mang đến và họ cũng vui vẻ đổi cho con khác, sau khi check con khác thì vẫn thấy vết xước trên nắp lưng ở cùng vị trí, kích thước so với máy cũ. Em có yêu cầu lấy cái khác thì họ bảo cả lô này bị thế (!?) và cũng ko còn máy để thay. Sau đó em tặc lưỡi cầm máy về.

Sang đến hàng mobile đối diện bên đường để mua em Sky thì có yêu cầu nhân viên cửa hàng mang một con tương tự (Samsung SIII LTE 2gb RAM 32GB) - hàng like new để đối chiếu thì nhận thấy

- Ốp lưng của con LN hoàn toàn ko có vết xước
- Logo trên ốp lạ mạ kim loại chứ phải phun sơn
- Có cảm giác dày dặn hơn
- Dù là hàng like new mà có cảm giác mới và đẹp hơn con brandnew kia.
- Mở ốp lưng ra thấy bên trong có vết bẩn kiểu từng bị tay người bóc ra nhiều lần

Sau khi check thông tin thiết bị thì thấy cả 2 đều có tên là SHV-210S.

Dùng thử thấy rất mượt, rất S3, test hiệu năng Antutu Benchmark thì thấy cũng được 15.5xx điểm.

Liệu có phải em mua nhầm hàng dựng hay hàng like new mà bên Đức Linh bán giá brandnew không? Hoang mang quá, em mua máy hộ nên áy náy lắm.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em up thêm mấy cái ảnh nhờ các thánh kiểm chứng hộ

Cạnh trái + phải

Trên và dưới

Pin mặt trước và sau

Mặt sau và nội thất

Vết xước dăm ở góc máy

Em chụp hơi xấu, mong các bác giúp em
À quên, máy và hộp không trùng Emei, hộp toàn tiếng Pháp. Theo em biết hàng Hàn, kể cả LG và Sky luôn có pin phụ và dock sạc, đằng này ko có :eek:. Thế là sao nhỉ
bạn bị lừa trắng trợn rồi. Máy Hàn phải cả máy và hộp trùng emei, phụ kiện còn nguyên trong túi bóng đc niêm phong, phải có 2pin + dock sạc. Lừa đảo trắng trợn
http://www.tinhte.vn/threads/vien-thep-s3-bi-nut-thi-co-duoc-bao-hanh-khong.1688298/
cái xước dăm ở góc máy S3 của bạn có thể là trường hợp này
Chia buồn với bác. Bác bị lừa trắng trợn rồi... Em cũng vừa được trải nghiệm cảm giác ăn quả lừa đau lắm từ cửa hàng đấy đây. Post lên Fb nhà nó thì nó xóa ngay, khen là giữ lại mãi =))
Giờ máy em còn chưa sửa được vì hỏng màn chưa có điều kiện đi thay đã treo 1tháng nay vẫn để ở nhà ngậm ngùi lắm. Mà máy mới mua của nó được vài tháng. Nó cũng khiến em mất dần niềm tin vào hàng Samsung luôn, thay đắt quá!
Nói chung mua bán thì phải tìm hiểu,ông duclinh này dính phốt nhiều rồi.Gía nó để rẻ,đến thằng bạn mình còn không biết đi mua ở đó,nó còn hí hửng khoe với mình 😆
Kết nhất quả tem sau "Mobile phone" rất chất. Giống hệt mấy e S3 hang tàu. Chi buồn vs bạn. Ham rẻ ko chiu tìm hiểu thông tin vội vàng quá

vinhvumobile.com Mang công nghệ đến mọi người
may quá, em bán đc con s3 này rồi, mua 7tr2 bán được 5tr8 sau 2 tháng dùng. coi như vớt vát được chút đỉnh. con này có thể ko phải hàng brandnew nhưng chắc chắn ko fai hàng dựng, em vẫn up rom cook và stock rom vô tư, máy chạy khá mượt và ko phát sinh lỗi phần mềm.

nói chung đẩy đi được là may rồi. từ nay cạch cmn mặt bọn đức linh này, làm ăn thế này có ngày quả báo...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019