Em muốn cài lại tất cả phần mềm cho Iphone 3G lại từ đầu giúp em với

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi lacoste_colour, 31/3/10. Trả lời: 67, Xem: 86250.

1. lacoste_colour

lacoste_colour Thành viên

Em mới mua máy được 2 tháng trước h toàn mang ra hàng cài nó cái cho nhiều trò chơi với phần mềm thừa quá làm máy rất giật và chậm so với lúc đầu. Em muốn tự tay cài lại từ đầu tất cả mọi thứ xóa hết mấy ứng dụng cũ của máy đi thì làm thế nào hướng dẫn cho em với.
    :
    maximus9 thích nội dung này.
  2. caonha

caonha Thành viên

Máy của bác loại lock hay word vậy? nếu lock đọc kỹ trước khi làm nhé....!
  3. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Restore lại FW, sau đó cài mới lại là vi vu ngay :p

Mình đang dùng FW 3.1.2 thấy rất tốt & ổn định :p
    -> Bạn nhớ down FW về roài RS chứ ko nhấn Update hay Restore từ Itunes nhé :)

---------- Post added at 03:20 PM ---------- Previous post was at 03:19 PM ----------

Restore lại FW, sau đó cài mới lại là vi vu ngay :p

Mình đang dùng FW 3.1.2 thấy rất tốt & ổn định :p
    -> Bạn nhớ down FW về roài RS chứ ko nhấn Update hay Restore từ Itunes nhé :)
    le le, 123456dj, ducthanhdbp2 người khác thích nội dung này.
  4. mrhiengl

mrhiengl Thành viên

sa hon 2h e moi lam dc.
    thaks may bac nhieu nha;)
  5. dungseo

dungseo Thành viên

chạy lại có sợ hỏng máy không mấy bác
  6. LIENHUONG

Ko bạn à, chạy lại FW dễ lắm - ko sao đâu :)
  7. hoangltr

hoangltr Thành viên

Cảm ơn nhiều nhé
  8. lxh1290

lxh1290 Thành viên

RS tẹt đê . đừng liên tục nó nóng máy là toi phần cứng thì .... ôi
  9. 123456dj

123456dj Thành viên

mua lại máy của liên hương là chắn ăn nhất.fw tốt.nhìu ứng dụng.mua máy của người hiểu biết yên tâm.bác liên hương có bán 3gs ko
  10. LIENHUONG

Mình ko bán bạn à :) Nếu họ biết máy của mình thì chẳng ai mua đâu, vì máy up nhiều FW rồi nên nhiều người lo lắng lắm :p
    manhthuy9090123456dj thích nội dung này.
  11. huynhphuc_d

huynhphuc_d Thành viên

bác hương có FW 3.1.3(gốc) không cho mình đi
  12. tuonghn

tuonghn Thành viên

Bác LH ơi, bác cho e nick yahoo hay số phone đi e cần Bác cho e tí kinh nghiệm ạ, tại e còn gà lắm! Hihi
  13. LIENHUONG

Bạn down dưới nhé :)
    http://www.tinhte.vn/threads/399433...iPod-Firmwares-Custom-Firmwares-iTunes-All-jb

Hướng dẫn có hết trên đó bạn, chỗ nào bạn ko hiểu - mình ít vào yahoo lắm :p
    huynhphuc_d thích nội dung này.
  14. bakkink

bakkink Thành viên

mình thấy trong diễn đàn và 1 số ng nói về file host cho ip khi restore nghĩa là sao? có cần thiết ko vậy?
  15. LIENHUONG

Nếu bạn có SHSH mà Restore báo lỗi thì cần sửa Host :)
  16. huynhphuc_d

huynhphuc_d Thành viên

Bạn cho mình hỏi khi restore máy tính có cần kết nối mạng không bạn mình sử dụng máy không kết nối mạng có restore được không thanks bạn nhiều
  17. LIENHUONG

Phải có mạng để iTunes kết nối đến server mới RS được bạn à :)
    huynhphuc_d thích nội dung này.
  18. trinhbado

trinhbado Thành viên

Các giáo sư ơi. con Iphone3G cứ đc mấy ngày hay mấy tiếng là nó lại báo chưa cài đặt sim là sao? e đang dùng bản 4.1 ạ !
  19. LIENHUONG

Máy bạn đã Unlock & có sóng rồi chứ - Vậy là khay sim lỏng hay sim bạn bị lỗi đấy bạn :)
  20. trinhbado

trinhbado Thành viên

các giáo sư đáng kính ơi ! em lỡ tay update từ phiên bản 4.1 lên 4.2 thì nó lỗi luôn. bây giờ bật power lên nó chỉ hiện biểu tượng cáp kết nối với ituns thôi. em vào restore thì nó báo lỗi 1015. chêt em ùi các giáo sư ơi. có cách nào chạy lại để dùng bình thường không ạ ! và có thể chạy về phiên bản 3.1.3 được không